[Funland] Em hỏi máy cầm tay bắt vít, khoan gỗ chạy Pin sạc

Tướng cướp

Xe điện
Cụ chịu chơi đấy, thảo nào dùng tới pin 5Ah, dùng lặt vặt trong gia đình thì mấy năm cụ mới phải sạc pin ạ?
Pin 5ah là vì em dùng cả con cưa đĩa DCS570 mới đủ tải, còn sử dụng có khi 3 tháng không sờ tới. Em đam mê món tools, nên cứ dòng sản phẩm của hãng nào đứng số 1 thế giới là em sưu tầm về để ngắm là chính.

minhvmu

Xe buýt
Em chào các cụ ạ.

Chuyện là như này ạ: Em thi thoảng hay vặn mấy con ốc hoặc khoan gỗ, nhựa linh tinh. Mỗi lần dùng chạy đi mượn ngại quá, mà không phải thợ nên cũng không có xài nhiều.

Vậy nên em tính mua cái máy bắt vít kiêm khoan gỗ, chạy Pin sạc ngon-bổ-rẻ-khỏe mà lại tù mù không biết mua hãng nào, mua ở đâu? Hoặc chạy điện 220V cũng được nhưng không cần Pro quá vì cũng thi thoảng mới dùng.

Các cụ cao minh làm ơn chỉ bảo em với ạ. Em đội ơn các cụ nhiều lắm lắm. Em có post sai chỗ xin min mốt nhắc nhở ạ. Em cám ơn lần nữa ạ
Tóm lại cụ mạnh dạn bỏ ra tầm trên 1 triêu, mua 1 trong 4 dòng máy em đã liệt kê ở còm trước, máy 2 chế độ khoan và bắt vít, pin lithium 12v - 1.5Ah, lực kéo khỏang 25-30 N/m, tốc độ không tải tầm trên 1500. Nếu cụ muốn khoan thêm tường gạch thì thêm vài trăm mua loại 3 chế độ(thêm chế độ khoan búa) + mua mũi khoan xịn 1 tí. Đảm bảo cụ sẽ tỏa sáng trong mắt của mợ nhà.

7years

Xe điện
Em chào các cụ ạ.

Chuyện là như này ạ: Em thi thoảng hay vặn mấy con ốc hoặc khoan gỗ, nhựa
linh tinh. Mỗi lần dùng chạy đi mượn ngại quá, mà không phải thợ nên cũng không có xài nhiều.

Vậy nên em tính mua cái máy bắt vít kiêm khoan gỗ, chạy Pin sạc ngon-bổ-rẻ-khỏe mà lại tù mù không biết mua hãng nào, mua ở đâu? Hoặc chạy điện 220V cũng được nhưng không cần Pro quá vì cũng thi thoảng mới dùng.

Các cụ cao minh làm ơn chỉ bảo em với ạ. Em đội ơn các cụ nhiều lắm lắm. Em có post sai chỗ xin min mốt nhắc nhở ạ. Em cám ơn lần nữa ạ
Mấy cái đồ chơi đó dùng yếu lắm.

Như bọn tây hay quay youtube đó, máy nó cũng pin nhưng to, nặng để làm việc thực địa thì đắt quá, cômg suất hơn hẳn.

Cụ làm cái cắm dây điện, khỏe và rẻ

minhvmu

Xe buýt
Pin 5ah là vì em dùng cả con cưa đĩa DCS570 mới đủ tải, còn sử dụng có khi 3 tháng không sờ tới. Em đam mê món tools, nên cứ dòng sản phẩm của hãng nào đứng số 1 thế giới là em sưu tầm về để ngắm là chính.
Hehe, cụ đam mê kiểu này thì ghê răng quá. Cụ chuyển sang hệ sưu tập rồi, chứ chả phải DIY thông thường nữa.

Violong

Xe tăng
Em chào các cụ ạ.

Chuyện là như này ạ: Em thi thoảng hay vặn mấy con ốc hoặc khoan gỗ, nhựa linh tinh. Mỗi lần dùng chạy đi mượn ngại quá, mà không phải thợ nên cũng không có xài nhiều.

Cụ ra Hàng Cháo, mua bộ Bosch nhái 24v (v càng to càng khoẻ nhé) giá khoảng 8 đến 9 trăm. Dùng khoẻ, tương đối bền. Ít dùng thì mua bộ 1 pin thôi cũng được, pin và sạc bọn này rẻ bèo 2 đến 3 trăm, còn súng mà ko để bị ẩm thì deck biết bao h mới hỏng.

Lâu lâu cụ phải bỏ ra dùng 1 lần, ít dùng thì cả hàng xịn 4,5 củ cũng tạch.

Nhà e dùng đến h này phải khoảng hơn 20 bộ súng các kiểu rồi, từ nhái đến xịn nên nắm rõ lắm.

