em hỏi thủ tục sang tên chính chủ ạ

anhtuan310831

Xe tải
Chả là em nge nói đầu 2015 xe phải sang tên chính chủ,ko thì xxx vồ đc phạt 4 triệu, nên em định bụng đi sang tên con ford laser cùi bắp nhà em, trước em đã có lần sang tên cái xe trước nhưng mà nhờ cò sang tên hộ và bị chém vỡ mồm,cụ thể là sang tên em matiz còi mà mất hơn 6 củ ( hồ sơ đầy đủ chẳng thiếu giấy tờ gi ) >:P . nay em vào hỏi các cụ có kinh nghiệm tý vì lần này e định sẽ tự đi làm vì thời gian e rảnh .
tình trạng xe em là laser 1.6 duluxe đời 2001 ,đăng kí mang tên công ty,bán cho ông anh và ông anh công chứng bán cho em
Giấy tờ hiện có : quyết định bán xe của công ty cho ông anh,hóa đơn đỏ,giấy tờ công chứg của ông anh bán cho em,đăng kí xe,bảo hiểm,đăng kiểm.
Các bác cho em hỏi giấy tờ như vậy đã đủ chưa và em mua lại đã 6-7 tháng rồi thì đi sang tên có bị phạt quá hạn ko,nếu có thì phạt bao nhiêu. và nếu em để nguyên ko sang tên đi thì có vấn đề gì ko ạ ( vì đã công chứng bán đến tên em )
Thank các bác giúp đỡ

Korea old 1.6

Xe buýt
Cu di lam roi khac biet ay ma. Xe day chac khong het 1,5-2tr ca bia va lac luoc.

nvatuan

Xe tải
Thủ tục sang tên chính chủ rất đơn giản, ai cũng tự làm được chỉ có làm... biếng mới bị mất tiền cò!
Hợp đồng công chứng mua bán xe trong vòng 30 ngày phải rút hồ sơ để sang tên đổi chủ, nếu quá hạn bị phạt đấy bác (4-5 triệu gì đó).
Sau khi bác đem toàn bộ hồ sơ qua công an nơi đăng ký xe đang lưu hành làm thủ tục để rút hồ sơ, công an hẹn 5 ngày làm việc nếu đã đủ hồ sơ, sau khi lấy hồ sơ gốc bác đem đến cơ quan công an của chủ mới để bóc hồ sơ, chú công an kèm tờ giấy tiếp nhận hồ sơ rồi bác đem qua cơ quan thuế nơi thường trú để làm thủ tục đóng thuế trước bạ (nhớ foto 1 bộ cho anh Thuế) rồi chờ lấy thông báo nộp thuế qua kho bạc (ngân hàng) đóng tiền rồi đem về cơ quan thuế lấy bộ hồ sơ gốc và kèm chứng từ nộp thuế trước bạ qua công an làm thủ tục nhập hộ tịch cho em nó, chờ chú công an kiểm tra xe (thủ tục) xong chờ bấm số, lấy số và đem về "rửa" biển số! vậy thôi bác ơi!

tuan.bds

Xe hơi
hồ sơ của cụ đã đày đủ chỉ có mỗi điều hợp đồng mua bán đã quá 30 ngày, đi sang tên se bị phạt 8tr. cụ chủ rảnh rỗi alo em tư vấn cho đỡ tốn tiền phạt, dây thép em ở dưới

xethocu

Xe máy
Em chẳng biết cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo đầu 2015 phạt xe không chính chủ, cụ xem lai luật GTDB đã quy định rất rõ về việc không sang tên đổi chủ rồi. Còn việc đi mượn xe, lái hộ, lái thuê thì chẳng có quy định nào để phạt cả. Em trước làm thủ tục chậm hàng năm chẳng ai phạt,

benbeo83

Xe hơi
E mua lại cái xe từ mấy năm trước, giờ ko đk lại có bị phạt k nhỉ? Hay cứ cãi xe muợn?

anhtuan310831

Xe tải
Hic,e nhờ cò làm cho nhanh rồi ạ,ko bị phạt quá 30 ngày đâu ạ

socute_no1

Xe máy
Thủ tục sang tên chính chủ rất đơn giản, ai cũng tự làm được chỉ có làm... biếng mới bị mất tiền cò!
Hợp đồng công chứng mua bán xe trong vòng 30 ngày phải rút hồ sơ để sang tên đổi chủ, nếu quá hạn bị phạt đấy bác (4-5 triệu gì đó).
Sau khi bác đem toàn bộ hồ sơ qua công an nơi đăng ký xe đang lưu hành làm thủ tục để rút hồ sơ, công an hẹn 5 ngày làm việc nếu đã đủ hồ sơ, sau khi lấy hồ sơ gốc bác đem đến cơ quan công an của chủ mới để bóc hồ sơ, chú công an kèm tờ giấy tiếp nhận hồ sơ rồi bác đem qua cơ quan thuế nơi thường trú để làm thủ tục đóng thuế trước bạ (nhớ foto 1 bộ cho anh Thuế) rồi chờ lấy thông báo nộp thuế qua kho bạc (ngân hàng) đóng tiền rồi đem về cơ quan thuế lấy bộ hồ sơ gốc và kèm chứng từ nộp thuế trước bạ qua công an làm thủ tục nhập hộ tịch cho em nó, chờ chú công an kiểm tra xe (thủ tục) xong chờ bấm số, lấy số và đem về "rửa" biển số! vậy thôi bác ơi!
oánh dấu bác. sắp tới sẽ dùng đến

truongsoi309

Xe buýt
xe là tên công ty TNHHh hay Công ty CP vậy cụ? 2 cái này giấy tờ cũng khác nhau cụ nhé!

