[Funland] Em hỏi kinh nghiệm chữa bệnh và khống chế bệnh viêm đại tràng mãn tính.

FordAT

Xe tăng
Em bị viêm hồi tràng mãn tính(1 dạng viêm đại tràng), đã nội soi , sinh thiết tế bào , xét nghiệm phân .... Bác sỹ kết luận vậy.
Em uống thuốc đc gần năm nay mà thấy tình hình bệnh ko đỡ mấy, vẫn bị tình trạng đi lỏng nát , sống phân ngày 2-3 lần. Bụng đau âm ỉ dưới rốn cả ngày, cực khó chịu.

Căn bệnh này gây bất tiện kinh khủng vì hay bị đi ngoài và đau bụng nên không đi xa đâu dc. Em ăn uống bất kỳ thứ gì dù kiêng kem thì vẫn bị đi lỏng , sống phân.

Em khám và chữa thì toàn thạc sỹ, phó giáo sư nhưng ko khả quan.
Chả lẽ ko có cách nào chữa hoặc kiềm chế nó lại hay sao ạ, em bi quan quá.

Các cụ nào có kinh nghiệm về bênh này chia sẻ cho em với, em khổ sở với bệnh này quá ạ.

xe số 11

Xe máy
Đã mãn tính rồi thì khó chữa lắm, cụ nên ăn kiêng đồ chua, cay nóng, tránh ăn rau sống và vệ sinh trong ăn uống thì bệnh đỡ tái phát thôi

nguyenlongthe

Xe tăng
Em bị viêm hồi tràng mãn tính(1 dạng viêm đại tràng), đã nội soi , sinh thiết tế bào , xét nghiệm phân .... Bác sỹ kết luận vậy.
Em uống thuốc đc gần năm nay mà thấy tình hình bệnh ko đỡ mấy, vẫn bị tình trạng đi lỏng nát , sống phân ngày 2-3 lần. Bụng đau âm ỉ dưới rốn cả ngày, cực khó chịu.

Căn bệnh này gây bất tiện kinh khủng vì hay bị đi ngoài và đau bụng nên không đi xa đâu dc. Em ăn uống bất kỳ thứ gì dù kiêng kem thì vẫn bị đi lỏng , sống phân.

Các cụ nào có kinh nghiệm về bênh này chia sẻ cho em với, em khổ sở với bệnh này quá ạ.
Chúc cụ may mắn gặp thầy gặp thuốc nhanh khỏi bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Em thấy viện y học dân tộc quân đội ở kim giang chữa cái này cũng ổn. Vì em có quen vài người đã chữa ở đây nói vậy. Cá nhân em cũng chuẩn bị phải vào đó khám, chứ cũng giống cụ chịu không nổi nữa rồi.

Alibama

Xe buýt
Các cụ thử mỗi ngày xơi nửa củ cà rốt sống trước bữa tối 30' xem có đỡ ko (thấy ngon thì chén cả củ cũng được :))

bơ ngây ngô

Xe máy

Cụ có ở HN ko? E nói trc là em ko bán thuốc nhé, nếu cụ chịu được đắng thì uống thử thuốc này của em xem, tình cờ đọc đc chia sẻ của cụ nghe có vẻ bế tắc quá nên em muốn giúp cụ nhá, em nghĩ ko nên hỏi nhiều và gthich nhiều mất công mng nghĩ này nghĩ kia. Chắc chắn an toàn và là thuốc của ng dân tộc cụ ạ ^^

FordAT

Xe tăng
Cụ có ở HN ko? E nói trc là em ko bán thuốc nhé, nếu cụ chịu được đắng thì uống thử thuốc này của em xem, tình cờ đọc đc chia sẻ của cụ nghe có vẻ bế tắc quá nên em muốn giúp cụ nhá, em nghĩ ko nên hỏi nhiều và gthich nhiều mất công mng nghĩ này nghĩ kia. Chắc chắn an toàn và là thuốc của ng dân tộc cụ ạ ^^
Thuốc đắng em ko sợ, chỉ mong bệnh đỡ là chút nào là vui rồi ạ.

FordAT

Xe tăng
Có mấy điều muốn hỏi cụ:
Đã chữa Phó rồi sao cụ không chữa hẳn Giáo sư xem sao?
Cụ chuyên chăn ga gối đệm đúng không ạ,cụ cho biết một bộ Chăn-Ga-Gối-Đệm giá thấp nhất bao nhiêu,bộ trung bình giá bao nhiêu bộ cao cấp giá bao nhiêu được không ạ.Thanhs nhiều.
Giáo sư em cũng chữa rồi cụ ạ, thuốc tây với bệnh này thì đa số các bác sỹ chỉ kê thuốc giảm co thắt + men tiêu hóa thôi.Uống ko đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Em thấy viện y học dân tộc quân đội ở kim giang chữa cái này cũng ổn. Vì em có quen vài người đã chữa ở đây nói vậy. Cá nhân em cũng chuẩn bị phải vào đó khám, chứ cũng giống cụ chịu không nổi nữa rồi.
Cụ cũng bị như em sao cụ?
Em bị đau bụng dưới rốn cả ngày, đi lỏng nát , sống phân (ăn rau, hành,... đi ra nguyên) thường xuyên ngày 2-3 lần. Ăn kiêng kiểu gì cũng vẫn bị đau bụng đi lỏng, sống phân. Cái khó chịu nhất là cứ bị đau bụng dưới rốn âm ỉ cả ngày mới điên.

