[Funland] Em hỏi máy cầm tay bắt vít, khoan gỗ chạy Pin sạc

Trừ khi cụ muốn bắt vít vào gỗ lim hay gì gì đấy chứ gỗ cao su, gỗ sồi hay gỗ công nghiệp bây giờ thì khó gì. Khoan nào chả dùng dc. Mua cái khoan điện 300k còn được. Bắt chục kg đinh vít còn chưa hỏng. Cứ hàng tàu giá rẻ mà mua. Cần khoan tường gạch thì trên 800k là khoan được rồi (mặc dù hơi mỏi tay nhưng không hỏng dc :)) ) khoan bê tông thì kiếm cái trên 1.5tr là ổn. Bất kể hiệu gì. Dùng việc lặt vặt trong nhà chứ có làm công trình đâu mà cụ sợ hỏng.
Cụ tư vấn em cái khoan 300 k với . Nhu cầu chỉ khoan mấy cái chậu cảnh bằng nhựa

bb_9650

Xe buýt
Tàu trung ương thì đương nhiên ngon. Em khuyên cụ mua 1 trong 4 dòng sau: total(tàu trung ương), ADC(đài loan), maktec(thương hiệu con của makita, sx tại TQ), Stanley's (thương hiệu mỹ, con của Dewalt, sx tại TQ). Đảm bảo đáp ứng nhu cầu gia đình của cụ mà lại giá mềm.
Dạ đội ơn cụ nhiều ạ, mua ở cửa hàng nào thì có mấy cái thương hiệu như cụ nói cụ nhể, em sợ ship online lắm ạ

ashlove

Xe tải
Các Cụ biết Máy vặn vít chạy điện mà lắp được cả mũi khoan gỗ của hãng nào ngon, bổ, rẻ và chỗ mua, làm ơn tư véo e với ạ. Đội ơn các cụ nhiều ạ
Máy vặn vít nào cũng lắp được mũi khoan gỗ mà cụ, vì nó dùng đầu kẹp

Còn cụ xác định cụ muốn bỏ ra bao nhiêu tiền cho dễ tìm, tiền nào của đấy cụ ah

Vặn vít mà chạy điện thì là 500k cũng dùng thoải mái rồi

P/s: e thấy các cụ khác tư vấn toàn nhầm giữa máy khoan vặn vít và máy khoan, các cụ tòan tư vấn máy khoan cắm điện chả hiểu sao

Violong

Xe tăng
Máy em là pin gì cụ nhỉ, sau này pin hỏng có lắp pin li vào dùng được không?

Chắc là Ni-Cd cụ ạ. Nếu hỏng thì chỉ chế ngoài được thôi, 7 năm thì hãng có khi cũng bỏ ko làm linh kiện nữa rồi.

Đây cũng là một trong những lí do mà em chả mua hàng đắt nữa, :))

bb_9650

Xe buýt
Cụ ra Hàng Cháo, mua bộ Bosch nhái 24v (v càng to càng khoẻ nhé) giá khoảng 8 đến 9 trăm. Dùng khoẻ, tương đối bền. Ít dùng thì mua bộ 1 pin thôi cũng được, pin và sạc bọn này rẻ bèo 2 đến 3 trăm, còn súng mà ko để bị ẩm thì deck biết bao h mới hỏng.

Lâu lâu cụ phải bỏ ra dùng 1 lần, ít dùng thì cả hàng xịn 4,5 củ cũng tạch.

Nhà e dùng đến h này phải khoảng hơn 20 bộ súng các kiểu rồi, từ nhái đến xịn nên nắm rõ lắm.

Nếu cụ cần địa chỉ cụ thể thì để em tìm lại.
Dạ vâng, làm phiền cụ tìm em xin lại cái địa chỉ ạ. em cám ơn cụ nhiều ạ

Mraaa

Xe tăng
Đây cụ, 2 thằng này đáp ứng mọi nhu cầu của cụ.
Ps : đồ dùng trong nhà nhà em, chứ em không bán nhé.

