[Funland] Em hỏi về du học Trung quốc qua công ty du học vimiss

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Trung tâm thì đầy, còn đi học thì tự kiếm lấy cái đám học bổng của nó mà đi học.
Học bổng hiệp định của VN cũng được.
Còn qua các trung tâm thì hên xui.
Cụ vào mấy nhóm du học trung quốc mà hỏi.
E cho cụ 1 nhóm cụ vào mà hỏi.
Ui may quá, em cảm ơn cụ nhé, trung tâm nó đang ép cháu nó đóng trước 50% chi phí dịch vụ là 75tr, khi có giấy báo nhập học là đóng tiếp 75tr nữa cụ ạ

xetaudoidau

Xe tăng
Ôi đấy, em phải cảm ơn cụ rất nhiều, chính vì điều em muốn hỏi nhưng ko biết hỏi như nào nên các cụ lại bảo em PR cho bọn kia, cháu nó chỉ là đang được bên kia tư vấn sang học trường ngôn ngữ học bên Bắc kinh, hiện tại đang học lớp 12 ở HN, và vẫn học online nhưng cháu nó cũng ý thức đc việc sang TQ học nên cũng xin qua 1 lớp tiếng trung và đang miệt mài học lắm cụ ạ. Rất cảm ơn cụ ạ
Đúng rồi, nên học tiếng trước vì có thể trường bên kia họ sẽ phỏng vấn online. Giá thì em ko bàn vì như em nói là nó dao động. Cụ cứ làm việc càng cụ thể càng tốt để tránh phát sinh chi phí sau này.
À cụ hỏi xem có phải học bổng cp tq (viết tắt là csc) không nhé, mức tiền đó thì phải là csc chứ hb tỉnh thì lại là quá đắt.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sáng nay định bàn với cháu sang năm bắt đầu học thêm tiếng trung, tiếng anh cháu học theo trường và học thêm nhưng làng nhàng ko giỏi
Cháu nhà cụ lớp 10 thì có cơ hội đi. Chứ lớp 12 khó vì tq họ zero covid. Sv đang học rồi còn ko quay lại học tiếp đc.
Còn học tiếng Trung ở VN phí time. Sang đó học 1 năm tiếng, giáo viên bản ngữ dạy, mà toàn người nc ngoài học với nhau lại học tại tq. Người Việt mà chăm thì 1 năm học tại tq là tiếng rất giỏi rồi. Trc em học ở thượng hải. Thời đó dân mình hay đi nam ninh.
Còn tìm trường thì cứ từ từ tìm, ko tự tin thì đầy trg học xong tiếng là cho học đh luôn, ko phải thi.
Cơ bản đh làng nhàng ở tq nó cũng hơn top đầu VN rồi. Mà sv tq rất ngoan, tìm chỗ nào ít người VN mà học là an toàn ko sợ cháu bị dẫn dắt chơi bời.

xetaudoidau

Xe tăng
Cháu nhà cụ lớp 10 thì có cơ hội đi. Chứ lớp 12 khó vì tq họ zero covid. Sv đang học rồi còn ko quay lại học tiếp đc.
Còn học tiếng Trung ở VN phí time. Sang đó học 1 năm tiếng, giáo viên bản ngữ dạy, mà toàn người nc ngoài học với nhau lại học tại tq. Người Việt mà chăm thì 1 năm học tại tq là tiếng rất giỏi rồi. Trc em học ở thượng hải. Thời đó dân mình hay đi nam ninh.
Còn tìm trường thì cứ từ từ tìm, ko tự tin thì đầy trg học xong tiếng là cho học đh luôn, ko phải thi.
Cơ bản đh làng nhàng ở tq nó cũng hơn top đầu VN rồi. Mà sv tq rất ngoan, tìm chỗ nào ít người VN mà học là an toàn ko sợ cháu bị dẫn dắt chơi bời.
Học trước cũng được Cụ ạ, nó có căn bản thì sau 1 năm lên hsk6 thì lên lớp ngon lành hơn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Học trước cũng được Cụ ạ, nó có căn bản thì sau 1 năm lên hsk6 thì lên lớp ngon lành hơn.
Từ zero học 1 năm ở tq mà chăm thì hsk 6 nhẹ nhàng. Học trc ở VN tìm thầy ko tốt hỏng hết người đặc biệt là phát âm và nói.

huyen141292

Xe điện
Chắc là được, nhưng học ở trường nào mới quan trọng. Nếu các trường thuộc đề án 211 thì mới ngon.

