Em hỏi đường đi Hải hòa, Tĩnh gia gấp ạ :(

ngominh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút, e định đi ra biển Hải hoà nhưng thấy bẩu đường 1 đang làm nên rất xấu nên e định đi đường HCM qua quốc lộ 45 rồi ra Tam điệp thì có khá hơn ko ạ, e chưa đi Ql45 bao giờ, hay cụ nào có đường khác thì bẩu e với. Cảm ơn các cụ, e rót rượu hầu các cụ đây :D

Chỉnh sửa cuối:

truonganh2003

Xe buýt
Cụ không nên đi đường HCM, xa quá...
Đường 1 đang làm, có xấu thật, nhưng cứ từ từ mà đi thôi, chả cần phải lấy thành tích, nên xấu cũng chơi được.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ngominh nói:
Các cụ cho em hỏi chút, e định đi ra biển Hải hoà nhưng thấy bẩu đường 1 đang làm nên rất xấu nên e định đi đường HCM qua quốc lộ 45 rồi ra Tam điệp thì có khá hơn ko ạ, e chưa đi Ql45 bao giờ, hay cụ nào có đường khác thì bẩu e với. Cảm ơn các cụ, e rót rượu hầu các cụ đây :D
Từ đường hcm đi quốc lộ 45 đến tp thanh hóa tầm hơn 70km,nói chung là k nên đi cụ ạ,xa và đường k đc đẹp chứ k xấu,théo.cháu.là cụ cứ đi đường 1

Gửi từ MB855 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu. Nham đương. :D

Gửi từ MB855 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

quangdzung

Xe điện
Ra tam điệp thì ko giải quyết được gì. Vì đoạn đang làm đường là đoạn trước thu phí Tào xuyên cơ cụ ạ

Anna Nguyen

Đi bộ
Nhà cháu cũng đi Tĩnh Gia thứ Tư này, cũng câu hỏi giống cụ luôn. Nhưng nghe các cụ trên đây phán chắc cứ đường 1 ta đi thôi.

FE2012

Xe tải
Đường hay tắc do đang sửa chữa, bắt đầu từ Hà Trung đến trạm thu phí Hàm Rồng, khoảng 20km. Thường hay tắc vào khoảng 4h chiều - 7h tối. Nếu cụ xuất phát ở HN khoảng 6h30 - 7h, vào đến Hà Trung khoảng 9h thì có thể đi tốt.
Đi đường HCM - Hải Hòa thì khác gì buôn đường.
xxx TH đợt này hay bắn tốc độ và bắt đè vạch ở đoạn cuối Quảng Xương, cách thành phố Thanh Hóa khoảng 25 - 30km

TEV

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là có nên đi tuyến đường này vào buổi tối không ạ?
Em định tổ chức cho công ty đi vào ngày nghỉ cuối tuần nhưng muốn đi từ tối thứ Sáu cho tiết kiệm thời gian.

VuQuangHieu

Xe tải
Đi buổi tối bình thường, cụ cứ đi đúng tốc độ, tuân thủ biển báo là được

symphony

Xe điện
Theo nhà cháu thấy thì cụ cứ đường 1A mà thẳng tiến, đi đường HCM xa hơn khá nhiều. Còn nếu cụ cứ cố muốn đi đg HCM thì cụ nên đi qua hẳn cầu Cẩm Thủy rồi tìm đường sang lại 1A là vào ngay trung tâm TP TH vì bắt đầu từ Bỉm Sơn đến Tào Xuyên thì mới là đường xấu. Nếu đi buổi tối thì thôi còn nếu đi buổi ngày cụ có thể cho ae kết hợp đi tham quan suối cá Thần. Đường HCM chạy xe cụ nên cẩn thận đoạn từ gần cầu Cẩm Thủy vì đoạn đó đặc sản xx TH đứng nhiều lắm, có lần nhà cháu cùng mấy ae chạy qua đó cũng bị ăn đặc sản xx TH với cái lỗi vớ vẩn do xx TH nghĩ ra

Cụ đi đg 1A cứ chạy thẳng qua Quảng Xương đến bưu điện Tĩnh Gia (Bên tay phải) nhìn sang là cụ đi vào đường đó để vào HH. Chúc cụ có chuyến du lịch HH vui vẻ. Buổi sáng cố gắng dậy sớm ra bãi biển mua được nhiều đồ biển do người dân ở đó đánh bắt được lắm. Ngon bổ rẻ mà lại đúng là đồ biển chính cống.