Không chổi than ngon đấy cụ. Nhưng dùng ở nhà thì cụ làm đôi Pin 2Ah thôi cầm cho nhẹ tay, làm ít mà đóng đôi 5Ah chắc cả năm mới sạc mà dùng lại nặng kinh hồn.

Em cũng khuyên cụ chủ nên dùng đôi như này này. Khoan ra khoan, vít ra vít, momen xoắn nó lớn, bấm nhẹ nó chạy chậm, bóp mạnh nó chạy nhanh.

Hàng rẻ tiền bóp 1 phát nó chạy hết tốc độ luôn, toàn cháy ốc. Con screwdriver dewalt của em giống như này, mở được cả ốc tắc kê (ốc mâm) xe đấy. Nếu dùng khoan chạy điện 220v mà dí vào chắc nó xoắn cho gãy tay. Dòng screwdriver nó thiết kế có búa để mở ốc chặt.

bb_9650

Xe buýt
Cụ làm 1 em impact driver có thể kiêm tất cả các loại ốc hay vít, khoan làm em khoan tầu là đủ như cầu năm 2 mũi khoan.
Drill máy khoan pin vặn ốc hay vít yếu lắm. Máy impact driver có đầu chuyển khoản tường tốt, mỗi bê tông là chịu thôi.
Impact driver là cái gì ạ, em ngu nhắm, cụ nói thế em không hiểu ạ. Cụ cứ nói hãng gì, cửa hàng nào là IC em nó mới hoạt động ạ. Hi

ashlove

Xe tải
Không chổi than ngon đấy cụ. Nhưng dùng ở nhà thì cụ làm đôi Pin 2Ah thôi cầm cho nhẹ tay, làm ít mà đóng đôi 5Ah chắc cả năm mới sạc mà dùng lại nặng kinh hồn.
Bộ dewalt đấy e đoán là cụ ấy mua theo combo sẵn rồi, bình thường thì vẫn là set up khoan 4ah còn bắt vít 2ah, chắc cụ ấy mua combo pin to cả 2

Mraaa

Xe tăng
Bộ dewalt đấy e đoán là cụ ấy mua theo combo sẵn rồi, bình thường thì vẫn là set up khoan 4ah còn bắt vít 2ah, chắc cụ ấy mua combo pin to cả 2
vâng, em dùng hàng dewalt mấy năm nay ngon, giá cũng rẻ. Mỗi nhược điểm là sạc chạy 120v thôi. Em mua mấy bộ rồi, cho ông già rồi anh em dùng nữa. Ông già em hay phải ra vườn làm cây, nên cũng chơi cả cưa điện của dewalt, sau rồi em nhượng lại cho ông hết pin to, ra vườn làm được lâu. giờ em tích toàn pin 2Ah, cầm cho nhẹ.

Mon men

Xe tăng
e oánh dấu thớt học hỏi kinh nghiệm của các cụ, bản thân e cũng hay lọ mọ, e ban đầu cũng định mua khoan pin nhưng sau ít dùng nên thôi, cứ làm cái khoan điện là ổn nhất. Lúc đầu mượn ae bạn bè sau thấy bất tiện quá thế là tự sắm 1 cái máy mài, 1 khoan bt, 1 cái khoan gỗ của Bosch tất. Trộm vía gần 10 năm nay vẫn ổn. Sắm rồi mới thấy nó sướng cái thằng người cần gì là vác máy ra xử lý ko phải mượn ai cả, chủ động về thời gian.

