[Funland] Em hỏi tỉnh Miền trung nào (Nghệ An-Hà Tinh-Quảng Bình...) mà sang mùa thu không bị viêm xoang nó hành

salestumlum

Xe tăng
Em người Nghệ An
Xác nhận với cụ, Phải từ Đà Nẵng đổ vào ạ
:D
Bạn em vào TPHCM hết hẳn xoang

jazzzzz

Xe lăn
Cứ qua cái đèo Hải Vân cái đã.

mevoyeuxe68

Xe tải
F1 nhà em cũng bị xoang dị ứng , hiện đang uống thuốc đông y cụ chã Hunganpha mua hộ ở Hải dương , trộm vía đợt này không thấy hắt hơi sổ mũi nữa,mà chưa hết 1/2 liều , nếu cụ cần mua ib chã Hưng nhé . cụ bị nặng như thế nên nghiên cứu cách dùng kháng sinh thực vật , không biết có khỏi không nhưng nó sẽ đỡ hơn là bị viêm xoang mà nằm liệt giường như vậy. trước em hay dùng ngũ vị thanh , bây giờ nhà em chuyển sang dùng mật ong lên men chanh gừng tỏi , em chỉ hắt hơi sổ mũi uống 30ml mật ong lên men chanh gừng tỏi với 100ml nước ấm là đỡ ngay. cách làm rất đơn giản tra gg có ngay , mật ong em dùng loại hoa cà phê , chả rừng làm gì , chúc cụ mau lành bệnh

Chào các cụ. Tình hình mấy năm nay em bị viêm xoang, đã chữa ổn định nhưng hàng năm cứ vào khoảng 15/8, hoặc Tháng 9, Đầu T10 ở Hà Nội nó hay chuyển mùa. Em để ý trước khi lạnh nó hay có cái hiện tượng ép khí, nóng vã mồ hôi ra xong tối là nó se lạnh. Và thời điểm này là thời điểm cái mũi xoang của em nó k chịu được. Thông thường viêm lên là em nằm liệt giường phải điều trị tầm 20 ngày -1 tháng. Hiện tại viết những dòng này em đã điều trị 2 tuần và đang rất khổ sở với cái mũi.
Sau nhiều lần nằm liệt giường em cân nhắc xin các cụ đã đi nhiều nơi cho em ý kiến mấy tỉnh miền trung (Từ Nghệ An-Hà Tĩnh-Quảng Bình....) trở vào có tỉnh nào mà mùa thu nó k bị hiện tượng ép khí liên tục như ở Hà Nội không ạ. Em muốn lên kế hoạch từ năm sau tới T9 sẽ vào đó tránh 1-3 tháng tới khi Hà nội nó ổn định nhiệt độ và độ ẩm thì em về. Đằng nào thì mỗi lần ốm em cũng mất 1 tháng nằm nhà điều trị rồi nên đi xem sao.
Ps: Em thì chịu được nắng nóng nên nắng nóng em k sợ nhé
Còn vào SG thì hơi xa, trừ khi các Tỉnh kia cũng khí hậu như Hà nội thì em sẽ cân nhắc vào SG các cụ ạ
em đồng cảm với cụ chủ
Em cũng xoang mãn tính cứ hơi tí mùi mưa hoặc chuyển lạnh là hắt xì sổ mũi kèm thêm chảy nước mũi
có cụ nào có cao kiến gì không chia sẻ giúp anh em đỡ khổ cái
Nhân danh người bị xoang 40 năm nay thì em ý kiến cho cụ miền Tây là miền đất hứa cho cụ nhé.
Các cụ bị viêm xoang hay còn gọi là viêm mũi dị ứng thời tiết phải ko?
Nếu đúng thì em có biết loại thuốc đông y rẻ tiền 300k nhưng mất thời gian uống trong 40 ngày có thể khỏi bệnh
Em dính bệnh này từ năm 1998 chữa đủ kiểu ko khỏi
2010 biết đc thuốc này, uống khỏi tới bây giờ.

nmaadhp

Xe máy
Nếu đúng thì em có biết loại thuốc nam, rẻ tiền 300k nhưng mất thời gian uống trong 40 ngày có thể khỏi bệnh
đây rồi
Cụ tư vấn cho em cái
Chứ công việc của em làm quan hệ khách hàng nhiều lúc đi ăn uống hay tư vấn mà mình cứ hắt xì
e rửa mũi mỗi ngày mà nó không ăn thua cụ ạ

Sunrise.

