Em hỏi đường từ Hà Giang đi Cao Bằng

thieple961

Xe máy
Cuối tuần em định đi cung Hà Nội - Hà Giang-Lũng Cú-Cao Bằng-Hà Nội. Em chưa đi từ Hà Giang sang Cao Bằng lần nào, cụ nào đã đi rồi thì chỉ giáo em cung đường này với, em xin cám ơn nhiều !
Đoạn đường từ Mèo vạc sang Cao bằng không chỉ đường xấu mà quan trọng hơn cả là cảnh sắc thiên nhiên ko hề đẹp! Bạn nên để dành chuyến đi lần sau cho hành trình HN - Cao Bằng - Thác bản dốc chắc sẽ thú vị hơn nhiều. Cả hai nơi này mình cũng mới đi về nên có suy nghĩ như vậy.

spiderman

Xe tăng
Em cám ơn cccm đã nhiệt tình chỉ đường cho em, em vừa về đến nhà xong, chân như bị chuột rút. Em vẫn theo lối Yên Minh-Đồng Văn-Mèo Vạc-Yên Minh-Quản Bạ-TP Hà Giang, năm nay đi sớm để tránh lễ hội hoa cho đỡ đông nhưng vẫn nhiều đoàn phượt quá. Em chạy sedan nhìn các cụ bán tải mà thèm, tuy cũng có sạt gầm 2-3 lần nhưng vẫn đi ngon. Em đi 4 ông đực với nhau nên nhìn các đoàn khác thấy tủi thân, em ko biết chụp ảnh nhưng cũng nghịch ngợm chụp trộm đc mấy bức các thể loại để làm kỷ niệm, các cụ cứ ném đá ạ.

Đây là em chụp trộm, em xin lỗi trước:

Em gặp cụ OF nhà mình cũng đi chụp hoa mà thấy mỗi xe, không thấy người để mời điếu thuốc:

Đây có phải xe cụ WHITE TIGER không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Em cám ơn cccm đã nhiệt tình chỉ đường cho em, em vừa về đến nhà xong, chân như bị chuột rút.

Đây có phải xe cụ WHITE TIGER không ạ ?

Đây nè,xe kia không phải đâu nhá.Nếu thấy xe đang vọt thì đừng đuổi mất công,xe có lắp racechip.Nhưng nếu chạy quá tốc độ thì vượt được

spiderman

Xe tăng

Đây nè,xe kia không phải đâu nhá.Nếu thấy xe đang vọt thì đừng đuổi mất công,xe có lắp racechip.Nhưng nếu chạy quá tốc độ thì vượt được
Xe giống nhau, biển gần giống và cùng logo OF cụ nhỉ! E toàn dạt vào nhường xe khác chứ ko dám vượt xe nào. Mấy ông biển 23 chạy mới khiếp, trời tối em đi từ Yên Minh về Quản Bạ mà các cụ ý đóng toàn 50km/h, em toàn lò dò 25-30 cho chắc.

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt

buiducmanh

Xe tải
Đến bây giờ, cung đường này có gì khá hơn không, các cụ ơi? Em sắp đi cung này : HN - HG - ĐV - MV - CB - HN

Các cụ chia sẻ tình hình đường sá em với (em đi sedan).

Đa tạ các cụ!

Huyềnmilk

Xe hơi
Em hóng ! Thấy cung của cụ mà em rạo rực quá , kể mà Suv có lẽ yên tâm hơn cụ nhỉ

spiderman

Xe tăng
Em hóng ! Thấy cung của cụ mà em rạo rực quá , kể mà Suv có lẽ yên tâm hơn cụ nhỉ
Đợt e đi đường đang sửa nhiều, giờ chắc đi tốt hơn cụ ah. Sedan đi thoải mái nhưng nên cẩn thận nhìn đường cho chắc.

Huyềnmilk

Xe hơi
Đợt e đi đường đang sửa nhiều, giờ chắc đi tốt hơn cụ ah. Sedan đi thoải mái nhưng nên cẩn thận nhìn đường cho chắc.
Lâu rồi em ko dc tới đây . Trước em đi Mèo Vạc bằng sedan thấy thích hơn suv vì ôm cua hơn , chỉ vất chỗ dốc tung Tỉnh . Em thấy các cụ bảo jo thì tốt lắm rồi. Chúc cụ có hành trình vui và an toàn

bmp1983

Xe đạp
Em đang định đi Mèo Vạc qua TP Cao Bằng, các cụ cho em hỏi, từ TP Cao Bằng đến Mèo Vạc bây giờ đã đẹp chưa ạ, em chạy Civic 2.0 có đc ko?

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Đến bây giờ, cung đường này có gì khá hơn không, các cụ ơi? Em sắp đi cung này : HN - HG - ĐV - MV - CB - HN

Các cụ chia sẻ tình hình đường sá em với (em đi sedan).

Đa tạ các cụ!
em đi tết dương này , từ tối thứ 6 đến thứ 2, cụ có đi luôn k0?

hp40

Xe tăng
Em đang định đi Mèo Vạc qua TP Cao Bằng, các cụ cho em hỏi, từ TP Cao Bằng đến Mèo Vạc bây giờ đã đẹp chưa ạ, em chạy Civic 2.0 có đc ko?
E chạy Ỉn cuối tháng 9 cũng hơi mệt đoạn gần thủy điện Bảo Lâm mới đc vá víu tạm, Civic mà gặp hôm mưa là căng chừng 20km đấy ạ.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Em vừa đi cung Hà Giang-Lũng cú-Cao bằng xong, đi từ hôm thứ 3 đến trưa qua mới về :D Trải nghiệm đèo Mã Pí Lèng hơi phê ...may em đi WT 3.2 nên cũng đỡ toàn đi 4H có đoạn phải chuyển 4L ...:P
nếu lên thăm lũng cú cụ muốn về theo đường cao bằng thì cụ nên đi theo lộ trình này lũng cú -lũng táo -tỉnh lộ 182b- thị trấn đồng văn -quốc lộ 4c - đèo mã pì léng -thị trấn mèo vạc -ql4c- cầu lý bôn ( bảo lạc cao bằng ) tại đây có ngã ba giao với quốc lộ 34 rẽ phải cụ về hà giang còn rẽ trái là thẳng tiến về thành phố cao bằng trước em đi cột cờ thì chiều về có đi theo đường này nhưng đến lý bôn thì em rẽ phải theo đường 34 qua bảo lâm -bắc mê về thành phố hà giang cung đường này khá nhiều đèo dốc và cua gắt nguy hiểm, đoạn qua ma pi leng cụ phải tập trung tay lái nhé trong đó cung đường từ mèo vạc đi lý bôn khi bắt đầu qua đất cao bằng cụ cẩn thận đường rất hay sạt lở nếu có mưa do đường đi song song với sông nho quế em đi 5 năm rồi giờ ko biết có cải thiện hơn ko .còn từ bảo lạc về tp cao bằng em chưa đi chưa biết cụ phải tham khảo thêm thôi

LaSE

Xe tải
Em vừa đi cung Hà Giang-Lũng cú-Cao bằng xong, đi từ hôm thứ 3 đến trưa qua mới về :D Trải nghiệm đèo Mã Pí Lèng hơi phê ...may em đi WT 3.2 nên cũng đỡ toàn đi 4H có đoạn phải chuyển 4L ...:P
Em không hiểu WT 3.2 và 4H là j. Mà sao em chậm hiểu thế ko biết!
Thế tóm lại là sedan đi có ổn ko mợ