Em hỏi dốt ạ kinh nghiệm mua nhà không sổ

rongtrang

Xe buýt
Cụ ơi lý do mất trắng là vì sao ạ? Bị thu hồi? Bị tranh chấp và do ko có sổ nên mất trắng?
dạ đất xem kẹt thì phải cụ ạ, nhà đang xây đến tầng 2, cái Giai đoạn mà tách quận Nam và Bắc Từ Liêm thì phải cụ ạ. Bạn e nó cũng ngố hết người, mãi sau mời hồi lại được @@

rongtrang

Xe buýt
đấy cả công sức bao năm của e đấy ạ
lúc căng thẳng e chả bit nói chuyện với ai
người thân chả nói dc. chả ai khuyên. chả ai dạy. chả ai giúp.

lúc mới làm cái gì thì ai cũng bảo nhảm nhí. khi nhìn thấy tiền thì ai ai cũng chúc mừng. đời là vậy
Hì thế nên e mới bảo e không trong hoàn cảnh của cụ nên e không rõ, cũng giống như e bảo cụ vậy, nhưng mà nhỡ cụ mua đến sang năm làm được sổ đỏ ngon choét, đỏ chói cụ lúc đấy lại bảo em xạo ấy mà. Em thì chỉ có cái thấy là quan hệ ngoài xã hội cứ phải đến lúc liên quan đến lợi ích mới bít thế nào. bà chị cụ bán xong cho cụ, em nói rủi không làm được sổ thì ... hoặc nó dính vào cái quy hoạch cũng mệt @@ chắc có lẽ tại em cầu toàn nên thế ạ :D

chance2013

Xe hơi
dạ đất xem kẹt thì phải cụ ạ, nhà đang xây đến tầng 2, cái Giai đoạn mà tách quận Nam và Bắc Từ Liêm thì phải cụ ạ. Bạn e nó cũng ngố hết người, mãi sau mời hồi lại được @@
Đúng là đau tim thiệt! Ít thì còn hồi được chứ tầm vài tỷ mất trắng thì...8-x

quasin3000

Xe tăng
Đất không sổ thì sao xây nhà nghỉ cao tầng được cụ.
Luật rồi, cccc 500 củ/tầng, thì NN 100củ/ tầng. Tất nhiên cũng chỉ là khẩu dụ. Nếu bị bật mí thì vẫn bị cắt tầng như thường. Nhưng cũng ít khi hất bát cơm của nhau. Vô tư đi.

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Luật rồi, cccc 500 củ/tầng, thì NN 100củ/ tầng. Tất nhiên cũng chỉ là khẩu dụ. Nếu bị bật mí thì vẫn bị cắt tầng như thường. Nhưng cũng ít khi hất bát cơm của nhau. Vô tư đi.
Um cụ nhớ khu gò đống đa chứ
Giá cụ báo e có chỗ mềm hơn mà sau cũng đành dừng
Thôi thì may rủi chứ biết làm sao. Đến h còn chưa rút dc ra

kakak

Xe đạp
Em dân đen nên tránh xa những vụ đất cát giấy tờ ko rõ ràng kiểu này

Tunghoang93

Xe đạp
úi bác ơi, làm sổ phải có quan hệ với tốn kém không ít đâu bác ạ, mất thời gian lắm nói chung là hên xui bác ạ.Em có cái nhà cần bán 57m2 hướng Đông Nam 4.8 tỷ, tiếc là chỉ để ở hoặc giữ tiền kết hợp cho thuê. Bác nên nhờ người quen biết hỏi giúp trước, theo em thì chấp nhận mất cọc nhưng mình vẫn còn tiền thì vẫn hơn là bị giam vốn ở đấy bác à !

