Em hỏi Kinh nghiệm đi mua chung cư

bongmayhong

Xe hơi
Cụ ơi, em cũng đang tìm hiểu mua một căn chung cư để ổn định đây cụ, theo em thì em sẽ chọn theo những tiêu chí sau đây (ưu tiên từ trên xuống dưới):
1. Chất lượng thi công, cái này thì phải chịu khó nghiên cứu đánh giá về uy tín của chủ đầu tư, đơn vị thi công, ... nói chung là khá vất vả nên có tính tương đối. Nhưng đây là tiêu chí quan trọng nhất để em chọn mua 1 căn chung cư;
2. Những tiện ích tích hợp sẵn và xung quanh khu chung cư đó như gym, bể bơi, trường học, bệnh viện, ... có càng nhiều hạng mục càng tốt;
3. Đơn vị quản lý, vận hành khu chung cư đó là ai, kinh nghiệm, uy tín ra sao, xử lý những sự cố như thế nào? Càng có trách nhiệm cao càng tốt ạ;
4. Mới đến giá: em sẵn sàng chọn căn chung cư giá nhỉnh hơn chút mà đáp ứng cả 3 yếu tố trên;
5. Mới đến vị trí: Tất nhiên là phải thuận lợi nhất có thể đối với công việc của vợ chồng, con cái rồi.
Chúc cụ sớm có quyết định của mình, nhớ chia sẻ với em căn cụ ưng ý xuống tiền nhé, biết đâu em lại trở thành hàng xóm của cụ thì tốt ạ! :x

No Fear

Xe điện
Em mua vào ở được 1 tháng rồi mới đọc xong bài này thấy mình cũng may mắn toàn đáp ứng được gần hết các yêu cầu cơ bản này.