Còn đề án 985 thì tạm chấp nhận và xem xét.
Còn học sinh bản xứ người TQ họ vào được các trường 211 là toàn thuộc dạng giỏi cả, gia đình có phần tự hào nếu vào các trường này.
em nghĩ cái 985 na ná như cao đẳng liên thông, thôi thì cũng là du học và được lãi khả năng giao tiếp về đi buôn

xetaudoidau

Xe tăng
Từ zero học 1 năm ở tq mà chăm thì hsk 6 nhẹ nhàng. Học trc ở VN tìm thầy ko tốt hỏng hết người đặc biệt là phát âm và nói.
Không nhẹ đâu cụ. 4 là nhẹ, 5 là tương đối nặng và 6 là cũng thuộc dạng giỏi rồi. Trong số hơn 100 đứa lhs vn chỗ em (từ 2015 đến 2019) sau 1 năm học tiếng thì có mỗi đứa đc 6 (qua điểm đạt 1 chút), vài đứa 5 còn đâu toàn 4. Nên không có chuyện đi từ zero lên 6 mà dễ được.

duyhung10

Xe tải
Em sợ mới sang lơ gơ không biết tí gì sợ không sống được, f1 nhà em con gái nữa.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Web đây ạ https://vimiss.vn/
Con trai ông anh em đang muốn sang TQ học Đại học, qua giới thiệu em được biết công ty này, cũng mới gọi điện nhắn tin trao đổi thì nghe bác bạn ở đây nói sẽ chạy được học bổng các kiểu bla bla để giảm chi phí học, rồi nghe các bạn ấy nói sẽ sắp xếp được trường tốt này nọ khác kia
Cụ nào đã có con hoặc cháu qua TQ học có kinh nghiệm rồi cho em xin ít thông tin, kinh nghiệm nên học Đại học thì học trường nào? ở khu vực nào? Xu hướng học hiện nay ở TQ thì nên học ngành nghề gì ? Tự sang học hay qua công ty hay trung tâm du học nào đấy.......vv. Em ko có tý kinh nghiệm nào nên lên đây nhờ các cụ chỉ giáo với ạ
Em cảm ơn !
Họ tốt tiếng tự tìnm học bổng mà apply cụ à. Nói chung là chỉ mất tiền vé nếu đc học bổng ngon.

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Đúng rồi, nên học tiếng trước vì có thể trường bên kia họ sẽ phỏng vấn online. Giá thì em ko bàn vì như em nói là nó dao động. Cụ cứ làm việc càng cụ thể càng tốt để tránh phát sinh chi phí sau này.
À cụ hỏi xem có phải học bổng cp tq (viết tắt là csc) không nhé, mức tiền đó thì phải là csc chứ hb tỉnh thì lại là quá đắt.
Dạ vâng ạ, để em hỏi lại ông anh xem như nào, em cảm ơn cụ đẫ tư vấn ạ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em sợ mới sang lơ gơ không biết tí gì sợ không sống được, f1 nhà em con gái nữa.
Sống tốt cụ ê. 20 năm trc em 1 chữ bẻ đôi ko biết, thời đó cũng chả có mạng mẽo với công nghệ như bây h, cũng chả có ai là người Việt ở trường đó cả. Vẫn sống bt cụ ạ.

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
môi trường học tập khong gian sư phạm trung quốc số 1 rội Cụ. mẽo còn phải học Cụ đừng lo lắng quá
độ thân thiện và lòng tốt của họ cũng không cần bàn.1 job cho sv cũng quá dễ dàng nếu so với các nước còn lại.
ddieuf quan trọng con cụ qua đó hoc cái gì ... :)) thì cụ ko lói :))
Cu cháu em nó sang đó học tiếng cụ ạ, em thấy bảo học Đại học ngôn ngữ Bắc Kinh, cũng xác định là ko có cửa và tiền nhiều chạy chọt công việc nên kiếm lấy cái chữ của TQ làm hành trình, sau cũng dễ xoay sở kiếm cái mưu sinh. Em thấy ở ta cầm mấy cái bằng đại học rồi cao học về cũng để đấy, học toàn những cái ko áp dụng thực tế nên nó phí công học

