[Funland] Em hỏi về gạch lát nền nhà

tranhiep1403

Xe hơi
Nhà e đang chuẩn bị vào hoàn thiện, e đang tìm hiểu để lựa chọn gạch lát nền phù hợp.
Em xây cc mini cho thuê, mỗi phòng cũng chỉ tầm 20m2, có phòng chỉ 17m2, nói chung e vào thấy cũng nhỏ. Em đang phân vân không biết nên dùng gạch men bóng hay men mờ (matt). Em thấy có người bảo dùng men mờ thì sau đỡ xước hơn ko biết đúng ko, e lo nhà cho thuê sau vài năm gạch xước xát nhìn xấu thì lại khó cho thuê vì nhà thuê thì họ dùng cũng ko giữ như mình, đồ đạc kéo lê rồi đi cả giày dép trong phòng. Các cụ thông thái nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em ạ

Akaymikata

Xe tải
Bóng hay mờ thì nếu đầu tư gạch giá rẻ ( không đồng chất ) thì lớp tráng men đều kém nên em khuyên cụ lấy gạch bóng ( phân khúc loanh quanh 100k ) thì hiệu quả tốt hơn. Khách thuê tâm lý bóng cũng dễ ưng mắt hơn. Ngoài ra cụ cũng có lựa chọn ko tồi là giả gỗ giá rẻ tầm 100-150 cũng tạo được hiệu quả nhất đinh cụ ạ.

tranhiep1403

Xe hơi
Bóng hay mờ thì nếu đầu tư gạch giá rẻ ( không đồng chất ) thì lớp tráng men đều kém nên em khuyên cụ lấy gạch bóng ( phân khúc loanh quanh 100k ) thì hiệu quả tốt hơn. Khách thuê tâm lý bóng cũng dễ ưng mắt hơn. Ngoài ra cụ cũng có lựa chọn ko tồi là giả gỗ giá rẻ tầm 100-150 cũng tạo được hiệu quả nhất đinh cụ ạ.
Em tính dùng gạch bán sứ Porcelaind cụ ạ, loại này men ok ko cụ

Akaymikata

Xe tải
Em tính dùng gạch bán sứ Porcelaind cụ ạ, loại này men ok ko cụ
Cụ trả lời vậy là em an tâm rồi vì cụ đầu tư tốt hơn em nghĩ. Gạch xương bán sứ thì chất men ok mẫu mã đa dạng và chịu lực tốt nhưng bị nhược điểm mép cạnh nếu va quệt nên cụ dặn thợ làm cẩn thận là ok ạ.

Cụ đầu tư gạch bán sứ thì oách rồi. Theo em phòng diện tích nhỏ cụ lấy màu sáng nhìn cho có cảm giác rộng rãi, đỡ tối phòng.

anphudong

Xe buýt
Mình dùng gạch Thạch Bàn cho cả sàn nhà, ban-công, nhà vệ sinh đã 7 năm rồi giờ vẫn sáng bóng. Qua bao lần người thuê vào ra mà ko ảnh hưởng gì.

tranhiep1403

Xe hơi
Cụ trả lời vậy là em an tâm rồi vì cụ đầu tư tốt hơn em nghĩ. Gạch xương bán sứ thì chất men ok mẫu mã đa dạng và chịu lực tốt nhưng bị nhược điểm mép cạnh nếu va quệt nên cụ dặn thợ làm cẩn thận là ok ạ.
Vâng, e cảm ơn cụ. Em sợ cho thuê 1 thời gian nền nhà xước sau khó cho thuê nên cũng cố đầu tư loại tốt chút cụ ạ