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
cụ vào otoxuthanh.net, toàn thổ dân hỏi cho dễ ạ. em cũng tham gia đoàn OTXT đi đón nhận di sản văn hóa thành nhà hồ rồi đi sang hải hòa chơi: biển sạch, chi phí rẻ nói chung là ổn cụ ạ. còn mò từ đường mon hcm ra đường một đoạn tam điệp thì ko nên, vì sau đấy nó mới bắt đầu vào đoạn đường xấu. nếu đã đi đường HCM thì chạy cố xuống cẩm thủy rồi rẽ vòng qua thành phố mà xuống tĩnh gia thôi. đến khaongr km 198 thuộc quốc lộ 1A (chưa đến 1 cây cầu đang sửa đâu cụ nhé, chưa tới khu kinh tế nghi sơn) có đường nhỏ rẽ trái là đến biển luôn ạ,.

sparkvan

Xe điện
em đang định thứ bẩy tổng kết cty xong thì phóng về đón F1 rồi vòng qua HẢI HÒA đây, có cụ nào đi cuối tuần giao lưu (à, mà các cụ nào chưa biết đường thì đến đoạn km 198 đấy nhớ hỏi lối rẽ nhé, vì hôm trước đi với đoàn thanh hóa, nhưng vẫn có người rẽ nhầm ngõ đi sang Hải Tiến, cũng là biển nhưng ko có bãi tắm đâu ạ

9

achille2k

Xe tải
Em cũng đi Hải Hòa này! Có đoạn nào biển hạn chế tốc độ nằm bên trái đường không cụ ơi iem tuân thủ giao thông như sợ nhất biển nó nó cứ núp rùi bị phơi chiếu nên cũng xoắn nắm ợ!

sparkvan

Xe điện
Theo e thì đi đg1 cụ ạ chứ đg hcm giờ đang nhiều phốt lắm ạ

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ không nên đi đường HCM, xa quá...
Đường 1 đang làm, có xấu thật, nhưng cứ từ từ mà đi thôi, chả cần phải lấy thành tích, nên xấu cũng chơi được.
Vâng, em cũng dự đi đường 1 cho nó lành ạ, mà các Pro cho em hỏi, cái Biển Hải Hòa có phải là cái chỗ chợ Còng ko nhỉ, đi lung tung nhiều nên ứ nhớ nổi, ngày trước em đã đi roài ạ, nó cũng hoang sơ phết, giờ ko hiểu ra sao các cụ nhỉ.

QueViet

Xe tăng
Vâng, em cũng dự đi đường 1 cho nó lành ạ, mà các Pro cho em hỏi, cái Biển Hải Hòa có phải là cái chỗ chợ Còng ko nhỉ, đi lung tung nhiều nên ứ nhớ nổi, ngày trước em đã đi roài ạ, nó cũng hoang sơ phết, giờ ko hiểu ra sao các cụ nhỉ.
Vâng, đúng là chỗ chợ Còng đi vào đấy ah!

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ cứ đường 1 mà đi chứ đi đường HCM thì HN-Hải Hòa + thêm 80 cây chuối/lượt...nản lắm

PhanhGap

Xe điện
Theo nhà cháu thấy thì cụ cứ đường 1A mà thẳng tiến, đi đường HCM xa hơn khá nhiều. Còn nếu cụ cứ cố muốn đi đg HCM thì cụ nên đi qua hẳn cầu Cẩm Thủy rồi tìm đường sang lại 1A là vào ngay trung tâm TP TH vì bắt đầu từ Bỉm Sơn đến Tào Xuyên thì mới là đường xấu. Nếu đi buổi tối thì thôi còn nếu đi buổi ngày cụ có thể cho ae kết hợp đi tham quan suối cá Thần. Đường HCM chạy xe cụ nên cẩn thận đoạn từ gần cầu Cẩm Thủy vì đoạn đó đặc sản xx TH đứng nhiều lắm, có lần nhà cháu cùng mấy ae chạy qua đó cũng bị ăn đặc sản xx TH với cái lỗi vớ vẩn do xx TH nghĩ ra

Cụ đi đg 1A cứ chạy thẳng qua Quảng Xương đến bưu điện Tĩnh Gia (Bên tay phải) nhìn sang là cụ đi vào đường đó để vào HH. Chúc cụ có chuyến du lịch HH vui vẻ. Buổi sáng cố gắng dậy sớm ra bãi biển mua được nhiều đồ biển do người dân ở đó đánh bắt được lắm. Ngon bổ rẻ mà lại đúng là đồ biển chính cống.
Đi QL 1A Có nên đi qua đường tránh thành phố TH không hả cụ? đi đường tránh xa hơn đường qua TT tp nhiều không? Thanh cụ trước.