[Funland] Em hỏi máy cầm tay bắt vít, khoan gỗ chạy Pin sạc

Violong

Xe tăng
Vâng, vừa dùng vừa chơi được mà, vì nó cũng rẻ. Hàng dewalt rất hay sales, thường em hay mua được combo 1 khoan, 1 máy vít, 2 Pin, 1 sạc chỉ tầm 120$ thôi, ship về mất tầm 500k nữa. Giá này cũng gọi là ngon rồi mà.
Thế thì rẻ thật.

minhvmu

Xe buýt
Thực sự khác nhau nhiều đấy cụ ạ. Thường mọi người sẽ mua 1 máy khoan thôi, rồi dùng để bắt vít. Nhưng, khoan nó không có búa, ko bắt chặt được ốc, không tháo được không chặt. Chưa kể đang dùng nó hay bị "thôi" măng ranh ra. Dùng máy bắt vít nó khắc phục được tất cả những vấn đề ấy.
Đương nhiên máy bắn vít và máy khoan lên dùng riêng biệt cho từng công việc. Tuy nhiên dùng trong gia đình, toàn bắt vít trên vật liệu mềm thì đâu cần đến búa. Để canh lực siết vít thì đã cấp trượt, lo gì bị phản lực vặn tay hay toét đầu vít. Tóm lại, cụ cần chuyên dụng thì mua riêng rẽ, còn nhu cầu đơn giản trong gia đình thì không cần tốn tiền như vậy.

ashlove

Xe tải
Vâng, vừa dùng vừa chơi được mà, vì nó cũng rẻ. Hàng dewalt rất hay sales, thường em hay mua được combo 1 khoan, 1 máy vít, 2 Pin, 1 sạc chỉ tầm 120$ thôi, ship về mất tầm 500k nữa. Giá này cũng gọi là ngon rồi mà.
Giờ e mới hiểu sao cụ bảo nó rẻ, cụ ship chỗ nào mà hết 500k thế cụ

Mấy bộ e xem kiểu gì rẻ cũng phải 9tr5 mới mua được, máy khoan 996 kèm bắt vít và 2 pin 1 sạc

Vodka mời cụ ạ, em cám ơn cụ nhiều
Bọn này mới mở, hàng nhiều vô biên, cháu khoái nhất là mua được cái hộp đựng dụng cụ to vật vã mà có 500k, thân bằng sắt hẳn hỏi, tuy hơi mỏng.

minhvmu

Xe buýt
Giờ e mới hiểu sao cụ bảo nó rẻ, cụ ship chỗ nào mà hết 500k thế cụ

Mấy bộ e xem kiểu gì rẻ cũng phải 9tr5 mới mua được, máy khoan 996 kèm bắt vít và 2 pin 1 sạc
Giá thuê ship từ mỹ trung bình tầm 8-10$/1kg. 1 bộ combo 2 thân máy+2 pin+sạc,túi vải thì phải tầm 4kg ->hơn 1 củ tiền ship.
Cụ ấy ship 500k thì chắc nhớ nhầm sang việc chỉ mua 1 thân máy, hoặc cụ ấy nhờ được người quen xách tay về VN(chỉ phải chịu thêm thuế+ship nội địa mỹ).

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ ạ.

Chuyện là như này ạ: Em thi thoảng hay vặn mấy con ốc hoặc khoan gỗ, nhựa linh tinh. Mỗi lần dùng chạy đi mượn ngại quá, mà không phải thợ nên cũng không có xài nhiều.

Vậy nên em tính mua cái máy bắt vít kiêm khoan gỗ, chạy Pin sạc ngon-bổ-rẻ-khỏe mà lại tù mù không biết mua hãng nào, mua ở đâu? Hoặc chạy điện 220V cũng được nhưng không cần Pro quá vì cũng thi thoảng mới dùng.

Các cụ cao minh làm ơn chỉ bảo em với ạ. Em đội ơn các cụ nhiều lắm lắm. Em có post sai chỗ xin min mốt nhắc nhở ạ. Em cám ơn lần nữa ạ
Pin thì không bền, chỉ đôi năm là phải thay pin, mà tiền pin thì gần bằng máy nếu là máy xịn pin xịn, mua cái máy loại 350W của BOSCH hoặc Makita/makitec cũng chỉ 500-800k thôi

bb_9650

Xe buýt
Pin thì không bền, chỉ đôi năm là phải thay pin, mà tiền pin thì gần bằng máy nếu là máy xịn pin xịn, mua cái máy loại 350W của BOSCH hoặc Makita/makitec cũng chỉ 500-800k thôi
ý cụ nói là máy chạy điện 220V í ạ? cụ biết địa chỉ nào bán hàng uy tín thì bật mí em với các cụ trên này biết với ạ. e cám ơn cụ nhiều

