em hoi ve thu tuc mua xe o Sai Gon sau do chuyen ra Ha Noi dang ky. ca bac giup nhe!

lainghiemtuc

Xe đạp
Thực tình là nhân đây em cưng giãi bày luôn: em thì máu mê oto từ bé cơ. dưng mà khổ nỗi là hoàn cảnh gia đình kinh tế khó khăn bố mẹ cho ăn học đến giờ là cực tốt rồi. Dưng mà ( lại phải DƯNG) máu mê xe trong em lại trỗi dậy: em quyết đi học lái xe( xong mấy tháng rồi! học ở HV CẢNH SÁT ý).học xong nhìn nghan sách thấy còn khoảng 4 chuc chai. em mới thuyết phục vợ cho mua xe NIVA trong Sài Gòn sau đó chuyển ra Hà Nội làm các thủ tục. vợ em đã ký!
theo nguồn tin tình báo đáng tin cậy thì NIVA trong Sài Gòn ngon và rẻ hơn Hà Nội. hiện nay em đã có 1 vài địa chỉ nhưng chưa xác minh được có đúng như quảng cáo không?
bác nào biết thông tin về NIVA cho em thêm thông tin nhé.
quan trọng nhất là tư vấn giúp em xem 1.CÁCH XEM XE-2THU TỤC CHUYỂN ĐỔI VÙNG CÓ GÌ KHÓ KHĂN KHÔNG?-3CO GÌ PHẢI LƯU Ý KHI MUA XE CŨ KHÔNG Ạ.
XIN ĐA TẠ CÁC BÁC NHIỀU:102:!

civic8820

Xe hơi
4 chục chai thì hơi khó tư vấn bác ạ, đăng ký thì đơn giản thôi, rút hồ sơ ra hà nội đăng ký như xe bình thường thôi, em chỉ sợ đăng kiểm hơi khó ( vì chắc xe đã thay thế nhiều rồi). bác xem xe thì tốt nhất là kiếm cái gara nào đấy rồi bảo người bán đưa xe qua kiểm tra tổng thể , cho bọn gara tiền để nó tư vấn cho là hay nhất, người thực việc thực.
chúc bác may mắn!

lainghiemtuc

Xe đạp
Thôi tốt nhất 40 quả đấy cầm mà đi taxi bạn ạ , bạn chạy con đấy mà không tính phải như nào theo sau à ?
Còn chuyện xem xe thì bạn hỏi như thế thì không ai người ta bảo bạn đâu , anh em trên chợ là thợ là thuyền họ cũng phải học từ từ từng ly từng tý một , họ mất tiền , mồ hôi nữa cơ.
Còn chuyện rổ rá thì nói thật nhé tôi chưa bao giờ chê dân Sài Gòn làm xe dở mà phải nói họ làm cực hay nhưng giá thì nhớ nhé : không hề rẻ đâu , những con rẻ hơn so với ngoài này là nhưng con được Zu mông cực ngọt đó .
Tôi nghĩ bạn nên làm việc khá , khá khẩm hơn thì tính con ngon ngon bạn ạ .
Vài lời góp ý với bạn , chúc bạn thành công .
cảm ơn bác đã cho tôi lời khuyên nhé! tôi sẽ nghiên cứu tiếp vậy.

Chỉnh sửa cuối:

lainghiemtuc

Xe đạp
4 chục chai thì hơi khó tư vấn bác ạ, đăng ký thì đơn giản thôi, rút hồ sơ ra hà nội đăng ký như xe bình thường thôi, em chỉ sợ đăng kiểm hơi khó ( vì chắc xe đã thay thế nhiều rồi). bác xem xe thì tốt nhất là kiếm cái gara nào đấy rồi bảo người bán đưa xe qua kiểm tra tổng thể , cho bọn gara tiền để nó tư vấn cho là hay nhất, người thực việc thực.
chúc bác may mắn!
cảm ơn bác civic8820 nhiều nhé!

ferrarimachino

Xe hơi
em cũng định chuyển celica từ trong đó ra, bác cứ múc đi đừng nghe cản, cóa 40 chai thui mà>bác đi cùng em