Em hỏi nơi đăng ký mới ô tô (hộ khẩu em ở quận Hoàng Mai)

ltrphuc

Xe tăng
Như tiêu đề, các cụ cho em hỏi hiện giờ em có hộ khẩu tại quận Hoàng Mai thì đăng ký mới xe ô tô tại địa điểm nào với ạ.
Và cho em hỏi thêm là xe thì nhà em đứng tên bố em, nhưng cụ thì bận không đi trực tiếp được liệu em đi làm các thủ tục đăng ký thay có được không (em có đầy đủ hộ khẩu CMT bản gốc của bố em ạ)
Tks các cụ nhiều

ltrphuc

Xe tăng
Có cụ nào đi qua biết thì chỉ em với nhé. Mai em lấy xe rồi mà chưa biết thủ tục đăng ký thế nào cả

luyenok

Xe điện
Hoàng Mai thì đăng ký ở 86 Lý Thường Kiệt, vụ đi đăng ký thì nếu đứng tên tổ chức (ví dụ công ty) thì chỉ cần có giấy ủy quyền là ok, còn cá nhân thì ko biết có ủy quyền được không. Mà mấy cái này cụ mua xe ở đâu nhân viên ở đó sẽ tư vấn cho cụ chứ. Thường thì nhờ họ làm thủ tục cho sẽ nhanh gọn hơn cụ ạ, lúc nào bấm lấy biển số thì mình bấm thôi.

ltrphuc

Xe tăng
Hoàng Mai thì đăng ký ở 86 Lý Thường Kiệt, vụ đi đăng ký thì nếu đứng tên tổ chức (ví dụ công ty) thì chỉ cần có giấy ủy quyền là ok, còn cá nhân thì ko biết có ủy quyền được không. Mà mấy cái này cụ mua xe ở đâu nhân viên ở đó sẽ tư vấn cho cụ chứ. Thường thì nhờ họ làm thủ tục cho sẽ nhanh gọn hơn cụ ạ, lúc nào bấm lấy biển số thì mình bấm thôi.
Thanks cụ. Vì em thấy mấy thủ tục này mình tự làm được nên muốn tự làm đỡ mất vài triệu tiền dịch vụ cụ ạ

ltrphuc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi thêm là bên 86 Lý Thường Kiệt có cấp biển vào sáng thứ 7 không ạ

Lộc Thành

Xe tải
Website
www.cnsvietnam.com
Các cụ cho em hỏi thêm là bên 86 Lý Thường Kiệt có cấp biển vào sáng thứ 7 không ạ
Sáng thứ 7 vẫn cấp bình thường cụ ợ.
Cụ nộp thuế trước bạ ở khu liên hợp quận Hoàng Mai (Ngã 3 Pháp Vân rẽ vào). Nộp tiền xong lên 86 Lý Thường Kiệt bấm biển rồi quay lại Giải Phóng đăng kiểm là xong.
Nhưng tin buồn là mạng thuế đang hỏng không nộp thuế trước bạ được, hôm nay không biết đã thông chưa.

ltrphuc

Xe tăng
Sáng thứ 7 vẫn cấp bình thường cụ ợ.
Cụ nộp thuế trước bạ ở khu liên hợp quận Hoàng Mai (Ngã 3 Pháp Vân rẽ vào). Nộp tiền xong lên 86 Lý Thường Kiệt bấm biển rồi quay lại Giải Phóng đăng kiểm là xong.
Nhưng tin buồn là mạng thuế đang hỏng không nộp thuế trước bạ được, hôm nay không biết đã thông chưa.
Hic chuẩn luôn cụ ạ :( nhà cháu ở ngay Pháp Vân cách chỗ nộp thuế khoảng 500m, từ thứ 6 tuần trước ngày nào cũng chạy qua hỏi thăm phục để nộp thuế trước bạ mà đều nhận được câu mạng hỏng. hôm nay 20/11 chán nên chưa ra hóng xem thế nào. Chiều sẽ lại chạy qua hỏi cụ ạ. Lây xe về rồi mà nằm đắp chiếu vì không nộp được trước bạ thì không làm được gì cả