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Nói như vầy cho dễ hình dung.:D 10 năm trước tiếng Anh phải nà tiếng Mẹ đẻ rồi đến tây bán nhà :). 1 cong dân toàn cầu phải biết điều này. bây chừ Tiếng Anh và tiếng TQ phải là tiếng mẹ đẻ mới đến tây bán nhà. ofer tuyền dân xuất khẩ lao động .biets cm gì mà chém gió.Cụ đừng tin quá.
Em thì ko quan tâm về chính t rị nhưng kinh tế và sự phát triển sx ở VN mà ko có TQ thì chả làm ăn đc gì đâu ạ, cũng chỉ đi làm thuê cho nước khác thôi chứ làm gì được làm chủ như mấy dn tên mác cái gì cũng Vn nhưng sx 100% bên anh hàng xóm. Em cũng sang TQ nhiều lần và đi hội chợ thì cảm thấy VN mình quá nhỏ bé, quá lạc hậu và kém văn minh hơn họ nhiều ạ,

xetaudoidau

Xe tăng
Giờ hầu như trường nào bên đó cũng có người vn học tập, ngoài ra còn có hội lưu hs vn ở từng tỉnh, từng khu vực, còn có cả chi bộ Đ*** nữa nên về cơ bản không lo đâu Cụ. Các cháu thích nghi nhanh lắm nên sau vài tháng là nó biết hết. Cụ muốn tìm hiểu j thì nhắn em, biết em chỉ cho. Em cũng đang học bên đó nên về cơ bản là thông tin chưa bị lỗi thời.

ca_kiem

Xe container
Giờ hầu như trường nào bên đó cũng có người vn học tập, ngoài ra còn có hội lưu hs vn ở từng tỉnh, từng khu vực, còn có cả chi bộ Đ*** nữa nên về cơ bản không lo đâu Cụ. Các cháu thích nghi nhanh lắm nên sau vài tháng là nó biết hết. Cụ muốn tìm hiểu j thì nhắn em, biết em chỉ cho. Em cũng đang học bên đó nên về cơ bản là thông tin chưa bị lỗi thời.
Cụ cho hỏi học tiếng trung người bản địa dạy ở việt nam thì có trung tâm nào không?

vipbin

Xe tăng
Website
protexvn.com
Cụ ơi cụ cho em hỏi, học bổng Khổng tử là học bổng gì như cụ nói nhỉ, em thấy cháu nó bảo thế

huyen141292

Xe điện
Cu cháu em nó sang đó học tiếng cụ ạ, em thấy bảo học Đại học ngôn ngữ Bắc Kinh, cũng xác định là ko có cửa và tiền nhiều chạy chọt công việc nên kiếm lấy cái chữ của TQ làm hành trình, sau cũng dễ xoay sở kiếm cái mưu sinh. Em thấy ở ta cầm mấy cái bằng đại học rồi cao học về cũng để đấy, học toàn những cái ko áp dụng thực tế nên nó phí công học
học Ngôn ngữ là dễ sử dụng nhất, còn học chuyên môn bên đó thì chẩ được gì đâu. Bởi trường giỏi bên đó thì F1 nhà bác ko có cửa lọt vào đâu, phải đấu với con cháu 1.3 tỷ dân đới

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ cho hỏi học tiếng trung người bản địa dạy ở việt nam thì có trung tâm nào không?
Nhiều lắm Cụ, thanhmaihsk, tiếng trung Hoàng Liên, tiếng trung dương châu, cầm xu... Hoặc đơn giản là quanh những khu như đại học sư phạm, đại học Hà Nội đầy tt. Chưa kể đến nhiều gv mở tr riêng... Về cơ bản thì cũng dạy từ thấp đến cao, có luyện thi chứng chỉ tiếng trung hsk. Em thì học qua 1 khoá tiếng trung từ 2011 ở vn, nhưng chả nhớ được nhiều, sang tw thì gần như học từ đầu. Sau 1 năm lớt phớt thì cũng có chứng chỉ hsk4 và nói chung thì để giao tiếp bt là ok.

xetaudoidau

Xe tăng
Cụ ơi cụ cho em hỏi, học bổng Khổng tử là học bổng gì như cụ nói nhỉ, em thấy cháu nó bảo thế
Học bổng khổng tử là hb cho ng nc ngoài về học tiếng, văn hoá xã hội với hán ngữ và nghiên cứu chuyên sâu về hán ngữ. Nếu xác định đi theo đường này thì về làm phiên dịch hoặc giảng dạy tiếng Trung là hợp lý. Còn nếu muốn vừa có tiếng, vừa có chuyên môn (vd tài chính, kế toán, máy tính, hoặc những ngành khác ngoài ngôn ngữ) thì nên apply hb chính phủ tq.

1 anh bạn người TQ từng nói với em: "Hiện giờ nếu có người quen gia đình làm việc trong chính phủ con cái muốn đi du học TQ cụ thể là ở tỉnh Quảng Tây (Nanning, Goungzhou...) thì sẽ được hỗ trợ 100% học phí, ký túc xá và mỗi tháng có thêm 2000 tệ chi phí sinh hoạt".