Jacaranda Tran

Xe tải
dạ vâng e cũng mất ngủ mấy đêm đấy ạ
hiện nay e mới cọc thôi chứ chưa đặt tiền hẳn. nghĩ ngợi lắm cụ ạ
Nguoi nha minh mua mot manh dat viet tay, chua so do o My Dinh, mua gan 20 nam roi, toan cho thue, bat ngo cach day hon 1 thang, chu nha cu duoi nguoi thue cua nha minh ra khoi nha va tuyen bo chiem nha. Gio ben nha minh dang phat don kien chu nha toi lua dao, nhung cung se ton khoi tien cho luat su, toa an cac kieu. Noi chung la khong day vao giay to viet tay

Phan_Kien

Xe hơi
có chị bảo để cho em mảnh gần nhà bác QUang, ngụy như kontum. 50m2 2 mặt thoáng đã xây được nhà 3 tầng rồi. giá quá mềm 4 tỷ. Vấn đề là không giấy tờ.

Các cụ có kinh nghiệm vụ này khuyên, chửi, răn em với chứ e thân chị ấy lắm. Không nghĩ là nguy hiểm gì cả đâu vì làm luật xây dc nhà rồi.
không giấy tờ hơi nguy hiểm ấy cụ nhở ...

chance2013

Xe hơi
Nguoi nha minh mua mot manh dat viet tay, chua so do o My Dinh, mua gan 20 nam roi, toan cho thue, bat ngo cach day hon 1 thang, chu nha cu duoi nguoi thue cua nha minh ra khoi nha va tuyen bo chiem nha. Gio ben nha minh dang phat don kien chu nha toi lua dao, nhung cung se ton khoi tien cho luat su, toa an cac kieu. Noi chung la khong day vao giay to viet tay
Mua gần 20 chục năm rồi mà vẫn còn quay lại đòi ấy ạ:-o. Bằng ấy năm sao người nhà cụ không nghiên cứu tìm cơ hội làm sổ đỏ đi cho yên tâm?
Mà trong tình huống như này thì người nhà cụ xử lý thế nào, cụ kể cho em hóng ít kinh nghiệm với ạ!

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Mua gần 20 chục năm rồi mà vẫn còn quay lại đòi ấy ạ:-o. Bằng ấy năm sao người nhà cụ không nghiên cứu tìm cơ hội làm sổ đỏ đi cho yên tâm?
Mà trong tình huống như này thì người nhà cụ xử lý thế nào, cụ kể cho em hóng ít kinh nghiệm với ạ!
e cũng hóng vụ này.
thực tế thì 30 năm cũng có thể xảy ra lắm chứ

Jacaranda Tran

Xe tải
Cach day 20 nam, nha chu day co khoang 100 met dat, co cat ra ban khoang hon 30 met cho nha minh. Khi day chi co giay to viet tay, ca gia dinh nha day ky. nha minh chu quan cu cho thue va cung khong doai hoai gi vi manh dat cung nho. cach day gan 1 nam thi moi biet nha chu day da lam so do ca 100 met do(bao gom hon 30 met) cua nha minh. khi hoi thi nha no bao hien da dat o ngan hang so do, doi cuoi nam se rut ve va tach so cho nha minh. nha minh cung nghi nha no dinh lua dao nhung van co cho them, cuoi cung thi vua roi no duoi nguoi thue va bao nha nay cua no. no dang rao ban ca manh dat 100 met do luon. nha minh dang tbue luat su kien no day. nhung Luat su doi nhieu tien qua. dung la rach viec lam

Jacaranda Tran

Xe tải
e cũng hóng vụ này.
thực tế thì 30 năm cũng có thể xảy ra lắm chứ
hien luat su da lam don kien len cac co quan chuc nang va can nha do bi vao danh sach tranh chap nen nha lua dao day se khong ban duoc.tuy nhien, de doi duoc manh dat va yeu cau co quan chuc nang huy so do 100 met cua nha day va tach tra lai 30 met cho nha minh thi rat lang nhang va ton rat nhieu tien

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
vâng em dính rồi ạ
ngta bán cho em, có sổ đỏ cho xem đàng hoàng. XOng mới té ra là bán cho người khác rồi. cọc rồi. xong bùng tất. may nhờ anh em xh lôi ra được. Cuối cùng bọn e mất tiền cọc. tiền nhà nó bảo nó tiêu hết thì làm gì dc nhau. đến giờ đã là 8 năm chưa trả cụ ạ.