Lộc Thành

Xe tải
Website
www.cnsvietnam.com
Hic chuẩn luôn cụ ạ :( nhà cháu ở ngay Pháp Vân cách chỗ nộp thuế khoảng 500m, từ thứ 6 tuần trước ngày nào cũng chạy qua hỏi thăm phục để nộp thuế trước bạ mà đều nhận được câu mạng hỏng. hôm nay 20/11 chán nên chưa ra hóng xem thế nào. Chiều sẽ lại chạy qua hỏi cụ ạ. Lây xe về rồi mà nằm đắp chiếu vì không nộp được trước bạ thì không làm được gì cả
Cụ nã vào số 04.3634.1943 (Bộ phận thuế trước bạ - Hoàng Mai) hỏi xem tình hình mạng thế nào. Đỡ phải chạy qua mất thời gian của cụ.

Jinzin

Xe điện
Em cũng quận Hoàng Mai đây. Cụ lên 86 Lý Thường Kiệt nhé.
Cụ đi thay bố chả sao đâu. Khi bốc biển số thỉnh thoảng xxx mới để ý xem có đúng chủ xe bốc biển hay nhờ người khác thôi (để tránh việc bốc phải biển xấu rồi kiện cáo này nọ...)

ltrphuc

Xe tăng
Em gọi nã thì bên đó bảo cứ mang hồ sơ ra đó để rồi họ sẽ tính tay xong sẽ gọi mình ra nộp tiền. Còn mạng thì họ bảo có khi đến hết tuần cụ ạ. Chán với kiểu làm ăn của cơ quan nhà nước

ltrphuc

Xe tăng
Em cũng quận Hoàng Mai đây. Cụ lên 86 Lý Thường Kiệt nhé.
Cụ đi thay bố chả sao đâu. Khi bốc biển số thỉnh thoảng xxx mới để ý xem có đúng chủ xe bốc biển hay nhờ người khác thôi (để tránh việc bốc phải biển xấu rồi kiện cáo này nọ...)
Hi Thanks cụ vậy sáng thứ 7 em sẽ lên xử lý cho xong em vợ 2 còn có cái đi lại. Cụ đăng ký ở 86 LTK có hay bị xxx này nọ không cụ? có phải bồi dưỡng ngoài các anh ấy không hay cứ làm bình thường thôi

ltrphuc

Xe tăng
Nộp được rồi cụ nhé! Thuế vừa alo cho em. Anh em tập trung đi nộp thôi
Nộp được là do có mạng và nộp bình thường hay là để hồ sơ đó cho họ tính tay hả cụ? vì em vừa gọi điện hỏi thì họ bảo cứ để hồ sơ đó để họ tìm hồ sơ giấy tra ra rồi mới báo mình

Jinzin

Xe điện
Hi Thanks cụ vậy sáng thứ 7 em sẽ lên xử lý cho xong em vợ 2 còn có cái đi lại. Cụ đăng ký ở 86 LTK có hay bị xxx này nọ không cụ? có phải bồi dưỡng ngoài các anh ấy không hay cứ làm bình thường thôi
Cụ cứ nộp hồ sơ rồi ngồi chờ gọi tên, ko lâu đâu cụ ạ. Sau khi bốc biển thì xxx sẽ yêu cầu cụ sang phòng bên cạnh để nộp tiền biển. Tại chỗ nộp tiền có em đại úy hay xin 50k, cụ thích thì cho, ko thì thôi cũng chẳng sao. Sau đó cụ nhận giấy hẹn sau 3 ngày (ko kể thứ 7 chủ nhật) đến nhận đăng ký, tuy nhiên cụ cứ để 5 ngày hẵng đến vì thỉnh thoảng hộ ko in kịp đến mất công đi lại.

ltrphuc

Xe tăng
Cập nhật tình hình là thuế đã nộp bình thường rồi các cụ nhé