Em hỏi về Quảng trị

3_banh

Xe điện
Loang quang Quảng bình, Đà nẵng mãi, năm nay em định phi trâu vào Quảng trị, nhờ các cụ tư vấn giúp bãi biển nào ở Quảng trị tương đối ổn (sạch đẹp) có khách sạn, nhà nghỉ ăn uống phong phú, em đọc thấy có Cửa Tùng, Cửa Việt mà nhìn ảnh thấy đìu hưu quá ko biết loang quanh ăn uống thế nào. Vậy nhờ các cụ tư vấn bãi nào ổn, khách sạn nào và loang quanh ăn uống chỗ nào.
Em rót vodka sẵn mời các cụ!

IAF

Xe hơi
Cửa Việt bãi tắm đẹp nhưng giờ này còn lạnh, chưa tắm được cụ ạ. Tầm này ở vắng mà cụ.
- Ngủ:
+ Cửa Việt: Sepon bontique resort.
+ trong tp Đông Hà: Golden hotel - đường Lê Duẩn, khách sạn Hữu Nghị - 66 Trần Hưng Đạo 0533852361, ks Mường Thanh, ks Đông Trường Sơn. trước em hay ở Hữu Nghị, sân rộng, giá bình dân. Sang choảnh thì Sài Gòn Đông Hà.
- Ăn:
+ Đông Hà: cơm - nhà hàng Tân Châu 1 -QL1 (tôm xóc tỏi); Tân Châu 3 - Trần Phú - bên đường tầu hoả; thịt thú rừng - nhà hàng Phi Yến - QL9 - gần ngã ba giao với đường HCM, nhậu- nhà hàng Phi Thuyền - đg Bà Triệu - ngồi thuyền trên sông (heo quay).
+ Hải sản thì ra Cửa Tùng, nhà hàng Eo biển xanh (tôm hùm baby ngon) hoặc Cửa Việt các quán bên bãi biển.
- Cà phê: Nét Xưa đối diện bảo tàng (gần ks HNghi). Cà phê Phố xưa gần sân vận động, Thuỷ Diệp cà phê từ đường Hùng Vương rẽ vào.
Cách đây 3, 4 năm em lượn Quảng Trị suốt thì list ăn ngủ của em luôn như vậy. giờ không vào nhưng chắc cũng không khác nhiều.

BINH MINH 07

Xe điện
Loang quang Quảng bình, Đà nẵng mãi, năm nay em định phi trâu vào Quảng trị, nhờ các cụ tư vấn giúp bãi biển nào ở Quảng trị tương đối ổn (sạch đẹp) có khách sạn, nhà nghỉ ăn uống phong phú, em đọc thấy có Cửa Tùng, Cửa Việt mà nhìn ảnh thấy đìu hưu quá ko biết loang quanh ăn uống thế nào. Vậy nhờ các cụ tư vấn bãi nào ổn, khách sạn nào và loang quanh ăn uống chỗ nào.
Em rót vodka sẵn mời các cụ!
Quảng Trị thì cụ AIF đã nói rồi, 30/4 năm ngoái em cũng ở Sepon Boutique resort (Cửa Việt), nói chung là ổn, ăn uống cũng dễ vì bên kia bờ biển có hàng quán dài, cua ở đây thì tuyệt ngon. Chỉ có điều hơi buồn, nếu đi đông thì ok, cụ có thể đi thăm thú cầu Hiền Lương, Thành Cổ, Địa đạo Vĩnh Mốc (ở Cửa Tùng cách 14km đi đường ven biển). Ngoài ra cụ có thể đi thăm Khe Sanh, sân bay Tà Cơn, Cửa khẩu Lao Bảo...
Còn Lăng Cô, em nghĩ về biển thì rất đẹp, hải sản tuyệt vời, giá cả em nghĩ là mềm so với các khu du lịch khác. Ở đây cụ có thể leo lên Đèo Hải vân rất đẹp, đi vườn quốc gia Bạch Mã, Đầm Lập An, cảng Chân Mây...ngoài ra cụ có thể lượn về Huế chơi cũng hay.
Đã đi nhiều nơi nhưng có hai thứ ở đây em thích nhất là Biển đẹp và hải sản !