E cũng đang tìm cách check xem thế nào vì e dính r. Nên mới lên đây hỏi các cụ thà đất ko sổ mà khả năng làm dc sổ cao còn hơn
Nếu thuộc phường Thanh Xuân Trung thì Cụ PM cho em số nhà em hỏi địa chính phường này cho.

chance2013

Xe hơi
Cach day 20 nam, nha chu day co khoang 100 met dat, co cat ra ban khoang hon 30 met cho nha minh. Khi day chi co giay to viet tay, ca gia dinh nha day ky. nha minh chu quan cu cho thue va cung khong doai hoai gi vi manh dat cung nho. cach day gan 1 nam thi moi biet nha chu day da lam so do ca 100 met do(bao gom hon 30 met) cua nha minh. khi hoi thi nha no bao hien da dat o ngan hang so do, doi cuoi nam se rut ve va tach so cho nha minh. nha minh cung nghi nha no dinh lua dao nhung van co cho them, cuoi cung thi vua roi no duoi nguoi thue va bao nha nay cua no. no dang rao ban ca manh dat 100 met do luon. nha minh dang tbue luat su kien no day. nhung Luat su doi nhieu tien qua. dung la rach viec lam
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Rất là hữu ích cho những người định mua nhà giấy tờ viết tay rút thêm được kinh nghiệm qua các vụ này để cân nhắc trước khi nhảy xuống hố #:-s
Kể mà nhà cụ ở tại đó luôn thì cũng hạn chế đi được phần nào, nó không một mình ngang nhiên làm trót lọt từ đầu đến cuối vậy được.
Giờ đất có tranh chấp thì nó sẽ khó bán đấy nhưng mà để đòi lại những gì thuộc về mình thì đúng là...Quả nhiên cái giá mua nhà rẻ mà không hề rẻ.

chance2013

Xe hơi
Bình thường để kiểm tra nhà đất sổ đỏ đàng hoàng có đang tranh chấp hay không thì không khó, chỉ cần ra phường, địa chính hoặc khi làm công chứng mua bán là có thông tin.
Thế còn với loại đất không giấy tờ thì để kiểm tra nó có đang tranh chấp hay không thì các cụ đi hỏi ở đâu? Ngoài hỏi hàng xóm, tổ dân phố kiểu thông tin vỉa hè thì còn có cơ quan nào cho mình thông tin chính thức hơn được không hả các cụ?

Jacaranda Tran

Xe tải
Bình thường để kiểm tra nhà đất sổ đỏ đàng hoàng có đang tranh chấp hay không thì không khó, chỉ cần ra phường, địa chính hoặc khi làm công chứng mua bán là có thông tin.
Thế còn với loại đất không giấy tờ thì để kiểm tra nó có đang tranh chấp hay không thì các cụ đi hỏi ở đâu? Ngoài hỏi hàng xóm, tổ dân phố kiểu thông tin vỉa hè thì còn có cơ quan nào cho mình thông tin chính thức hơn được không hả các cụ?
Dat khong co so do thi con tranh chap voi ai, ngoai tranh chap voi nha nuoc

akietlong

[Tịch thu bằng lái]
Sao thấy cụ bảo gần nhà bác Quang, Ngụy như kon tum. Giáp bát thì em chịu.
cái vụ e đang nói ở trên là giáp bát cách đây mấy năm r

cái mảnh gần nhà QUang là e mới cọc chưa mua cụ ah. đau đầu nhức óc mấy tháng nay r