Em hỏi đường tới đảo Quan Lạn - Quảng Ninh?

untuti

Đi bộ
Hôm trước em nghỉ ở nhà nghỉ Hải Huyền ngay ở thị trấn Quan Lạn. Phòng đẹp sạch sẽ 350k/1 ngày, ăn uống ngon lành mỗi bữa 1 món khác nhau mà rẻ.
SDT: 0333877555 - 0982907634

_F4_

Xe tăng
Hờ hờ...Mai công ty em đi Quan Lạn...nếu xang tuần cụ đi thì em vìa "rì pọt" cho cụ sau :D nhưng nhìn thấy ảnh của các cụ post thấy sướng cả mắt :))

liqingxing

Xe tải
Ra Quan Lạn các bác có thể tham khảo và đặt phòng tại: http://songchauquanlan.com/
Ở đây có điện và wifi lướt OF. Chi tiết xem tại site.
Cám ơn cụ! em mới alo cho Song Châu để dặt phòng. Mỗi tội kín đến gần hết thang 7 cho đoàn đông ngừơi. không biết cơ quan em có chờ được không?

lenamhung83

Xe tăng
Em cũng định đi cuối tuần này mà lại phải hoãn đến đầu t7. hix, Theo như các cụ thì em thấy đầy đủ hết zoài nhưng mà còn cái mục ĐỒ DÙNG NÊN MANG THEO. Cho em hỏi các cụ có kinh nghiệm đã đi zoài...tình hình là em tính ở nhà sàn sát biển cho nó...thiên nhên. nhưng mà có vài điều :
1 là tình hình muỗi dĩn ở đó thể nào?....kem xoa chống muỗi Muỗi nhiều và to gần bằng con ruồi bác ạ, mang kem chống muỗi đi
2 là lang thang...có gặp vắt hay zắn zếp gì ko... Rắn cũng có, nhưng đặc biệt hay bị con côn trùng cánh trắng đốt rất đau. về sung và ngứa hơn tuần sau mới hết
3 là đồ ăn ngoài đó có ok ko, có cần mang đò ăn sẵn, nc ngọt ra ko? Nếu có sức mang được cứ mang, ra đảo khó mua, và đi mua cũng xa
4 là tình hình có thể gió bão thì thuyền ko chạy.... hơn nữa giờ thuyền thế nào....vì tính ko cẩn thận dậy muộn đi từ HN xuống liệu có nhỡ thuyền, ngủ lại vân đồn 1 đêm thì uổng. nên em đang ko muốn đi xe, nghe đâu ông Hoàng Long ông ý có tuyến xe buss đi từ HN xuống, đến VĐ có thuyền chờ đưa ra đảo luôn...nếu đc thế thì đỡ phải chờ đợi thuyền, đỡ khổ. Chứ như tháng trc đi cô tô thuyền nó chạy linh tinh lắm...sáng cn về nó bảo 7h thuyền chạy mà...5h ng ta đã lục tục ra xếp hàng zoài...hôm đó đội nhà em dậy muộn...6h ra bến thuyền đầy khách chạy cụ nó oài...lại ngồi đợi chuyến 1h30! 11h30 phải lên thuyền trc ngồi xếp hàng, ốm.Điều này thì đúng, nhưng QL nhiều tàu hơn, ngoài 2 công ty tàu cao tốc ( Từ Cái Rồng ra QL hết 45 phút ) còn có tàu gỗ du lịch ( Chạy ra đảo khoảng 3h )

Meoxinh87

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cuối tuần e và mấy bé gái cùng lớp cũng ra Quan Lạn đú đởn đó.Đi trưa t6,trưa CN về.Khôg bít có duyên gặp kụ nào ở đó không đây.À,e xem thớt cũng thấy đầy đủ lắm rùi.Nhưng e nhờ thêm là cụ nào tư vấn cho chuyến đi của chúng e tít kiệm ý,toàn sv mới đi làm mà.Chúng e muốn ra cả Bái Tử Long nữa thì nên đi phương tiện nào,đi xe Hoàng Log xuống Cửa Ông rồi tàu ra Quan Lạn hay la ra BTL trước.E rối quá ạ.huhu

nguyenakin

Xe buýt
Cuối tuần e và mấy bé gái cùng lớp cũng ra Quan Lạn đú đởn đó.Đi trưa t6,trưa CN về.Khôg bít có duyên gặp kụ nào ở đó không đây.À,e xem thớt cũng thấy đầy đủ lắm rùi.Nhưng e nhờ thêm là cụ nào tư vấn cho chuyến đi của chúng e tít kiệm ý,toàn sv mới đi làm mà.Chúng e muốn ra cả Bái Tử Long nữa thì nên đi phương tiện nào,đi xe Hoàng Log xuống Cửa Ông rồi tàu ra Quan Lạn hay la ra BTL trước.E rối quá ạ.huhu
Hôm trước tôi đi thấy có chuyến xe buýt ra BTL đấy ! Nếu ko đi xe bạn nên xuống Vân đồn rồi ra Quan Lạn luôn đừng vào BTL nữa ! Muốn đi tàu cao tốc thì mua vé trước còn ko cứ 7h30 sáng thì có thuyền ( Tàu đi mất 45p thuyền đi mất 2h30-3h cơ đấy ) ! Ra đảo vào bãi Minh châu ngoài cửa bãi có mấy cái nhà nghỉ tư nhân có ĐH giá cả cũng hợp lý đấy !

Bãi Minh châu