nguyendinhtu

Đi bộ
Xin cho hỏi, hiện nay tôi có mua 1 chiếc xe Zace, sản xuất năm 2003 của 1 doanh nghiệp tư nhân, lúc mua xe chính chủ của doanh nghiệp ( tức là tài sản của doanh nghiệp ), đứng tên đăng ký xe là tên của giám đốc. Khi bán ông giám đốc có giấy viết tay, đóng dấu của doanh nghiêp ( lúc đó doanh nghiệp vẫn đang hoạt động ), trong giấy viết tay có ghi là khi nào sang tên xe thì sẽ xuất hóa đơn của doanh nghiệp. Một thời gian sau tôi quay lại thì doanh nghiệp ngừng hoạt động ( nên không thể xuất được hóa đơn và con dấu không có giá trị ), nhưng doanh nghiệp vẫn chưa tuyên bố phá sản. Bây giờ tôi muốn sang tên đổi chủ xe phải làm thế nào ?

anhtuan310831

Xe tải
Xin cho hỏi, hiện nay tôi có mua 1 chiếc xe Zace, sản xuất năm 2003 của 1 doanh nghiệp tư nhân, lúc mua xe chính chủ của doanh nghiệp ( tức là tài sản của doanh nghiệp ), đứng tên đăng ký xe là tên của giám đốc. Khi bán ông giám đốc có giấy viết tay, đóng dấu của doanh nghiêp ( lúc đó doanh nghiệp vẫn đang hoạt động ), trong giấy viết tay có ghi là khi nào sang tên xe thì sẽ xuất hóa đơn của doanh nghiệp. Một thời gian sau tôi quay lại thì doanh nghiệp ngừng hoạt động ( nên không thể xuất được hóa đơn và con dấu không có giá trị ), nhưng doanh nghiệp vẫn chưa tuyên bố phá sản. Bây giờ tôi muốn sang tên đổi chủ xe phải làm thế nào ?
cái này cụ cứ nhờ mấy cụ cò cho nhanh cụ ạ,lần đầu sang tên con xe em cũng nhờ cò,thấy đơn giản quá định lần thứ 2 sang tên tự đi làm cho đỡ tốn kém mà lại có kinh ngiệm biết đâu cũng thành cò ;)), nhưng ý định đc mấy hôm thì lại lười quá nên lại gặp các cụ cò cho nhanh được việc ạ,chúc cụ sớm sang tên đc ạ

hainguyen74

Xe tải
Quan điểm qua trung gian (cò) hay tự đi làm do mỗi cá nhân qđinh. Mình cũng vừa tự mình làm từ a-z xem thủ tục ntn (ở Hanoi): giấy tò thì các cụ có nhu cầu search nhé. TỔng tgian: khoảng 4-5 tiếng, phân bổ như sau: 8h30 sáng hẹn bên bán ra vp công chứng, 9h30 xong. Phi ra chi cục thuế quận (mất khoảng 1h30) làm thủ tục để nhận hdon nộp thuế. Chiều 1h30 xách xe ra khỏi nhà xuống số 5 Thanh tri (quận Đống đa về tạm ở đó chờ sửa trum sở). Làm hồ sơ khai, cà khung , máy....nộp hồ sơ và chờ. 4h chiều gọi lấy giấy hẹn sau 2 ngày làm việc. Done. Cũng đơn giản câc cụ nhỉ. Thiệt hại: thuế theo khung nhà nuoc. Tiền cà khung, máy:200k (fiesta). Kẹp hồ sơ 200(món này mình thấy mọi ng làm nên cũng thử :)). 30k tiền lệ phí. Hết. Vậy cụ nào muốn trải nghiệm để chém thì bố trí 1 ngày làm việc là xong. So với giá cò khoảng 2,5tri thi các cụ cũng tiết kiệm khá đasy ah.

gacbeong

Xe hơi
sang tên cho nó lành bác ạ, máy chú xxx kinh lắm

Dream viêt

Xe máy
Em cũng hóng vụ thủ tục, công ty mà chưa giải thể thì sao con dấu lại mất hiệu lực được? Chỉ là hoá đơn đã bị phong toả thôi chứ?

9558

Xe tải
Quan điểm qua trung gian (cò) hay tự đi làm do mỗi cá nhân qđinh. Mình cũng vừa tự mình làm từ a-z xem thủ tục ntn (ở Hanoi): giấy tò thì các cụ có nhu cầu search nhé. TỔng tgian: khoảng 4-5 tiếng, phân bổ như sau: 8h30 sáng hẹn bên bán ra vp công chứng, 9h30 xong. Phi ra chi cục thuế quận (mất khoảng 1h30) làm thủ tục để nhận hdon nộp thuế. Chiều 1h30 xách xe ra khỏi nhà xuống số 5 Thanh tri (quận Đống đa về tạm ở đó chờ sửa trum sở). Làm hồ sơ khai, cà khung , máy....nộp hồ sơ và chờ. 4h chiều gọi lấy giấy hẹn sau 2 ngày làm việc. Done. Cũng đơn giản câc cụ nhỉ. Thiệt hại: thuế theo khung nhà nuoc. Tiền cà khung, máy:200k (fiesta). Kẹp hồ sơ 200(món này mình thấy mọi ng làm nên cũng thử :)). 30k tiền lệ phí. Hết. Vậy cụ nào muốn trải nghiệm để chém thì bố trí 1 ngày làm việc là xong. So với giá cò khoảng 2,5tri thi các cụ cũng tiết kiệm khá đasy ah.
Nhờ cụ mà em cũng sáng đầu ra thêm