Thảo luận Em hối hận quá các cụ ạ

cuongscb

Xe tăng
Cụ thớt đúng là mù về xe. Cụ đi mua xe mà không tìm hiểu sơ bộ về xe ô tô à. Cân bằng điện tử thì liên quan quái gì đến độ đầm êm vs bồng bềnh của xe. Cái đấy nó do khung gầm, và hệ thống treo chứ.

locfuho

Đi bộ
Haha xin lỗi các cụ. Cuối cùng em đã bỏ 1 buổi ra test nó là do lốp. Nsx bảo để 2,3 nhưng từ khi mua về em đi 2,3 đường nhựa thì không sao. Đường hơi gồ ghề có ngay hiện tượng lắc trái phải liên tục rất dễ say. Sau đó e test thử bơm lên 4kg thì xe hết chòng chành nhưng khá cứng. Tiếp tục em giảm xuống 3,5. Vẫn cứng và không chòng chành. Sau 4 lần test mỗi lần đi 2-5km và cảm nhận e thấy ổn nhất ở mức 2,8kg xe hết chòng chành trái phải và khá êm. Bài viết này là hôm thứ 3 sau khi mua chiếc xe đầu tiên nên ngu ngơ không biết gì mong các cụ lượng thứ. 2 là cerato bản luxury có hệ thống ổn định thân xe cũng đỡ hơn nhiều khi vào cua nhưng không có đến mức độ ghê như e cảm nhận. Cám ơn các cụ mợ đã tư vấn nhiệt tình, có cụ còn chửi em nhiệt tình cho e khôn ra. Hihi

thienluc76

Xe tải
Haha xin lỗi các cụ. Cuối cùng em đã bỏ 1 buổi ra test nó là do lốp. Nsx bảo để 2,3 nhưng từ khi mua về em đi 2,3 đường nhựa thì không sao. Đường hơi gồ ghề có ngay hiện tượng lắc trái phải liên tục rất dễ say. Sau đó e test thử bơm lên 4kg thì xe hết chòng chành nhưng khá cứng. Tiếp tục em giảm xuống 3,5. Vẫn cứng và không chòng chành. Sau 4 lần test mỗi lần đi 2-5km và cảm nhận e thấy ổn nhất ở mức 2,8kg xe hết chòng chành trái phải và khá êm. Bài viết này là hôm thứ 3 sau khi mua chiếc xe đầu tiên nên ngu ngơ không biết gì mong các cụ lượng thứ. 2 là cerato bản luxury có hệ thống ổn định thân xe cũng đỡ hơn nhiều khi vào cua nhưng không có đến mức độ ghê như e cảm nhận. Cám ơn các cụ mợ đã tư vấn nhiệt tình, có cụ còn chửi em nhiệt tình cho e khôn ra. Hihi
Tất cả mọi thứ là cảm giác của cụ thôi, còn lốp bơm bao nhiêu kg nó ghi ở khung cửa xe bên lái ấy thường thì 2,2-2,3kg thôi làm gì mà bơm đến 2,8kg.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cụ bơm 2.8kg mà lại thấy đi êm thì em bái phục luôn vì áp suất đó là rất cao :v
Ngoài ra còn đi kèm nguy cơ nổ lốp khi đi cao tốc.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Khuyến cáo về áp suất lốp hãng nó dán ở mép cửa, chả ai bơm đến 2,8kg, quá cứng. 2.4-2.5 là phù hợp.

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Mua xe giờ nên chọn con nào hỗ trợ cả cân bằng điện tử, vì khi vào cua hay đường trơn thì nó sẽ tính toán để cân bằng lại vòng quay của 4 bánh, thân xe ổn định hơn, đỡ say hơn, và quan trọng là an toàn hơn

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Chỉ là ngồi lên xe, lái xe bình thường làm sao phân biệt được các bác nhỉ? E nghĩ là test xe khá dữ, test cua, đường trơn... may ra còn cảm nhận đc chứ? Lái bình thường mà xe nó bồng bềnh đến khó chịu thì có liên quan gì đến cân bằng điện tử? Có khi lại do lốp non, 4 bánh ko cân? Hoặc lý do khác?