[Funland] Em không thích Messi.

namphong12

Xe container
Em nghĩ M10 đi đâu cũng sẽ thành công. Vì tài năng vượt trội. Các đội bóng sẽ thấy đổi chiến thuật xoay quanh hắn ta. Thiệtttttt

Em thấy cụ càng ngày luyên thuyên , tự nhiên cụ nhảy vào còm nhiệt tình mà không hiểu cụ muốn nói gì ? Không hiểu cụ có hiểu các còm trước của em không ?

Mà thôi cũng chiều cụ nhé

" Cụ thể, siêu sao người Argentina chỉ chạy được 89,9 mét mỗi phút, tức chỉ khoảng 8,1 km mỗi trận. Con số này chỉ hơn duy nhất 1 cầu thủ (trong tổng số 219 người) là trung vệ Eric Bailly của Manchester United. Theo thống kê, trung vệ người Bờ Biển Ngà chạy được bình quân 88,2 mét mỗi phút "

Cụ coi trong này những cầu thủ di chuyển nhiều nhất ở C1 nhé . Mà đấy là khi Messi còn trẻ hơn bây giờ 3 tuổi đấy .

Còn đây thống kê của Real mùa bóng 2017 năm họ đoạt cú đúp C1 + chức VDQG với đội hình khủng nhất , cầu thủ di chuyển cũng thuộc dạng nhiều nhất .
Và đây là thống kê của giải Anh
Messi chỉ lo tấn công nên di chuyển ít là phải rồi cụ, M10 khác gì anh CR7 đâu, mất bóng là đi bộ, ko tranh chấp, kể cả chúng nó đi qua mình cũng kệ, ko quan tâm
Còn tính hiệu quả thì vẫn còn nguyên, mặc dù có giảm sút đôi chút so với thời Barca và Real đỉnh cao nhưng phải nói M10 & CR7 vẫn cân hết các ngôi sao đương đại

Lê wan đót ki thì ở Bayer vô đối Bundesliga rồi, vô địch hàng chục năm nay rồi
Mpape vs Neymar thì ở dạng best thôi ko phải huyền thoai, Mpape thì ko biết có phát triển đc thêm ko còn neymar thì hết của rồi
...................

Tamsach

Xe tăng
M10 và MU em ko ưa cả hai. Em là fan của Liverpool và OM

Dan du an

Xe cút kít
Cả đống ngôi sao bóng đá, có ngôi sao thật, có ngôi sao lên nhờ truyền thông. Ví dụ quả thủ môn gì của mình quá nổi trong nước sau cái giải trẻ ở Trung Quốc đó, còn nổi hơn hầu hết sao xịn ở các nước khác, tất nhiên không so được với tầm sao thật sự. Mẹc xi thì chắc có nhiều người thích rồi. Con bé trước làm cùng em chưa chồng lúc nào cũng ôm ảnh anh ấy đi ngủ. Nói chung anh ấy xứng đáng thôi, đá như thế các cụ còn chê gì nữa. Tất nhiên vì là sở thích nên có người sẽ thích cầu thủ khác, kể cả hậu vệ, tiền vệ cánh chứ chắc gì cứ phải là tiền đạo ghi bàn liên tục. Còn với các ông cá độ thì cứ thằng nào ghi bàn đều cho các ông ăn là yêu hết.

beomap2

Xe container
Ghét mấy thằng đá giỏi, nhiều tiền mà không cho mình

Wakeup

Xe điện
Em không ghét, cũng không thích Messi nhưng ghét bọn cules cuồng chê bai tất cả các cầu thủ khác, nâng bi Messi những chuyện không có thật ngoài bóng đá như cho Ronaldinho 4tr đô để cứu vụ đi tù vì hộ chiếu giả, rồi đã ký với CLB mới với lương+lót tay lên đến gần 800tr đô sau vụ Bruno fax,....
Haiz, hóa ra toàn tin thất thiệt do báo đưa ra mà tin sái cổ một cách mù quáng.