Khổ sở lắm cụ ạ, chạy chữa rất tích cực nhiều nơi mà ko đỡ.
Mà khi mới bị em đã chữa rất cẩn thận rồi chứ có phải ko quan tâm đến bệnh ko chữa để đến mãn tính đâu.
Mà uống thuốc riết ko đỡ chuyển thành mãn tính luôn.
Thuốc nam em cũng uống nhiều nhưng hiệu quả ko thấy cải thiện tý nào, em uống của thấy Quảng nổi tiếng lắm cũng ko đỡ. Uống của bệnh viện cổ truyển TW cũng ko đỡ,...

Chỉnh sửa cuối:

bơ ngây ngô

Xe máy
Thuốc đắng em ko sợ, chỉ mong bệnh đỡ là chút nào là vui rồi ạ.
Cụ có vẻ chữa nhiều nơi rồi, thật lòng ko chắc cụ uống thuốc nhà em có hợp ko nhưng nếu cụ muốn thử em sẽ đưa cho cụ, em cũng lập 1 thớt tặng thuốc 3ng. Cụ là ng làm em nghĩ đến ch đó :D em ko bán nhé, cũng ko lừa đảo lợi dụng gì, cụ có thật lòng muốn uống thì báo em. Chúc cụ mau mạnh khỏe ^^

nguyenlongthe

Xe tăng

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Cụ chuyên chăn ga gối đệm đúng không ạ,cụ cho biết một bộ Chăn-Ga-Gối-Đệm giá thấp nhất bao nhiêu,bộ trung bình giá bao nhiêu bộ cao cấp giá bao nhiêu được không ạ.Thanhs nhiều.
Cái vụ trên cụ chưa trả lời em nhá:102:Có lý do mới hỏi đấy cụ ạ.
Giáo sư em cũng chữa rồi cụ ạ, thuốc tây với bệnh này thì đa số các bác sỹ chỉ kê thuốc giảm co thắt + men tiêu hóa thôi.Uống ko đỡ.
'''''''''
Bây giờ thế này sẽ chữa cho cụ khỏi Bệnh hoàn toàn miễn là cụ chịu khó hàng ngày đến gặp em một lần và khi khỏi xin cụ một bộ Chăn Ga Gối Đệm loại Thấp,vừa,Cao cũng được cụ thấy sao?
Cụ làm bác sỹ ở bệnh viện nào vậy ah ?

FordAT

Xe tăng
Cụ có vẻ chữa nhiều nơi rồi, thật lòng ko chắc cụ uống thuốc nhà em có hợp ko nhưng nếu cụ muốn thử em sẽ đưa cho cụ, em cũng lập 1 thớt tặng thuốc 3ng. Cụ là ng làm em nghĩ đến ch đó :D em ko bán nhé, cũng ko lừa đảo lợi dụng gì, cụ có thật lòng muốn uống thì báo em. Chúc cụ mau mạnh khỏe ^^
Vâng tý em pm cụ

nguyenlongthe

Xe tăng

Chỉnh sửa cuối:

zoro

Xe hơi
Em cũng đang có triệu chứng giống bác nhưng chưa nặng lắm. Đi xong, ăn sáng lại phải đi lại nhưng ko thường.
Em làm biếng đi khám quá :(

Just.kidding

Xe hơi
hình như giống cô nhà e, chữa khỏi rồi thì phải. để e hỏi đã

FordAT

Xe tăng
Cụ vẫn mơ màng quá.BS ở bệnh viện liệu có chữa được cho cụ hay không.Em chỉ là BS gia đình có nghề gia truyền Đông y mà chỉ chữa những bệnh ở dạng như cụ ý(đã uống đủ các loại thuốc và đi chữa trị khắp nơi mà không khỏi)Nói không phải cụ bổ qua:Chả có loại thuốc hay một bài thuốc nào chữa được bệnh của cụ vì sao ạ:
Vì bệnh của cụ do không tìm ra nguyên nhân(gốc bệnh) cứ uống đủ các loại lung tung nên biến hết ra cái này rồi lại ra cái khác,nếu cụ không cẩn thận sẽ lại biến ra chứng bệnh khác nữa tiếp theo và cứ triền miên chết thì không chết nhưng sống khổ sống sở làm giảm Chất lượng cuộc sống.
Còn chính xác bệnh của cụ là rối loạn các chức năng các Tạng phủ gây ra thôi.Xác định tạng phủ nào,pp chữa ra sao để đạt kết quả đó mới là vấn đề đấy cụ ạ.
Cụ chữa ở địa chỉ nào vậy? Uống thuốc Nam hay thuốc Tây?

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Em cũng đang có triệu chứng giống bác nhưng chưa nặng lắm. Đi xong, ăn sáng lại phải đi lại nhưng ko thường.
Em làm biếng đi khám quá :(
Em còn bị đau bụng âm ỉ cả ngày khó chịu lắm. Cụ nên đi nội soi xem đại tràng có ổn ko, rồi chữa cho nhanh. Để lâu ko tốt.

FordAT

Xe tăng
hình như giống cô nhà e, chữa khỏi rồi thì phải. để e hỏi đã
CÔ cụ chữa ở đâu thế? Em chữa ở các bệnh viện , các bác sỹ chỉ kê thuốc men vi sinh và thuốc giảm co thắt. Uống mãi ko đỡ.