[Funland] Em ích kỉ không?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Diễm.

Xe tải
Em trai em năm cuối, học ngành dược mà nó đang đăng kí đi tình nguyện ở Sài Gòn chống dịch các cụ ạ.
Biết là nó lớn rồi kệ nó nhưng buồn quá. To con khoẻ mạnh gì thì không nói, đây người thì yếu, ăn thì ít. Hồi năm nhất cứ không ăn sáng tụt huyết áp là ngất mấy lần rồi.
Vào đó làm sao chịu được.
Chưa kể dịch đang quá nguy hiểm mà chui vào đó. Em khuyên thì nó bảo em ích kỉ, ai cũng như em thì cả sài gòn chết hết rồi.
Em báo với bố mẹ để bố mẹ em bảo nó nhưng nó cũng không nghe. Bảo tiêm rồi không sợ, nó muốn được trải nghiệm... Rồi nó mắng em là thuộc loại người ích kỉ chỉ biết lo cho mình.

Có phải em ích kỉ thật không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

zinhaicau

Xe điện
Cho nó trải sự đời thôi ạ. Tiêm rồi cũng ổn. Học y dược mà dịch nằm nhà nghe cũng hơi sái.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Diễm ích kỉ giống nhiều người, cả em nữa. Họ còn bốc thăm xem ai phải vào chiến tuyến cơ, ai không may thì vào chiến tuyến và được lên tivi, khẩu trang kín mít, tất nhiên

hamcuare!

Xe container
Diễm ích kỉ giống nhiều người, cả em nữa. Họ còn bốc thăm xem ai phải vào chiến tuyến cơ, ai không may thì vào chiến tuyến và được lên tivi, khẩu trang kín mít, tất nhiên
E nghĩ tích cực hơn thì đó là sự công bằng :) k hẳn tiêu cực.

Chontenkhac

Xe tải
Cho nó đi xông pha cho khoẻ chứ giữ như trẻ con thế bao giờ mới lớn

dz0r0

Xe điện
Cụ khuyên em cụ vì muốn điều tốt cho nó. Em cụ không nghe vì em cụ có chính kiến của mình. Nhưng cuối cùng cụ không phải là em cụ, em cụ không phải là cụ. Vậy hãy để em cụ làm theo quyết định của mình và tự chịu trách nhiệm cũng như tận hưởng kết quả của quyết định đó. Nếu em ở vào địa vị cháu em cụ, em cũng sẽ xung phong.

doccocuukiem

Xe điện
Sống chết có số, tát cho nó mấy phát, chửi cho nó một trận, nếu nó sợ nghĩa là loại còn non nớt chẳng qua bốc đồng lên muốn thể hiện, lúc đó bắt nó ở nhà, cái loại thân lo chưa xong. Còn nếu nó không sợ, thản nhiên chấp nhận nghĩa là thằng có bản lĩnh thật sự quyết xông pha để rèn luyện, thế thì cho nó đi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ tích cực hơn thì đó là sự công bằng :) k hẳn tiêu cực.
Em có nói tiêu cực gì đâu?...
Em chỉ lo thân mình thôi, thi thoảng kiếm đc tí thì đóng góp bằng cách này hay cách khác. Lao ra chiến tuyến thì em nhường người dũng cảm, có chuyên môn hoặc không may mắn

Chỉnh sửa cuối:

Diễm.

Xe tải
Sống chết có số, tát cho nó mấy phát, chửi cho nó một trận, nếu nó sợ nghĩa là loại còn non nớt chẳng qua bốc đồng lên muốn thể hiện, lúc đó bắt nó ở nhà, cái loại thân lo chưa xong. Còn nếu nó không sợ, thản nhiên chấp nhận nghĩa là thằng có bản lĩnh thật sự quyết xông pha để rèn luyện, thế thì cho nó đi
Em chăngr biết sao nhưng nó là đứa ương bướng lỳ lợm, đã quyết rồi thì đừng ai can thiệp kể cả mẹ có khóc!

dz0r0

Xe điện
Em có nói tiêu cực gì đâu?...
Em chỉ lo thân mình thôi, thi thoảng kiếm đc tí thì đóng góp bằng cách này hay cách khác. Lao ra chiến tuyến thì em nhường người dũng cảm hoặc không may mắn
Mình già rồi thì nghĩ vậy là đúng chứ các cháu nó trẻ thì nên ủng hộ xông pha cụ ơi. Kinh nghiệm sống học được từ những sự kiện này cũng tốt lắm. Chưa kể nó sẽ là hồi ức đẹp của thời thanh niên sôi nổi sau này.