Mrphuongxd

Xe tải
Cụ tư vấn em cái khoan 300 k với . Nhu cầu chỉ khoan mấy cái chậu cảnh bằng nhựa
Đồ Tàu giờ nhiều lắm cụ ơi, không thể nhớ nó là những hiệu gì luôn. Cụ cứ lên Lazada hay Sendo search từ "khoan" là đầy luôn. Có những cái chỉ hơn 200k, có những cái còn tặng cả hộp nhựa và 1 số phụ kiện như mũi khoan, búa,...
Mỗi ngày cụ khoan đôi chục cái chậu nhựa thì không nặng nề gì nên không cần khoan công suất to làm gì cho đắt tiền. Nhưng nếu khoan với mật độ cao hơn thì cũng nên ráng đến cái nào tầm 600 cho nó bền vì dùng liên tục thì vẫn hay hỏng cốt, công tắc,... Và nhớ thay than khi gần hết than nếu không thì kể cả khoan Bosh cũng sẽ mau hỏng. Ngoài ra nên chọn loại nào có đầu siết mũi khoan tự động cho tiện.

Đồ Tàu giờ nhiều lắm cụ ơi, không thể nhớ nó là những hiệu gì luôn. Cụ cứ lên Lazada hay Sendo search từ "khoan" là đầy luôn. Có những cái chỉ hơn 200k, có những cái còn tặng cả hộp nhựa và 1 số phụ kiện như mũi khoan, búa,...
Mỗi ngày cụ khoan đôi chục cái chậu nhựa thì không nặng nề gì nên không cần khoan công suất to làm gì cho đắt tiền. Nhưng nếu khoan với mật độ cao hơn thì cũng nên ráng đến cái nào tầm 600 cho nó bền vì dùng liên tục thì vẫn hay hỏng cốt, công tắc,... Và nhớ thay than khi gần hết than nếu không thì kể cả khoan Bosh cũng sẽ mau hỏng. Ngoài ra nên chọn loại nào có đầu siết mũi khoan tự động cho tiện.
Cảm ơn cụ , em cần khoan có 3 cái chậu thôi . Đợt mua , hàng nó quên không khoan nên đọng nước

banmotnucuoi

Xe lăn

minhvmu

Xe buýt

Em cũng khuyên cụ chủ nên dùng đôi như này này. Khoan ra khoan, vít ra vít, momen xoắn nó lớn, bấm nhẹ nó chạy chậm, bóp mạnh nó chạy nhanh.

Hàng rẻ tiền bóp 1 phát nó chạy hết tốc độ luôn, toàn cháy ốc. Con screwdriver dewalt của em giống như này, mở được cả ốc tắc kê (ốc mâm) xe đấy. Nếu dùng khoan chạy điện 220v mà dí vào chắc nó xoắn cho gãy tay. Dòng screwdriver nó thiết kế có búa để mở ốc chặt.
Phục vụ mấy việc khoan, bắt vít lặt vặt trong gia đình, không có yêu cầu cao mà lại phải mua riêng từng loại thì không hợp lý, tốn kém không cần thiết. Mà bây giờ các máy chính hãng, kể cả dòng thấp đều có chế độ điều khiến tốc độ bằng lực bóp cò, ngoài ra còn cấp trượt khi bắt vít, cụ lo gì bị văn tay hoặc toét ốc.

Mraaa

Xe tăng
Phục vụ mấy việc khoan, bắt vít lặt vặt trong gia đình, không có yêu cầu cao mà lại phải mua riêng từng loại thì không hợp lý, tốn kém không cần thiết. Mà bây giờ các máy chính hãng, kể cả dòng thấp đều có chế độ điều khiến tốc độ bằng lực bóp cò, ngoài ra còn cấp trượt khi bắt vít, cụ lo gì bị văn tay hoặc toét ốc.
Thực sự khác nhau nhiều đấy cụ ạ. Thường mọi người sẽ mua 1 máy khoan thôi, rồi dùng để bắt vít. Nhưng, khoan nó không có búa, ko bắt chặt được ốc, không tháo được không chặt. Chưa kể đang dùng nó hay bị "thôi" măng ranh ra. Dùng máy bắt vít nó khắc phục được tất cả những vấn đề ấy.

