Em hỏi Kinh nghiệm đi mua chung cư

LãoHac88

Xe buýt
Chào các cụ . Khi đi mua chung cư cần lưu ý những gì ạ. Ở tầng Cao hay Trung em cảm ơn ạ.

HuongCrv

Xe điện
Chào các cụ . Khi đi mua chung cư cần lưu ý những gì ạ. Ở tầng Cao hay Trung em cảm ơn ạ.
Em vote tầng cao, các lưu ý khi mua chung cư cá nhân em nghĩ thông qua các tiêu chí:
1. Cân đối mức tài chính, xây dựng phương án tài chính từ đó lựa chọn khu vực và vị trí đồng thời lựa chọn cả phân khúc chung cư
2. Vị trí, quy hoạch xung quanh có bị che chắn mất view hoặc xây dựng gì không, tính kết nối với khu vực đi làm của gia chủ.
3. Cân nhắc lựa chọn chủ đầu tư; và dự án.
4. Nghiên cứu thiết kế công năng sử dụng của dự án. lựa chọn các căn tránh các khu vực bị lỗi phong thủy, cạnh khu rác, hộp kỹ thuật, thang máy...(cái này tùy thuộc vào quan điểm của mỗi cá nhân)
... Em nghĩ cơ bản vậy.

LãoHac88

Xe buýt
Em vote tầng cao, các lưu ý khi mua chung cư cá nhân em nghĩ thông qua các tiêu chí:
1. Cân đối mức tài chính, xây dựng phương án tài chính từ đó lựa chọn khu vực và vị trí đồng thời lựa chọn cả phân khúc chung cư
2. Vị trí, quy hoạch xung quanh có bị che chắn mất view hoặc xây dựng gì không, tính kết nối với khu vực đi làm của gia chủ.
3. Cân nhắc lựa chọn chủ đầu tư; và dự án.
4. Nghiên cứu thiết kế công năng sử dụng của dự án. lựa chọn các căn tránh các khu vực bị lỗi phong thủy, cạnh khu rác, hộp kỹ thuật, thang máy...(cái này tùy thuộc vào quan điểm của mỗi cá nhân)
... Em nghĩ cơ bản vậy.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

oketo

Xe hơi
Một số lưu ý mang tính chất cá nân của em thì :
Tầng trung
Ban công Đông Nam
Có điều kiện nên mua căn góc
Tìm hiểu pháp lý dự án để làm sổ sau này
Nước sạch, thang máy điện dự án...

LãoHac88

Xe buýt
Tầng trung
Ban công Đông Nam
Vâng ạ. Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

LãoHac88

Xe buýt
Tầng trung
Ban công Đông Nam
Cụ cho em hỏi ngoài lề chút. Tuổi em hợp hướng đông nam. Của chính phía khác nhưng ban công đông nam có đc không nhỉ

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Cụ cho em hỏi ngoài lề chút. Tuổi em hợp hướng đông nam. Của chính phía khác nhưng ban công đông nam có đc không nhỉ
Chung cư đa số chọn hướng ban công cụ ạ, nơi đón ánh sáng, đón gió, luồng sinh khí chính, thường xuyên, phía đông nam bao giờ giá cũng đắt hơn phía khác, mùa hè mát, mùa đông đỡ lạnh hơn phía khác

giangcong89

Xe hơi
Cứ đông nam mà tương nếu hợp ĐN bác ạ, e đang ở căn hướng TB nóng chảy mỡ hiu hiiu

vimaru_gawa

Xe tăng
Kinh nghiệm thì cụ mua cc nào đã bàn giao hoặc có thể lên xem trực tiếp được là tốt nhất,chứ bánh vẽ về tiện ích hay kết nối của cđt nhiều lắm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ nên ở thư, ok hãy mua chứ gặp chủ đầu tư lởm khổ lắm, đừng mua trên giấy cứ de bàn giao rồi mua cụ ạ

lishn_2001

Xe tải
Cụ nên ở thư, ok hãy mua chứ gặp chủ đầu tư lởm khổ lắm, đừng mua trên giấy cứ de bàn giao rồi mua cụ ạ
Không biết bác nhiều kinh... không chứ bán nhà xong móng và bán nhà lúc chuẩn bị bàn giao nó khác nhau nhiều về giá. Đã muốn mua nhà ở hay đầu tư là khi xong móng, họ mở bán là phải chốt ngay(cđt nó chưa bán thì chịu). E nói có phải ko mấy bác sales

Bố Nhím Con

Xe tải
Kinh nghiệm hay này nọ thì cũng tốt nhưng khi mua thực tế nhiều khi lại khác.
Nhà em cái vấn đề hướng loạn hết cả lên , người thì bảo hướng cửa đông nam , người thì ban công đông nam. Cuối cùng em quất mợ căn ko liên quan cho đỡ đau đầu. :))

datdinh1210

Đi bộ
Nhà e ban công DN cũng ấm hè mát đông nhỉ? E tưởng tuổi xem hướng nhà- hướng cửa chứ các cụ.

lishn_2001

Xe tải
Người ta hay nói chọn mảnh đất đẹp để xây nhà, ý nói là thửa đất to đẹp dùng để xây chung cư thì hg cửa chính của tòa nhà đó hg nào thì cả cái cc nó hg đó. Giống các bác xây cái nhà to, thì chỉ chú ý cửa chính, các tầng trên quay cửa hg khác cho thoải mái, quan tâm giề.
Nhà cc có cái gọi là cửa ra vào chính hg nào, các loại cửa, ban công là phụ (bịt cái chính thì cái phụ ko là chính đc). Cái cửa chính của mình hợp hg với cửa chính tòa nhà thì còn j bằng. Thg cửa ra vào và ban công đối nhau, nếu bảo lấy gió cửa sổ hay ban công mà vẫn đóng cửa ra vào thì chắc gió cũng tịt. Sống cũng đi ra đi vào cửa chính, chết cũng vậy (trừ trg hợp tập bay khỏi ban công). Đấy là theo quan điểm e đã đọc và hiểu vậy.
Đọc online hoặc quan điểm nhà phong thủy thì mỗi ng 1 ý khác nhau, mình thấm đâu thì hiểu đấy thôi

vinhkhang-arc

Xe buýt
Thay vì ngồi gõ phím cụ cất mông đi xem trực tiếp, gặp độ 2, 3 sale là cụ có thể ngồi gõ phím mà các cụ khác phải nể.

Chút chít

Xe hơi
Em thấy mua chung cư thì đâu tiên phải là xây xong, bao nhiêu vụ mua trên giấy rồi kiện tụng nhau ầm ĩ rồi

vinhkhang-arc

Xe buýt
Em thấy mua chung cư thì đâu tiên phải là xây xong, bao nhiêu vụ mua trên giấy rồi kiện tụng nhau ầm ĩ rồi
Xây xong, vào ở cũng chưa chắc cụ nhé. Cụ cần xem nghiệm thu phòng cháy xong chưa mới ra dc sổ hồng nhé, chưa kể xem cc có giải chấp không nữa ?

tungteng

Xe tải
Ở cái HN bụi bặm này thì cứ chọn cái chung cư gần chỗ làm mà mua thôi, đi lại đỡ vất vả tắc đường! Còn trung hay cao cấp thì tùy vào túi tiền nữa, ko nên mua cao cấp quá làm gì, cao cấp thì mua nhà đất mà ở, muốn xây muốn sửa thế nào tùy ý mình!