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Davis Silva sao nó đá ngoại hạng Anh vẫn làm vua bao năm. Vẫn bá đạo. Người bé tí. Trình thì sao so với messi được. Cụ giải thích hộ cái
Cụ biết David Silva nó sang NHA từ năm bao tuổi không? Sang đá ở NHA năm 24 tuổi nên có thời gian thích nghi với bóng đá Anh. Còn Messi thì giờ 34 tuổi rồi thì rất khó thích nghi với phong cách đá thể lực ở NHA được. Xem bọn cầu thủ nó chạy với va chạm thì sức Messi tuổi này không kham nổi.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ biết David Silva nó sang NHA từ năm bao tuổi không? Sang đá ở NHA năm 24 tuổi nên có thời gian thích nghi với bóng đá Anh. Còn Messi thì giờ 34 tuổi rồi thì rất khó thích nghi với phong cách đá thể lực ở NHA được. Xem bọn cầu thủ nó chạy với va chạm thì sức Messi tuổi này không kham nổi.
Thì cụ yên tâm , không đời nào Messi nó sang Anh đâu ? Chọn điểm đến nó cũng tính toán so đo kỹ lắm chứ ? Và em nghĩ cũng không clb của Anh hỏi mua Messi đâu vì nhiều lý do , may ra thì có anh Pep .

Kia_fote

Xe điện
Cụ lại bảo Messi vẽ vời , một trong những top qua người nhất TG đó bác , tối giản hết các skill ko như Neymar mà lại rất hiệu quả , cái sai của bác nữa là kêu Messi ko khổ luyện bằng Ro , tôi cá là con hơn , mắc bệnh chậm phát triển từ nhỏ Barca mua về chữa mà bác biết rồi đấy bóng đá đỉnh cao nhỏ con mà ko khổ luyện thì ko bao giờ đc như bây giờ , NC như bác kiểu như Messi đẻ ra đã như thế rồi , đầy ông sao trẻ sớm nở chóng tàn nhiều như lợn con trên TG ông biết vì sao ko vì bệnh ngôi sao ăn chơi ít tập luyện đấy , xem phim siêu nhân thì sinh ra là nó có sẵn siêu nhân trong người rồi bác ak 🤭
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Em không phải là fan của M10 hay R7, nhưng quả thực em tôn trọng M10 hơn, vì phải phấn đấu cực kỳ vất vả về thể lực mới đc như ngày hôm nay. Kỹ thuật cá nhân hay nhất thế giới (nếu ko nói là duy nhất) nhưng ko hề lạm dụng và luôn tôn trọng đối phương!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hải Quế của bác ở đáy giếng bác nghĩ là phượng hoàng à. Đi so sánh với siêu sao thế giới có phải trò hề ko ??? Nói cho vui thì ok.
Vui nhưng cũng thật mà cụ, cái thiếu của em Hải Quế chỉ là thiếu sự quyết tâm, phấn đấu chuyên nghiệp để ra nước ngoài thi đấu thôi. Anh ngại xa gia đình và ngôn ngữ cũng là rào cản. Chứ đá rắn nhưng đúng luật và đá đầu óc, phán đoán, đọc vị, bắt bài tình huống theo em là hay nhất VN 20 năm trở lại đây ạ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Các siêu sao này có tên trong danh sách tỉ phú thế giới không các cụ nhỉ ?
thu nhập khủng quá !

xitruman

Xe buýt
Em thì lại thích cả Ronaldo và Mẹc xi. Giờ kg còn sự cạnh tranh này, cảm thấy tiếc quá.

ubisapro

Xe trâu
Các cụ Thích hay ko thích thì Si lùn cũng ko quan tâm đâu ợ :D

Vui nhưng cũng thật mà cụ, cái thiếu của em Hải Quế chỉ là thiếu sự quyết tâm, phấn đấu chuyên nghiệp để ra nước ngoài thi đấu thôi. Anh ngại xa gia đình và ngôn ngữ cũng là rào cản. Chứ đá rắn nhưng đúng luật và đá đầu óc, phán đoán, đọc vị, bắt bài tình huống theo em là hay nhất VN 20 năm trở lại đây ạ.
Thế thì sao ạ. Đòi bắt được messi em nghĩ là có hỏi cậu í chắc cậu í cũng xấu hổ ko dám trả lời đâu. Vì chênh lệch trình độ như lớp 1 với lớp 12. Bắt mấy ông Hàn ô Iran còn oẳng nữa là siêu sao thế giới

Thế messi sang từ năm 24 tuổi thì có kham được ko ạ ?

thanh040506

Xe trâu
Messi sang năm mà làm cái WC thì vượt Maradona luôn.

Vulq71

Xe container
Thế thì sao ạ. Đòi bắt được messi em nghĩ là có hỏi cậu í chắc cậu í cũng xấu hổ ko dám trả lời đâu. Vì chênh lệch trình độ như lớp 1 với lớp 12. Bắt mấy ông Hàn ô Iran còn oẳng nữa là siêu sao thế giới
Ôi dồi, cụ cứ trình bày nhiều. Cụ cứ bảo cụ kia trên thế giới này hậu vệ nào 1 bắt 1 kèm được Messi thì cứ show ra hộ em với.