Diễm.

Xe tải
Mình già rồi thì nghĩ vậy là đúng chứ các cháu nó trẻ thì nên ủng hộ xông pha cụ ơi. Kinh nghiệm sống học được từ những sự kiện này cũng tốt lắm. Chưa kể nó sẽ là hồi ức đẹp của thời thanh niên sôi nổi sau này.
ngồi 1 chỗ nói như cụ thì hay lắm. Các cụ thì chẳng muốn quá có đội tình nguyện hỗ trợ dịch. Thử con em của cụ xông pha vào đấy thì cụ có nói được những câu như vậy nữa k nhỉ

nvtung1

Xe tăng
Xét cho cùng Bạn và Bố Mẹ bạn có sống được cuộc đời của Em bạn đâu.
Em bạn không được phép chọn cách sinh ra, nhưng em bạn được phép chọn cách sống.
Bạn cũng không sai. Lo cho người thân ruột thịt là bản năng con người mà.
Em bạn tiêm rồi nên cũng không lo đâu.
Lao đầu vào chỗ khó cũng là cách trưởng thành.
Đúng là lúc này cần sự dấn thân và chia sẻ để cả nước vượt qua đại dịch.

Em trai em năm cuối, học ngành dược mà nó đang đăng kí đi tình nguyện ở Sài Gòn chống dịch các cụ ạ.
Biết là nó lớn rồi kệ nó nhưng buồn quá. To con khoẻ mạnh gì thì không nói, đây người thì yếu, ăn thì ít. Hồi năm nhất cứ không ăn sáng tụt huyết áp là ngất mấy lần rồi.
Vào đó làm sao chịu được.
Chưa kể dịch đang quá nguy hiểm mà chui vào đó. Em khuyên thì nó bảo em ích kỉ, ai cũng như em thì cả sài gòn chết hết rồi.
Em báo với bố mẹ để bố mẹ em bảo nó nhưng nó cũng không nghe. Bảo tiêm rồi không sợ, nó muốn được trải nghiệm... Rồi nó mắng em là thuộc loại người ích kỉ chỉ biết lo cho mình.

Có phải em ích kỉ thật không các cụ?

kites1

Xe điện
Tâm lý lo lắng thôi, chẳng có gì gọi là ích kỷ. Tuy nhiên, cậu em của mợ đã lớn rồi. Nên tôn trọng quyết định của cậu ấy . Cứ nghĩ rằng, chuyến đi sẽ mang lại lợi ích trải nghiệm cho bản thân cậu ta mong muốn. Tuy nhiên, bạn và gia đình, nhắc nhở cậu ta nhớ liên lạc mỗi ngày, để báo bình an.

Khi con trẻ lớn rồi, bố mẹ có cản , vì lo lắng, cũng không thể cản được đâu. Đành phải để con làm theo ý muốn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Em xem vê tê vê còn thấy bảo có rất nhiều những y bác sỹ bỏ lại vợ trẻ con thơ cha già mẹ yếu để xung phong ra tuyến lửa, ngẫm thấy thật vô cùng hổ thẹn luôn.
Thôi thì nằm im thở khẽ chém on lai vậy

vingraux

Xe tăng
Báo đăng bài và ảnh nhân viên y tế bệnh viên C lên đường vào nam mà nước mắt lưng tròng. Em tin là khóc thật.

Tit_mu_tap

Xe tăng
Viên ngọc còn phải gọt dũa mới sáng được, thanh niên có ý chí cụ phải ủng hộ mới đúng. Sợ thì zzz

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E mợ tiêm rồi thì cũng k quá lo đâu, mợ nên ủng hộ e ấy, nhớ nhắc giữ sk, chúc bình an tới e mợ.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Ích kỷ hay ko thì giải quyết vấn đề gì, dù thế nào thì cậu em cũng xung phong đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng