Em hỏi về đặc điểm kỹ thuụat Gala 2.0 ah

Richievn

Xe máy
Em có một số thắc mắc kỹ thuật về xe Gala 2.0, đã hỏi từ một số thớt trước giờ tổng hợp lại nhờ mấy bác nào am hiểu kỹ thuật trả lời giùm em ah
Về bộ thắng Gala 2.0 thì có 2 bộ thắng đĩa, dĩa trước là piston đơn với đường kính vành là 276mm còn dĩa sau là 254mm đúng không ah (tương đương mẫu ralliart bên Mẽo dù máy móc thì giống bản Oz Rally hơn).  Em hỏi vì em đã có mua một bộ đường kính 10.1" về lắp không vừa ah (4 lỗ). Còn thông số nào cần chú ý khi mua brake pad (má phanh) không ah?
Máy Lancer 2.0 ở VN là 4G94 MIVEC non-GDI thì tỉ số nén của máy là 9.5:1 đúng khôngah? và mấy bác có biết là nó là returnless fuel sysem (em không biết tiếng việt dịch thế nafo) đúng không ah? Hay vẫn là hệ thống xăng truyền thống? Em hỏi cái này vì nếu là returnless thì em khỏi mua cái Fuel Pressure Regulator mà chỉ đổi cái fuel injector to hơn một tí thôi (hiện tại fuel injector hình như là 240cc thì phải, em tính nâng lên 275cc + đổi qua cái walbro fuel pump 255) để tăng tốc nhanh hơn.
Em tính thay cái cat converter thành high flow cat của magna flow mà không biết làm vậy có phạm luật không? Theo em đọc thì thấy lượng khí thải ra tương đương cái cũ (vẫn hợp pháp theo luật Mẽo) thì chắc ở VN mình ok đúng không ah? Em chắc phải mua cái Axle back khác cho nó đỡ ồn.
Mẫm xê Gala 2.0 chuẩn là 15", 4 lug và độ dài lug là 100mm hay 114.3mm ah? Và wheel offset của cái mâm zin hiện tại là bao nhiêu để em tính mà lấy mâm cho hợp ah. Em tính lên mâm 17 x 7, 4 x 114.3 và offset là 35mm thì ok k ah? Lốp thì 205 x 45 R17 thì ít sai số nhất rồi ah.
Auto Transmission cooler (làm mát hộp số tư động) em thấy cái này tụi mẽo xài nhiều thì ở VN mình có cần không ah? Em chạy toàn chuyển qua chế độ thể thao sang số liên tục nên chắc gắn thêm cho yên tâm thì có ok không? giá em thấy cũng không mắc chứ lỡ để hư hộp số thì phiền to.
Ở VN mình có bác nào "nghịch" thử ECU tune chưa ah? để chỉnh lại tỷ số hỗn hợp xăng + khí cho nó ngon hơn thôi. Và có chỗ nào có máy pro để tune không?
Em lại hỏi nhiều rồi nhưng rất mong các bác trả lời hộ ah. Em cám ơn

GALA2.0

Xe tải
Bác hỏi kỹ thuật thì em nghĩ ít người biết lắm, chi bằng ra gara chuyên về Mít hỏi may ra có câu trả lời.
Mà em tưởng 2.0 động cơ 4G94 làm gì đã MIVEC nhỉ?!

Hmc_6789

Xe máy
Xe ở Việt Nam thì chưa có Mivec.
Bác chủ thớt sành về kỹ thuật quá, tưởng vấn đề đơn giản cũng định có ý kiến giúp Bác nhưng đọc xong thấy ù hết cả đầu#:-s