3_banh

Xe điện
Em nghĩ tầm sát 30/4 thì tắm táp vô tư rồi, em định đi quảng trị cho lạ, vợ lại muốn lăng cô. Cả 2 em chưa đi. Nhà em chủ yếu nghỉ ngơi nên ăn ngủ nghỉ là chính, tối có chỗ đông vui tí thì hay. Quảng trị thì cửa việt hay cửa tùng hay hơn? Em nghe đến cửa lại sợ như cửa sông nước nó ko đc đẹp.
Tiện hỏi các cụ quảng trị ksan nào sát biển bơi biển đc mà bơi bể bơi cũng đc mà giá hợp lý. Ăn uống ở cửa việt hay cửa tùng chỗ nào tiện, ngon bổ hợp lý hơn?
Lăng cô em thấy nhiều cụ khen cái T26 có vẻ ổn.

BINH MINH 07

Xe điện
Em nghĩ tầm sát 30/4 thì tắm táp vô tư rồi, em định đi quảng trị cho lạ, vợ lại muốn lăng cô. Cả 2 em chưa đi. Nhà em chủ yếu nghỉ ngơi nên ăn ngủ nghỉ là chính, tối có chỗ đông vui tí thì hay. Quảng trị thì cửa việt hay cửa tùng hay hơn? Em nghe đến cửa lại sợ như cửa sông nước nó ko đc đẹp.
Tiện hỏi các cụ quảng trị ksan nào sát biển bơi biển đc mà bơi bể bơi cũng đc mà giá hợp lý. Ăn uống ở cửa việt hay cửa tùng chỗ nào tiện, ngon bổ hợp lý hơn?
Lăng cô em thấy nhiều cụ khen cái T26 có vẻ ổn.
Nếu nghỉ dưỡng thì Lăng Cô hợp hơn vì có nhiều resort đẳng cấp hơn Banyan tree, angsana, Vedena lagoon toàn 5*, ngoài ra còn một số 3* nữa, hải sản thì vô bờ với Bé Thân, Bé đen...
Quảng Trị thì ít resort hơn, theo em được biết chỉ có Sepon boutique thôi, biển ở đây em nghĩ không đẹp bằng và buồn hơn Lăng Cô.

3_banh

Xe điện
Nếu nghỉ dưỡng thì Lăng Cô hợp hơn vì có nhiều resort đẳng cấp hơn Banyan tree, angsana, Vedena lagoon toàn 5*, ngoài ra còn một số 3* nữa, hải sản thì vô bờ với Bé Thân, Bé đen...
Quảng Trị thì ít resort hơn, theo em được biết chỉ có Sepon boutique thôi, biển ở đây em nghĩ không đẹp bằng và buồn hơn Lăng Cô.
Cám ơn cụ, thế có khi em nghe bà cả phi vào Lăng cô. Đi lăng cô chắc làm 2 chặng cho đỡ vội, ngày 1 hn - đồng hới, sáng ngày 2 đồng hới - lăng cô. Lúc về nghỉ đêm ở Vinh hay Hà tĩnh gì đấy.
Năm ngoái chạy đg HCM nghỉ đêm ở khu resort Hải thượng lãn ông hay phết, ăn dê ở đó cũng ngon.

BINH MINH 07

Xe điện
Cám ơn cụ, thế có khi em nghe bà cả phi vào Lăng cô. Đi lăng cô chắc làm 2 chặng cho đỡ vội, ngày 1 hn - đồng hới, sáng ngày 2 đồng hới - lăng cô. Lúc về nghỉ đêm ở Vinh hay Hà tĩnh gì đấy.
Năm ngoái chạy đg HCM nghỉ đêm ở khu resort Hải thượng lãn ông hay phết, ăn dê ở đó cũng ngon.
Em sợ tầm này đặt phòng hơi khó và chát cụ ạ, nhà em đi đâu toàn đặt trước vài tháng.

