Em hỏi đưởng Bắc Thăng Long _ Nội Bài đi ban đêm

GarySpeed

Xe buýt
Tối nay em có việc lên sân bay, em không hay đi cung đường này nên muốn hỏi các bác:
- Đi buổi tối đưởng này có xxx ko, theo em biết là được chạy 80km/h nhưng không nhớ có đoạn nào phải giảm tốc không,
- Ở sân bay có bãi gửi xe thì có cho gửi khoảng 1-2h buổi tối không,
- Em đi từ Âu Cơ thì nên đi đường nào lên sân bay tiện nhất ạ

Các bác tư vấn giúp em nhé !

quang74

Xe buýt
Cụ cứ theo đường đê mà đi, không có xxx buổi tối. Nếu đúng luật thì cụ qua cầu Thăng Long mới được đi 80km/h cho đến sân bay. Cụ có thể để xe ngay tại bãi xe sân bay nhưng không được để qua đêm.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chạy thoải mái bác ạ, lưu ý chỗ ngã 4 Nam Hồng không được đi sai làn

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Chạy thoải mái bác ạ, lưu ý chỗ ngã 4 Nam Hồng không được đi sai làn
Cụ có quả dòm IP hay nhỉ, mách em phát
@cụ chủ: Cụ cứ đường đê mà đi, qua gầm cầu thăng long rồi rẽ loằng ngoằng một lúc mới ra được đường phạm văn đồng, rồi chạy thẳng lên NB. Hoặc cụ đi theo đường Lạc Long Quân, rẽ phải ra Nguyễn Hoàng Tôn, rồi phải ra Phạm Văn Đồng, rồi Nội bài
Buổi tối trên trục này các xxx không làm việc, còn nay có làm hay không thì bác hỏi xxx nhé
Gửi xe trên NB trừ gửi qua đêm là không OK, còn lại nhận gửi đến hết chuyến bay (lưu ý là khi đỗ tại sân bay bác chui vào đúng chuồng đã phân nhé, sai là mấy béo mấy anh an ninh hàng không)

GarySpeed

Xe buýt
Thanks các bác nhé, trước giờ lên sân bay toàn xe khách với taxi, hôm nay có việc đi xe lên nên hỏi các bác hơi kỹ càng

T NT

Xe hơi
Đường thì các cụ đã chỉ hết cho cụ rồi. Cụ nhớ khi vào đón người nhà ở SB phải đi đúng làn đấy nhé, nhớ để ý cái biển chỉ dẫn rất nhiều cụ đã bị thịt ở đây rùi cụ nhé

tienlq

Xe buýt
Em hỏi ké tí, qua cầu Thang Long có biển cấm vượt nghĩa là sao: không được chuyển làn vượt lên hay là không được đi nhanh hơn làn bên cạnh

anhtho

Xe ngựa
Em hỏi ké tí, qua cầu Thang Long có biển cấm vượt nghĩa là sao: không được chuyển làn vượt lên hay là không được đi nhanh hơn làn bên cạnh
Cầu TL ko có xxx đứng đâu (vì nguy hiểm quá thôi), cụ cứ đi đúng làn, xe nào đi chậm thì chuyển làn mà vượt (vẫn đúng tốc độ). Còn sau khi qua cầu TL thì có 2 tới 3 điểm xxx hay đứng là: sau cầu vượt khu CN Thăng long một chút, ngã tư Nam hồng và trước Melinh Plaza. À còn chỗ gần ngã tư rẽ đi Vĩnh Phúc nữa. Nói chung cứ đúng tốc độ là OK. Chú ý mấy cái "lỗ", ý em là chỗ đục rào mà 2b có thể phi sang bất cứ lúc nào, nhất là đoạn qua Nam Hồng. Còn chỗ gửi xe thì cụ cứ phi vào bãi. Đừng lớ ngớ vào trong để đón khách là toi tiền đấy, mấy chú xyz ở đây mẫn cán lắm, đón khách chỉ có taxi, mà cũng chỉ có 4 hãng thôi: NB, Airport, Đại Nam và Việt Thanh, taxi khác vào cũng bị thịt ngay. Đón được khách xong thì tha lôi hành lý sang bãi xe và đi. Trả tiền trông xe 10k.

toanthangcs

Xe điện
Cầu TL ko có xxx đứng đâu (vì nguy hiểm quá thôi), cụ cứ đi đúng làn, xe nào đi chậm thì chuyển làn mà vượt (vẫn đúng tốc độ). Còn sau khi qua cầu TL thì có 2 tới 3 điểm xxx hay đứng là: sau cầu vượt khu CN Thăng long một chút, ngã tư Nam hồng và trước Melinh Plaza. À còn chỗ gần ngã tư rẽ đi Vĩnh Phúc nữa. Nói chung cứ đúng tốc độ là OK. Chú ý mấy cái "lỗ", ý em là chỗ đục rào mà 2b có thể phi sang bất cứ lúc nào, nhất là đoạn qua Nam Hồng. Còn chỗ gửi xe thì cụ cứ phi vào bãi. Đừng lớ ngớ vào trong để đón khách là toi tiền đấy, mấy chú xyz ở đây mẫn cán lắm, đón khách chỉ có taxi, mà cũng chỉ có 4 hãng thôi: NB, Airport, Đại Nam và Việt Thanh, taxi khác vào cũng bị thịt ngay. Đón được khách xong thì tha lôi hành lý sang bãi xe và đi. Trả tiền trông xe 10k.
Em nghĩ phương án của bác "anhtho" là nhàn nhất: cứ gửi xe ở bãi rùi xách hành lý và đón người nhà ra xe (mấy chú gà què ăn quẩn cối xay rình mò suốt).

son_rua_sanbay

Xe buýt
qua cầu thăng long phi trăm cây thoải mái cụ ah,mà cụ đi qua làng em nhớ giảm tốc nhá.1-2h đêm thì cụ gửi ở ngoài đi đừng để xe ở sân lâu quá ko ăn phiếu đấy ạ

anhtho

Xe ngựa
qua cầu thăng long phi trăm cây thoải mái cụ ah,mà cụ đi qua làng em nhớ giảm tốc nhá.1-2h đêm thì cụ gửi ở ngoài đi đừng để xe ở sân lâu quá ko ăn phiếu đấy ạ
Đi trăm thì cũng được, nhưng chú ý là con đường này 2b hay lấn làn lắm, cẩn thận củi lửa. xxx đêm thì em chưa thấy bắn tốc độ bao giờ.

GarySpeed

Xe buýt
Em đi rồi ạ, đi đêm đường thoáng, xe cũng không phóng nhanh đâu, các bác cứ 80km/h mà đi cho đúng luật

minhmo

Xe cút kít
Ở sân bay Nội bài không có chỗ gửi xe qua đêm, nhưng có hai chỗ gửi được.
1. Góc sân đỗ dưới chân cầu vượt phía đường ra khỏi sân đỗ, ở đấy gửi là được.
2. Trên đường Bắc Thăng long - Nội bài, đến cách chân cầu (chưa đến, phía trạm soát vé tới) lên nhà ga T1 khoảng 20m có đường nhỏ rẽ phải xuống bãi tư nhân, gửi được 2.000 xe. Trước đây 50k/ngày đêm, giờ em không rõ giá ntn?

hungmobi

Xe tải
ngày trước em theo chân taxi vào đón khách cũng bị xxx thịt , h tốt nhất cứ để xe ở bãi gửi xe rồi xách hành lý ra thôi