Xe tải
Chào các cụ. Tình hình mấy năm nay em bị viêm xoang, đã chữa ổn định nhưng hàng năm cứ vào khoảng 15/8, hoặc Tháng 9, Đầu T10 ở Hà Nội nó hay chuyển mùa. Em để ý trước khi lạnh nó hay có cái hiện tượng ép khí, nóng vã mồ hôi ra xong tối là nó se lạnh. Và thời điểm này là thời điểm cái mũi xoang của em nó k chịu được. Thông thường viêm lên là em nằm liệt giường phải điều trị tầm 20 ngày -1 tháng. Hiện tại viết những dòng này em đã điều trị 2 tuần và đang rất khổ sở với cái mũi.
Sau nhiều lần nằm liệt giường em cân nhắc xin các cụ đã đi nhiều nơi cho em ý kiến mấy tỉnh miền trung (Từ Nghệ An-Hà Tĩnh-Quảng Bình....) trở vào có tỉnh nào mà mùa thu nó k bị hiện tượng ép khí liên tục như ở Hà Nội không ạ. Em muốn lên kế hoạch từ năm sau tới T9 sẽ vào đó tránh 1-3 tháng tới khi Hà nội nó ổn định nhiệt độ và độ ẩm thì em về. Đằng nào thì mỗi lần ốm em cũng mất 1 tháng nằm nhà điều trị rồi nên đi xem sao.
Ps: Em thì chịu được nắng nóng nên nắng nóng em k sợ nhé
Còn vào SG thì hơi xa, trừ khi các Tỉnh kia cũng khí hậu như Hà nội thì em sẽ cân nhắc vào SG các cụ ạ
Em không bị xoang, khớp nhưng theo em cụ cứ tậu 1 cái nhà trong Nha Trang hay Đà Lạt khí hậu tốt, vào ở tránh những tháng giao mùa. Hè có chỗ cho cả nhà đi nghỉ ngơi :D

BMZ_Z4

Xe điện
Nhà em mấy bố con thì bị viêm mũi dị ứng, chắc chưa đến mức xoang.
Khó chịu là em cứ cắn cho nửa viên loratadine vào thì thấy êm ngay. Không có thì mũi dãi, hắt hơi cứ đau hết cả đầu và đôi khi nó nặng lên thành viêm họng lại mất 7-10 ngày mới khỏi được.

nmaadhp

Xe máy
Nhà em mấy bố con thì bị viêm mũi dị ứng, chắc chưa đến mức xoang.
Khó chịu là em cứ cắn cho nửa viên loratadine vào thì thấy êm ngay. Không có thì mũi dãi, hắt hơi cứ đau hết cả đầu và đôi khi nó nặng lên thành viêm họng lại mất 7-10 ngày mới khỏi được.
phương ấn tạm thời thôi cụ ạ chứ cụ nốc lora nhiều sau nó nhờn uống k ăn thua đâu cụ
Cái này e thử r

hd-vt

Xe container
Trẻ con trong Nam em thấy viêm họng xổ mũi đầy ra, đến hơn 5 tuổi mới đỡ.
Xoang thì tắm biển, hay ngày lấy nửa lít nước biển (muối pha loãng) đổ vào mũi hiccc. Hên xui hehe.

Cụ chủ dùng từ ép khí nghe như truyện chưởng hehe.

nmaadhp

Xe máy
Trẻ con trong Nam em thấy viêm họng xổ mũi đầy ra, đến hơn 5 tuổi mới đỡ.
Xoang thì tắm biển, hay ngày lấy nửa lít nước biển (muối pha loãng) đổ vào mũi hiccc. Hên xui hehe.

Cụ chủ dùng từ ép khí nghe như truyện chưởng hehe.
em gốc biển đây cụ ạ
Tắm biển ăn muối từ bé mà vẫn bị như thường
còn cụ bảo là biển Đồ Sơn bẩn thì em không cãi được ạ

1.25 ton

Xe điện
Nếu đúng thì em có biết loại thuốc nam, rẻ tiền 300k nhưng mất thời gian uống trong 40 ngày có thể khỏi bệnh
Em xác nhận dùng thuốc cụ lang Hungalpha có hiệu quả với em nhé, giảm hẳn nước mũi xanh lè, chuyển sang màu trong bình thường. Hiện tại giao mùa, nhưng sáng dậy đưa nhóc đi học đeo khẩu trang cũng đỡ bị ngạt mũi. Combo điều trị của em:

+ Sáng 20 phút tập thể dục cho nóng người, thông mũi ( bài chống đẩy, chạy bộ tại chỗ ).
+ Ăn sáng xong uống thuốc mũi của cụ Hungalpha .
+ Rửa nước muối ( sáng+trưa+tối ). Nước muối em mua sẵn chai và pha thêm 1/4 thìa cà phê baking soda .
+ Nhỏ thêm men vi sinh dạng nước vào mũi ( cái bài này em mới học được ).
+ 1 tuần chạy 2 buổi. Sức khỏe tốt thì viêm mũi cũng giảm theo.
+ Tối đi ngủ đeo quả khẩu trang giữ ấm mũi.