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ làm 1 em impact driver có thể kiêm tất cả các loại ốc hay vít, khoan làm em khoan tầu là đủ như cầu năm 2 mũi khoan.
Drill máy khoan pin vặn ốc hay vít yếu lắm. Máy impact driver có đầu chuyển khoản tường tốt, mỗi bê tông là chịu thôi.
kết hợp với bộ đầu bit Hazet thì tuyệt cụ nhỉ .:))

Rượu

Xe buýt
Tiền nào của ấy, lựa cơm gắp mắm thôi ạ. Nếu hay đi xa thì hãy khoan pin, ko thì điện cho lành.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ ạ.

Chuyện là như này ạ: Em thi thoảng hay vặn mấy con ốc hoặc khoan gỗ, nhựa linh tinh. Mỗi lần dùng chạy đi mượn ngại quá, mà không phải thợ nên cũng không có xài nhiều.

Vậy nên em tính mua cái máy bắt vít kiêm khoan gỗ, chạy Pin sạc ngon-bổ-rẻ-khỏe mà lại tù mù không biết mua hãng nào, mua ở đâu? Hoặc chạy điện 220V cũng được nhưng không cần Pro quá vì cũng thi thoảng mới dùng.

Các cụ cao minh làm ơn chỉ bảo em với ạ. Em đội ơn các cụ nhiều lắm lắm. Em có post sai chỗ xin min mốt nhắc nhở ạ. Em cám ơn lần nữa ạ
Làm cái khoan cắm điện Bosch, DeWalt tầm > 1tr là ok. Em dùng chục năm chạy phe phé

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
ý cụ nói là máy chạy điện 220V í ạ? cụ biết địa chỉ nào bán hàng uy tín thì bật mí em với các cụ trên này biết với ạ. e cám ơn cụ nhiều
Cụ ra Đoàn thị điểm, tôn đức thắng hoặc truơng chinh (nếu ở Hà Nội) cũng có mấy đại lý đó, ngoài ra cụ có thể search Gg ra hàng rổ địa chỉ bán

Đau dạ dày

Xe hơi
Đây cụ, 2 thằng này đáp ứng mọi nhu cầu của cụ.
Ps : đồ dùng trong nhà nhà em, chứ em không bán nhé.

Hai em của cụ mà đủ pin sạc thì mặn ra phết đấy. Thôi cụ chủ thớt kiếm con xph 12 là khoan pin và xdt 13 là bắt vít về cho rẻ. Xph 12 tầm 1.9 đến 2 củ là mua dc thân khoan mới tinh hàng mỹ. Còn xdt 13 thân mới hàng mỹ là tầm 1600k. Cả 2 em trên đều là hàng makita nhé. Sau đó có tiền xông xênh thì mua pin sạc hãng. Còn nghèo nghèo thì mua pin tự đóng. Đồ hãng 1 pin 1 sạc tầm 3.5 củ khoai lang. Còn tự đóng tầm 0.6 củ khoai lang. Tiền nào của nấy nhé. Nhưng xài chơi ko phải làm việc tối ngày thì pin tự đóng là dùng dc rồi

Euro2CityStar

Xe lăn
chụp thêm bộ bit-drive Hazet lên nữa =)) =))
Cụ làm 1 em impact driver có thể kiêm tất cả các loại ốc hay vít, khoan làm em khoan tầu là đủ như cầu năm 2 mũi khoan.
Drill máy khoan pin vặn ốc hay vít yếu lắm. Máy impact driver có đầu chuyển khoản tường tốt, mỗi bê tông là chịu thôi.
kết hợp với bộ đầu bit Hazet thì tuyệt cụ nhỉ .:))
Đừng sui dại cụ ấy, đầu vít hazet là lởm nhất trong các loại đầu vít! Cứ pb swiss mà táng.

khú khú
=))
troll tí cho vui

minhvmu

Xe buýt
Đừng sui dại cụ ấy, đầu vít hazet là lởm nhất trong các loại đầu vít! Cứ pb swiss mà táng.
Mua bộ máy rõ xịn, rõ mặn money. Nhưng đến khi mua tiếp bộ mũi bắt vít, bộ mũi khoan gỗ-sắt-bê tông size 4-10 hàng hãng xịn thì thấy méo miệng, tiền mua máy cũng chỉ là thường thôi.