IAF

Xe hơi
Nếu chỉ xét riêng bãi tắm, bơi lội thì em đánh giá Cửa Việt còn thích hơn Lăng Cô, nước trong vắt (mặn hơn so với Cửa Lò), sóng nhẹ, bãi cát rất dài và thoải đều. Do em thích bơi nên đây là một trong những bãi tắm mà em rất thích.
Cửa Tùng không còn là bãi tắm như xưa nữa rồi, không tắm được.
Còn nghỉ ngơi thì Lăng Cô hơn, cảnh đẹp hơn, khách sạn, resort nhiều hơn.
Ăn, ngủ,... thì Cửa Tùng, Cửa Việt rẻ hơn Lăng Cô, chắc do thu nhập, mức sống ở đây thấp hơn.
Du lịch Quảng Trị chủ yếu là tìm về cội nguồn, thăm thú các địa danh lịch sử: địa đạo Vĩnh Mốc, Nghĩa trang Trường Sơn, Nghĩa trang Đường 9, sân bay Tà Cơn, Khe Sanh, thành cổ Quảng Trị...
Ở Đông Hà - Quảng Trị thì vui chơi ít chỗ lắm, buổi tối buồn, em mò mãi mới được cái bar Nonstop giải khuây.
Tầm cuối tháng 6, đầu tháng 7 người trong nghĩa trang đông hơn bãi biển. :)) Cụ nên cho bà cả đi cho biết, nhưng em khuyên đừng lên cửa khẩu Lao Bảo, chả có gì.
Em thì ít qua đêm ở Lăng Cô (buổi tối buồn chả kém), toàn phi quá vào Đà Nẵng.

3_banh

Xe điện
Nếu chỉ xét riêng bãi tắm, bơi lội thì em đánh giá Cửa Việt còn thích hơn Lăng Cô, nước trong vắt (mặn hơn so với Cửa Lò), sóng nhẹ, bãi cát rất dài và thoải đều. Do em thích bơi nên đây là một trong những bãi tắm mà em rất thích.
Cửa Tùng không còn là bãi tắm như xưa nữa rồi, không tắm được.
Còn nghỉ ngơi thì Lăng Cô hơn, cảnh đẹp hơn, khách sạn, resort nhiều hơn.
Ăn, ngủ,... thì Cửa Tùng, Cửa Việt rẻ hơn Lăng Cô, chắc do thu nhập, mức sống ở đây thấp hơn.
Du lịch Quảng Trị chủ yếu là tìm về cội nguồn, thăm thú các địa danh lịch sử: địa đạo Vĩnh Mốc, Nghĩa trang Trường Sơn, Nghĩa trang Đường 9, sân bay Tà Cơn, Khe Sanh, thành cổ Quảng Trị...
Ở Đông Hà - Quảng Trị thì vui chơi ít chỗ lắm, buổi tối buồn, em mò mãi mới được cái bar Nonstop giải khuây.
Tầm cuối tháng 6, đầu tháng 7 người trong nghĩa trang đông hơn bãi biển. :)) Cụ nên cho bà cả đi cho biết, nhưng em khuyên đừng lên cửa khẩu Lao Bảo, chả có gì.
Em thì ít qua đêm ở Lăng Cô (buổi tối buồn chả kém), toàn phi quá vào Đà Nẵng.
Cám ơn cụ, tối mà ko có chỗ chơi thì buồn quá nhỉ. Lao bảo em đi rồi chả có gì.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Nghỉ Lăng Cô, giá mềm cụ tham khảo Khu T26 hoặc Lang Co Beach Resort đáp ứng được tiêu chí dv và sát biển, có bể bơi luôn đó.
Nếu nghỉ lễ 30.4 có phụ thu hơi cao. Tuy nhiên còn phòng.
Cụ nhanh chốt Quảng Trị hay Lăng Cô và đặt phòng nếu nghỉ đúng Lễ nhé!

3_banh

Xe điện
Nghỉ Lăng Cô, giá mềm cụ tham khảo Khu T26 hoặc Lang Co Beach Resort đáp ứng được tiêu chí dv và sát biển, có bể bơi luôn đó.
Nếu nghỉ lễ 30.4 có phụ thu hơi cao. Tuy nhiên còn phòng.
Cụ nhanh chốt Quảng Trị hay Lăng Cô và đặt phòng nếu nghỉ đúng Lễ nhé!
Cụ làm dv ạ? Báo em phòng t26 và lang co beach resort 3 đêm 26-28/4 với nhé

chuot_bach

Xe tăng
Nếu ưu tiên tắm biển thì cụ nên đi Lăng Cô, bờ biển ở Quảng Trị không đẹp -> ít khách -> các dịch vụ sẽ kém hơn. Đồ biển có thể rẻ hơn và tươi hơn ( chỉ là có thể thôi nhé). Nêu đi Quảng Trị thì cụ hướng sang du lịch tâm linh hơn là nghỉ dưỡng. Ở Quảng Trị, theo em chỉ có Sepon Boutique resort (Cửa Việt) là tạm phù hợp với việc nghỉ dưỡng nhưng từ đó muốn đi chơi đâu cũng khó (vì đều tương đối xa).
@ cụ đã ở résort Hải Thượng Lãn Ông rùi ah, khu đó hay đấy? em đang tính vào đó nghỉ ngơi mấy hôm vì xung quanh đó cũng nhiều điểm hay mà chưa nghiên cứu kỹ được.