Giao mùa thế này nhưng em gần như chỉ bị ngạt mũi tý ty buổi sáng thôi. Còn lại mũi thông mồm thoáng.

đây rồi
Cụ tư vấn cho em cái
Chứ công việc của em làm quan hệ khách hàng nhiều lúc đi ăn uống hay tư vấn mà mình cứ hắt xì
e rửa mũi mỗi ngày mà nó không ăn thua cụ ạ
Cụ xác định đúng bệnh thì PM cho em thông tin ng nhận, em lấy thuốc gửi cho cụ

Em xác nhận dùng thuốc cụ lang Hungalpha có hiệu quả với em nhé, giảm hẳn nước mũi xanh lè, chuyển sang màu trong bình thường. Hiện tại giao mùa, nhưng sáng dậy đưa nhóc đi học đeo khẩu trang cũng đỡ bị ngạt mũi. Combo điều trị của em:

+ Sáng 20 phút tập thể dục cho nóng người, thông mũi ( bài chống đẩy, chạy bộ tại chỗ ).
+ Ăn sáng xong uống thuốc mũi của cụ Hungalpha .
+ Rửa nước muối ( sáng+trưa+tối ). Nước muối em mua sẵn chai và pha thêm 1/4 thìa cà phê baking soda .
+ Nhỏ thêm men vi sinh dạng nước vào mũi ( cái bài này em mới học được ).
+ 1 tuần chạy 2 buổi. Sức khỏe tốt thì viêm mũi cũng giảm theo.
+ Tối đi ngủ đeo quả khẩu trang giữ ấm mũi.

Giao mùa thế này nhưng em gần như chỉ bị ngạt mũi tý ty buổi sáng thôi. Còn lại mũi thông mồm thoáng.
Khà khà, em ko phải lang y
Em lấy thuốc từ cụ lang ở quê em, cách nơi em ở 2 chục cây
Nhưng do xưởng rượu của em gần đó nên em cũng hay về, ai cần em lấy giúp vì cụ lang chỉ bán cho ai tới lấy chứ ko xài zalo với đi gửi thuốc bao giờ.

Cụ dùng đc hơn chục ngày rồi nhỉ, có đỡ hơn nhưng cứ dùng đủ liều nhé, thuốc này tốt, rẻ nhưng phải cái uống trong thời gian dài. Đc cái chỉ phải kiêng cafe

1.25 ton

Xe điện
Khà khà, em ko phải lang y
Em lấy thuốc từ cụ lang ở quê em, cách nơi em ở 2 chục cây
Nhưng do xưởng rượu của em gần đó nên em cũng hay về, ai cần em lấy giúp vì cụ lang chỉ bán cho ai tới lấy chứ ko xài zalo với đi gửi thuốc bao giờ.

Cụ dùng đc hơn chục ngày rồi nhỉ, có đỡ hơn nhưng cứ dùng đủ liều nhé!
Vầng, vẫn đang dùng đúng như hướng dẫn ạ.

MrPerter

Xe tải
Em người Nghệ An
Xác nhận với cụ, Phải từ Đà Nẵng đổ vào ạ
:D
Bạn em vào TPHCM hết hẳn xoang
Cụ cho em hỏi vào T9,10 Dương ở tỉnh cụ nó có bị kiểu thời tiết ép khí nóng vã mồ hôi liên tục xong nhiệt độ giảm,cảm nhận k khí mát lạnh hơn k ạ? Em rất quan tâm 2 cái tháng khốn nạn ấy ở miền Bắc

MrPerter

Xe tải
Nha Trang là lý tưởng nhất thôi cụ. ĐN vẫn bị mưa dầm đấy, đợt này vừa ngập liên miên. CÒn Huế trở ra chưa thoát được hẳn cảnh đó đâu. Giờ giao thông thuận tiệ, có gì bay mất 1.30 phút tối đa sao mà cụ phải ngại xa nhỉ
Căn bản bay vẫn phải book lịch, check in,chờ...mất cũng lâu hơn. Nên em đang ưu tiên ở miền trung thì sau 1 đêm em ra HN với gia đình bố mẹ nữa là đẹp

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thì không bị xoang, nhưng thay đổi thời tiết hay giao mùa như thế này, em cứ bị ốm, kiểu: đau người, đau đầu và sốt - một dạng của cúm. Uống kháng sinh cũng chỉ đỡ, sau lại bị. Mấy ngày nay em cứ lay lắt, mất ngủ, rồi ho khù khụ như bà lão 90. Các cụ làm cách nào để tình trạng này không tái phát mách em với nhé!