[Funland] Em hỏi về hiện tượng tụt huyết áp ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ, các mợ. Chẳng là 3 tháng gần đây em đi làm hay có hiện tượng tụt huyết áp, người rất mệt mỏi chân tay bủn rủn. Mong các cụ mợ tư vấn giúp em cách phòng và sơ cứu kịp thời khi bị bệnh này. Gần đây em mới bị, đi khám thì không có biểu hiện gì bất thường. Em cảm ơn và votka cụ, mợ.

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Em chào các cụ, các mợ. Chẳng là 3 tháng gần đây em đi làm hay có hiện tượng tụt huyết áp, người rất mệt mỏi chân tay bủn rủn. Mong các cụ mợ tư vấn giúp em cách phòng và sơ cứu kịp thời khi bị bệnh này. Gần đây em mới bị, đi khám thì không có biểu hiện gì bất thường. Em cảm ơn và votka cụ, mợ.
Cụ chuẩn bị trà gừng hoặc kẹo gùng mang theo người, khi tụt thì uống luôn, sẽ đỡ ngay

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]

Mợ Dum

Xe tải
Triệu chứng: Tụt sức, xây xẩm mặt mày, mồ hôi toát ra như tắm,
Cách phòng: Người bị thấp huyết áp khi nào trên người cũng có kẹo ngọt, đặc biệt là kẹo gừng, khi gặp triệu chứng trên lập tức lấy kẹo nhai ngay. Ở nhà luôn có đường và gừng tươi.

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Nó tụt đến đâu rồi hả cụ? Tụt thì phải kéo lên. Em fun tí thôi. Bệnh này là bệnh kinh niên của cả gia đình em rồi. Cụ cứ giữ gìn sk,ăn uống ngủ nghỉ tốt là sẽ đỡ. Chứ em e không khỏi hoàn toàn được đâu

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nó tụt đến đâu rồi hả cụ? Tụt thì phải kéo lên. Em fun tí thôi. Bệnh này là bệnh kinh niên của cả gia đình em rồi. Cụ cứ giữ gìn sk,ăn uống ngủ nghỉ tốt là sẽ đỡ. Chứ em e không khỏi hoàn toàn được đâu
Em cứ lo nghĩ nhiều là lại bị và gầy đi trông thấy.

Mẹ em Nhím

Xe hơi
Em cứ lo nghĩ nhiều là lại bị và gầy đi trông thấy.
Cụ cứ tươi lên cho đời nó vui vẻ. Lo nghĩ cũng chả giúp được j đâu. Mọi chuyện đều có căn nguyên cả rồi

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cách phòng: Người bị thấp huyết áp khi nào trên người cũng có kẹo ngọt, đặc biệt là kẹo gừng, khi gặp triệu chứng trên lập tức lấy kẹo nhai ngay. Ở nhà luôn có đường và gừng tươi.
cụ ơi e cũng hay bị như vậy lúc bị thì e cũng không nhai nổi kẹo mà nước cũng không uống được lúc đó e chỉ nằm ngủ khoảng 5 phút là tỉnh dậy như thế có nguy hiểm không cụ

thuysinh.tl

Xe container
Triệu chứng huyết áp thấp thôi cụ ợ. Cái này chẳng khỏi hoàn toàn được đâu. Chịu khó bổ dưỡng, luyện tập thể thao ở mức vừa phải(không được quá sức không lại ngất) và tuyệt đối không để bị đói và nhỡ bữa. Em nghe nói huyết áp thấp nguy hiểm hơn huyết áp cao. Nếu quá sức, cử động mạnh đột ngột là có nguy cơ ngất xỉu. Em từng 3 lần ngất vì tụt huyết áp rồi ngất ở nhà rồi. Một lần ngã xây xước hết mặt nhưng may không bị nặng. Đa phần là đang nằm rồi đứng dậy đột ngột. Chú ý những điều trên thì chả phải ngại đâu.

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
Triệu chứng huyết áp thấp thôi cụ ợ. Cái này chẳng khỏi hoàn toàn được đâu. Chịu khó bổ dưỡng, luyện tập thể thao ở mức vừa phải(không được quá sức không lại ngất) và tuyệt đối không để bị đói và nhỡ bữa. Em nghe nói huyết áp thấp nguy hiểm hơn huyết áp cao. Nếu quá sức, cử động mạnh đột ngột là có nguy cơ ngất xỉu. Em từng 3 lần ngất vì tụt huyết áp rồi ngất ở nhà rồi. Một lần ngã xây xước hết mặt nhưng may không bị nặng. Đa phần là đang nằm rồi đứng dậy đột ngột. Chú ý những điều trên thì chả phải ngại đâu.
cám ơn cụ nhiều

MeTom123

Xe máy
đi bộ ngày 30p, ko nên tập các môn có cường độ mạnh, ăn ngủ điều độ thì sẽ bớt cụ nhé. Trước e cũng bị và thực hiện điều độ thấy đỡ chứ cái này như kiểu do cơ địa rồi khó mà khỏi hẳn đc

huy.mitalab

Xe hơi
Thấy người nó khác khác là có triệu chứng toát hồ hôi lạnh khắp toàn thân mẹt mỏi

haisonynx

Xe tăng
Em nghĩ cần phải chữa khỏi. chứ như mợ nói xử lí nhanh lúc đó. lúc khác lại bị.

MeTom123

Xe máy
Cụ chịu khó thể dục , ăn uống điều độ rồi 1 thời gian sẽ hết ạ. Trước cháu cũng bị đi khám bs chả bảo sao, rồi cháu thay đổi lối sống, cái gốc của vấn đề là sức khỏe phải ổn cụ nhé

Bui Phuong Lien

Xe máy
Cụ nhièu tuổi chưa để còn biét cách cjo phù hợp chứ

vanthanh2691

Xe máy
cụ ăn uống đầy đủ rèn luyện thể thao là ok mà

supga

Xe buýt
Cụ uống trà nóng pha với đường cũng được, uống 1 lúc là ổn

Just.kidding

Xe hơi
Bệnh từ bé của em đây, giờ thì ngon rồi.
1. Sáng dậy tập TD tầm 30p, uống cốc nước chanh ấm hoặc nước gừng ( tuyệt đối k uống nc gừng buổi tối nhé, cho dù lúc đó tụt h.áp)
2. Uống thêm Chromevital 2viên - 0.5l nước cái này là thuốc dành cho h.áp thấp
3. Ăn uống đúng giờ, trong người cụ nên có ít kẹo béo hoặc đậu nành, thỉnh thoảng nhâm nhi phòng hạ đường huyết. e thì trong người lúc nào cũng có :))
4. Đứng dậy từ từ, đột ngột là dễ choáng đầu rồi ngã chỏng mông đấy ạ. Lúc đó thì bầu trời tối đen như mực luôn.

Đấy, ngày xưa em huyết áp tụt suốt, sáng dậy nhìn lên trần nhà mà thấy nó cứ quay quay, phải nói là nôn thốc nôn tháo luôn ạ :-ss

saumt90

Xe đạp
Bác giống em rồi. Đi làm mỗi cái răng thôi mà đau quá cũng bị tụt huyết áp. Bác nên ăn uống cẩn thận. Không được nhịn, bỏ bữa. Lúc nào cũng phải có gừng và đường trong nhà. Tụt cái uống vào kéo nó lên ạ.