Nếu cụ cần địa chỉ cụ thể thì để em tìm lại.

Violong

Xe tăng
Tàu trung ương thì đương nhiên ngon. Em khuyên cụ mua 1 trong 4 dòng sau: total(tàu trung ương), ADC(đài loan), maktec(thương hiệu con của makita, sx tại TQ), Stanley's (thương hiệu mỹ, con của Dewalt, sx tại TQ). Đảm bảo đáp ứng nhu cầu gia đình của cụ mà lại giá mềm.

Bốn con này toàn loanh quanh 2 củ. Ko mềm.

minhvmu

Xe buýt
Cụ ra Hàng Cháo, mua bộ Bosch nhái 24v (v càng to càng khoẻ nhé) giá khoảng 8 đến 9 trăm. Dùng khoẻ, tương đối bền. Ít dùng thì mua bộ 1 pin thôi cũng được, pin và sạc bọn này rẻ bèo 2 đến 3 trăm, còn súng mà ko để bị ẩm thì deck biết bao h mới hỏng.

Lâu lâu cụ phải bỏ ra dùng 1 lần, ít dùng thì cả hàng xịn 4,5 củ cũng tạch.

Nhà e dùng đến h này phải khoảng hơn 20 bộ súng các kiểu rồi, từ nhái đến xịn nên nắm rõ lắm.

Nếu cụ cần địa chỉ cụ thể thì để em tìm lại.
Cứ định kỳ tầm 1 tháng, dù không có dùng việc gì thì em cũng phải mang tất cả súng ống, pin, sạch các kiểu ra bóp cò chơi chơi vài phát.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Cụ biết Máy vặn vít chạy điện hãng nào ngon, bổ, rẻ và mua ở đâu, tư véo e với ạ. Đội ơn cụ nhiều ạ
Nhà e có khoan pin LaCeLa hàng đài loan.giá 880 k 15w có chỉnh tốc độ và đảo chiều, có đèn soi.mã sp là 211207.sp gồm 1 khoan 1 pin và 1 bộ sạc.bác cần tư vấn alo e 0981591105 e Thịnh 33 tuổi.

wave-tau

Xe container
Cụ làm 1 em impact driver có thể kiêm tất cả các loại ốc hay vít, khoan làm em khoan tầu là đủ như cầu năm 2 mũi khoan.
Drill máy khoan pin vặn ốc hay vít yếu lắm. Máy impact driver có đầu chuyển khoản tường tốt, mỗi bê tông là chịu thôi.

mcv30

Xe điện
Tháo hẳn ra bảo dưỡng mới thấy cơ chế búa của khoan pin nó khác khoan điện nhiều lắm, số và phanh nữa.

Lâm Sài

Xe điện
Cụ mua khoan bosch Gsr 14,4 v ấy khoảng 2,5 triệu. Em dùng 7 năm rồi chưa hư hỏng gì kể cả pin

Mrphuongxd

Xe tải
Trừ khi cụ muốn bắt vít vào gỗ lim hay gì gì đấy chứ gỗ cao su, gỗ sồi hay gỗ công nghiệp bây giờ thì khó gì. Khoan nào chả dùng dc. Mua cái khoan điện 300k còn được. Bắt chục kg đinh vít còn chưa hỏng. Cứ hàng tàu giá rẻ mà mua. Cần khoan tường gạch thì trên 800k là khoan được rồi (mặc dù hơi mỏi tay nhưng không hỏng dc :)) ) khoan bê tông thì kiếm cái trên 1.5tr là ổn. Bất kể hiệu gì. Dùng việc lặt vặt trong nhà chứ có làm công trình đâu mà cụ sợ hỏng.

ATTILA

Xe điện
Tôi mua cái này đây bác.

Chỉnh sửa cuối:

Violong

Xe tăng
Cụ mua khoan bosch Gsr 14,4 v ấy khoảng 2,5 triệu. Em dùng 7 năm rồi chưa hư hỏng gì kể cả pin
Mấy dòng máy sau này nó chuyển sang pin Li hết rồi, bền hơn trước, kể cả đồ Tàu.

chuot08

Xe lăn
Nhà cháu dùng máy này:

Lúc mua là hàng 2nd,dùng 6 năm nay vẫn ngon lành,pin cực lâu,có những lúc vặn vít vào nở tường,loại nở 10 cả vài chục con vẫn chưa phải xạc pin. Cụ chủ là dân amateur thì cứ làm con hàng sài rồi như của nhà cháu cho yên tâm. Vặn vít khựa sợ 1 tg ko dùng là pin bị chai.
Dùng khoan nó dài dài tí chứ của anh vừa bé vừa ngắn thế, hàng xóm cũng ngại nhờ! :P