3_banh

Xe điện
Nếu ưu tiên tắm biển thì cụ nên đi Lăng Cô, bờ biển ở Quảng Trị không đẹp -> ít khách -> các dịch vụ sẽ kém hơn. Đồ biển có thể rẻ hơn và tươi hơn ( chỉ là có thể thôi nhé). Nêu đi Quảng Trị thì cụ hướng sang du lịch tâm linh hơn là nghỉ dưỡng. Ở Quảng Trị, theo em chỉ có Sepon Boutique resort (Cửa Việt) là tạm phù hợp với việc nghỉ dưỡng nhưng từ đó muốn đi chơi đâu cũng khó (vì đều tương đối xa).
@ cụ đã ở résort Hải Thượng Lãn Ông rùi ah, khu đó hay đấy? em đang tính vào đó nghỉ ngơi mấy hôm vì xung quanh đó cũng nhiều điểm hay mà chưa nghiên cứu kỹ được.
Hải thượng lãn ông em nghỉ qua đêm nên chưa khám phá đc gì, chiều đến thì có ông bạn địa phương kéo đi nhậu, sáng lại đi tiếp, nhưng cảnh quan khu đó bình yên lắm.

IAF

Xe hơi
Lang Co Beach cụ nên xem xét lại, cụ nào tư vấn chắc chưa ở đấy bao giờ.
Đoàn em ở đấy cách đây 7 năm, em bị mất ngủ. Đêm 4 ông đang ngồi chơi thì bị các chị em xông vào phòng, kêu éo dám ngủ. Cửa sổ phòng nhìn ra nghĩa trang. Thế là mấy bả chiếm luôn giường ngồi buôn dưa, mấy ông bị các bà bắt ngồi đất không cho đi đâu hết. :)) báo hại em cũng chẳng ngủ đc.

IAF

Xe hơi
2 địa điểm cụ đang cân nhắc thì theo em chọn 1 thôi. Cả 2 đều buồn buổi tối. Cụ nên chọn thêm Huế hoặc thêm tí thời gian vào ĐN cho sầm uất tí. QTri hoặc Lăng Cô chỉ ở 1 đêm thôi.

Website
toursinhcafe.com.vn
Quảng Trị buồn cụ ạ. Vẫn còn thưa điểm ăn chơi lắm

3_banh

Xe điện
2 địa điểm cụ đang cân nhắc thì theo em chọn 1 thôi. Cả 2 đều buồn buổi tối. Cụ nên chọn thêm Huế hoặc thêm tí thời gian vào ĐN cho sầm uất tí. QTri hoặc Lăng Cô chỉ ở 1 đêm thôi.
Nhà em năm ngoái ở huế 1 tuần rồi, đà nẵng đi cũng nhiều, nên em định đi chỗ chưa đến, nhà em thường đi đâu chủ yếu nghỉ ngơi chứ cũng ít di chuyển mặc dù đi xe nhà

Phuco2007

Xe lăn
Nếu cơm bình dân thì cụ qua quán cơm Âm phủ - TP Đông Hà- gọi món canh rau rừng, cá bớp sốt. Khi về mua vài cân ớt xanh để ngâm dấm + ít hạt tiêu là okie! Tiện thể vơ vài két whisky Laos về uống như Blended Whisky ợ:x

3_banh

Xe điện
Nếu cơm bình dân thì cụ qua quán cơm Âm phủ - TP Đông Hà- gọi món canh rau rừng, cá bớp sốt. Khi về mua vài cân ớt xanh để ngâm dấm + ít hạt tiêu là okie! Tiện thể vơ vài két whisky Laos về uống như Blended Whisky ợ:x
Tks cụ. Whisky Lào em ko dám uống, em sang Lào toàn uống Kongsaden lúc đầu hơi đắng tí mà sau vào lắm