Akaymikata

Xe tải
Vâng, e cảm ơn cụ. Em sợ cho thuê 1 thời gian nền nhà xước sau khó cho thuê nên cũng cố đầu tư loại tốt chút cụ ạ
Nếu là phân khúc bình dân thì cụ an tâm có xước nữa cũng vẫn đông nếu giá hợp lý. Em có cô em gái nhà pháo đài láng cho thuê phòng mà bao lâu nay vẫn cháy phòng. Khi cho thuê thì cụ xác định là sẽ bị giá trị khấu hao nên quan điểm của em càng đầu tư ít càng tốt nếu phổ thông mà granit bóng nói vậy chứ cũng ko quá dễ xước như cụ sợ. Chúc cụ có sự lựa chọn hợp lý :)

formen

Xe lăn
Nhà e đang chuẩn bị vào hoàn thiện, e đang tìm hiểu để lựa chọn gạch lát nền phù hợp.
Em xây cc mini cho thuê, mỗi phòng cũng chỉ tầm 20m2, có phòng chỉ 17m2, nói chung e vào thấy cũng nhỏ. Em đang phân vân không biết nên dùng gạch men bóng hay men mờ (matt). Em thấy có người bảo dùng men mờ thì sau đỡ xước hơn ko biết đúng ko, e lo nhà cho thuê sau vài năm gạch xước xát nhìn xấu thì lại khó cho thuê vì nhà thuê thì họ dùng cũng ko giữ như mình, đồ đạc kéo lê rồi đi cả giày dép trong phòng. Các cụ thông thái nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em ạ
Cụ chọn thì phụ thuộc 3 thứ
1. Tiền. Rẻ thì 100k m2 đắt thì 2.3.4.500k. cụ nhẩm tổng tiền theo m2 để căn vừa túi.
2. Chất liệu. Sứ càng tốt k thì rẻ xương đất. Cái này theo tiền.
3. Màu. Sáng, bóng và nên khảo ý kiến kts nếu có.

Và cuối cùng vẫn o chạy qua đại lý. Nhiều đại lý nó có các hàng xả kho từ các dự án về nên 1.2.3 trên cụ lại cân đối vì hàng xả giá giật mình luôn xong mầu lại hơi lệch chút chả hạn. Lúc đó tùy cụ quyết.

bmw198x

Xe buýt
Nhà cụ khu vực nào ạ. Có nhiều loại diện tích không ạ. Em cũng đang muốn thuê nhà ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Men mờ "sạch" mắt hơn. Gía 150k/m2 có hàng bình dân bán sứ rồi. Rẻ nữa Vitto kiếm chỗ thanh lý tầm 100k/m2

SuHaoMuoi199

Xe tải
em cũng đang quan tâm, em lát sảnh vào căn hộ độ 2m2 để tạo ko gian riêng, em đang lăn tăn liệu chung cư tầng 20 mà lát gạch chỗ đó mùa nồm có ok không.
Hóng các cụ bóng bàn

moonlife

Xe container
Mờ hay bóng do thẩm mỹ thôi chứ độ bền thì phải theo tiền. Ví dụ làm phòng trọ ko yêu cầu quá cao thì nên mua gạch A2 có name chút kiểu Đồng Tâm hay Prime. Giá quanh 150-200k/m2 là vừa phải. Tuyệt đối ko chọn loại dưới 100k/m2. Nhớ là dù cụ lát gạch gì thì tiền nhân công lát cũng 100-150k/m2 đấy.
Gần đây xu hướng men mờ lên ngôi, nhưng đấy là cho biệt thự hay CC cao cấp thôi chứ còn lại thì tùy. Ko phải vì lát gạch mờ trong cái phòng trọ thì trông nó sang hơn được.
em cũng đang quan tâm, em lát sảnh vào căn hộ độ 2m2 để tạo ko gian riêng, em đang lăn tăn liệu chung cư tầng 20 mà lát gạch chỗ đó mùa nồm có ok không.
Hóng các cụ bóng bàn
Không nên cụ nhé. Chung cư thì nên lát gỗ, hoặc nhựa giả gỗ full cả căn luôn. Duy nhất chỗ tùy chọn lát gạch hoặc lát gỗ là chỗ băng bếp, lý do là chỗ đó ướt át thường xuyên. Nhưng nếu sàn nhựa rồi thì khỏi cần.