ashlove

Xe tải
vâng, em dùng hàng dewalt mấy năm nay ngon, giá cũng rẻ. Mỗi nhược điểm là sạc chạy 120v thôi. Em mua mấy bộ rồi, cho ông già rồi anh em dùng nữa. Ông già em hay phải ra vườn làm cây, nên cũng chơi cả cưa điện của dewalt, sau rồi em nhượng lại cho ông hết pin to, ra vườn làm được lâu. giờ em tích toàn pin 2Ah, cầm cho nhẹ.
Dewalt ngon chứ e có thấy rẻ chỗ nào đâu cụ :)) cái bộ sạc cụ mua thêm loại 220v cho thị trường Việt Nam ý, dùng cái kia đổi điện lằng nhằng ra cụ ah.

Em giống cụ, thật ra trước e thích pin to lắm, nhưng cầm vào mới thấy chỉ tổ nặng tay. Thật ra cái pin to đấy là cho ai dùng heavy duty họ dùng cả ngày (đi làm) nên cần nhiều dung lượng, mình dùng có tí thì lại thành nặng. Với cả tay mình bé hơn tay người nước ngoài nữa

Violong

Xe tăng
Thực sự khác nhau nhiều đấy cụ ạ. Thường mọi người sẽ mua 1 máy khoan thôi, rồi dùng để bắt vít. Nhưng, khoan nó không có búa, ko bắt chặt được ốc, không tháo được không chặt. Chưa kể đang dùng nó hay bị "thôi" măng ranh ra. Dùng máy bắt vít nó khắc phục được tất cả những vấn đề ấy.

Em nói cụ đừng buồn, con bosch nhái 24v giá 800k em kể ở trên cũng ko chổi than, cũng bóp mạnh chạy nhanh, bóp nhẹ rên khẽ, khoan ra khoan và vít cũng ra vít, em chỉ chưa thử dùng để vặn mâm xe mà thôi,:)

Tất nhiên là tiền nào của đấy nhưng dùng trong công việc bình thường thì thật sự không cần đến những cái cao xa quá như tháo lắp mâm xe hay vặn những con vít dài 20cm vào gỗ thịt...

Vừa dùng vừa chơi thì lại là chuyện khác. :))

Mraaa

Xe tăng
Dewalt ngon chứ e có thấy rẻ chỗ nào đâu cụ :)) cái bộ sạc cụ mua thêm loại 220v cho thị trường Việt Nam ý, dùng cái kia đổi điện lằng nhằng ra cụ ah.

Em giống cụ, thật ra trước e thích pin to lắm, nhưng cầm vào mới thấy chỉ tổ nặng tay. Thật ra cái pin to đấy là cho ai dùng heavy duty họ dùng cả ngày (đi làm) nên cần nhiều dung lượng, mình dùng có tí thì lại thành nặng. Với cả tay mình bé hơn tay người nước ngoài nữa
Em nói cụ đừng buồn, con bosch nhái 24v giá 800k em kể ở trên cũng ko chổi than, cũng bóp mạnh chạy nhanh, bóp nhẹ rên khẽ, khoan ra khoan và vít cũng ra vít, em chỉ chưa thử dùng để vặn mâm xe mà thôi,:)

Tất nhiên là tiền nào của đấy nhưng dùng trong công việc bình thường thì thật sự không cần đến những cái cao xa quá như tháo lắp mâm xe hay vặn những con vít dài 20cm vào gỗ thịt...

Vừa dùng vừa chơi thì lại là chuyện khác. :))
Vâng, vừa dùng vừa chơi được mà, vì nó cũng rẻ. Hàng dewalt rất hay sales, thường em hay mua được combo 1 khoan, 1 máy vít, 2 Pin, 1 sạc chỉ tầm 120$ thôi, ship về mất tầm 500k nữa. Giá này cũng gọi là ngon rồi mà.