em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

hatatthanh2008

Xe buýt
Nếu bị ở chỗ cổ bô thì xử lý đơn giản cụ ạ.em tưởng kêu trong động cơ...khi ga lên nó như 1 tràng aka 47.mà cụ ở đâu ạ...động cơ cress là 22R
Kiếm cho em cái roăng của ống xả với cổ pô nhá, tiếng kêu khó chịu lắm. Nhất là lúc đêm hôm hàng xóm tưởng xe tăng tập trận

hatatthanh2008

Xe buýt
Lúc mua của người quen nên tin tưởng. Có ai ngờ nó lắm bệnh tật thế. Xièn thì bí, mà cụ báo giá cho em với nếu làm lại xecmang có tốn nhiều không? Địa chỉ của cụ ở đâu? Bố trí đc nhờ cụ sử lý giùm
Mà em còn bị chết cả Lốc điều hòa nữa cơ> Đau quá cụ ơi
Khổ thân cụ, cụ mua xe lần đầu ah, ai lần đầu cũng mất học phí cả, em ngày xưa cũng thế , nghĩ lại mà đau xót, tiền mình đi làm mồ hôi nước mắt, có cướp được đâu. Thế mà bỏ tiền thật mua cái xe ko đúng như sự thật. ức nhưng rồi cũng qua. Cụ cứ qua chố bác chủ đi , em qua bác ý rồi, nhiệt tình lắm , am hiểu và tận tình.

Huyndai3t5

Xe máy
Cụ ơi cho e hỏi,e muốn làm máy honda accord 88 ở đâu làm tốt được ạ,muốn độ đẽo e nó thì độ những gì ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ ơi cho e hỏi,e muốn làm máy honda accord 88 ở đâu làm tốt được ạ,muốn độ đẽo e nó thì độ những gì ạ
Cụ muốn độ động cơ hay độ thân vỏ ạ.nói thật với cụ,ko nên độ đẽo nhiều,để như nguyên bản của đời xe là đẹp nhất.vd như dòng cressida nội thâthât là màu huyết dụ,xe cụ nào đã bỏ nội thất nguyên bản,giờ muốn về nguyên bản đố ai làm đc,mà có làm thì ggia cực cao.

Huyndai3t5

Xe máy
Cụ muốn độ động cơ hay độ thân vỏ ạ.nói thật với cụ,ko nên độ đẽo nhiều,để như nguyên bản của đời xe là đẹp nhất.vd như dòng cressida nội thâthât là màu huyết dụ,xe cụ nào đã bỏ nội thất nguyên bản,giờ muốn về nguyên bản đố ai làm đc,mà có làm thì ggia cực cao.
E muốn thay toàn bộ khoang máy sang máy xe khác ngon hơn,còn nội thất và thân vỏ thì để nguyên ạ

hai_phuc.autote

Xe tăng
E muốn thay toàn bộ khoang máy sang máy xe khác ngon hơn,còn nội thất và thân vỏ thì để nguyên ạ
Lắp máy nissan hoặc toyota.nhưng trc tiên hãy xem lại cái máy nguyên bản của xe đã cụ ạ.xem e nó bị như nào đã.xem khả năng khắc phục như nào.còn trg hợp thay máy thì khó cho bác lúc đi dăng kiểm thôi.q

tuanha04

Xe tải
Xe e lacetti đời 2004 đi thỉnh thoảng giật giật mà con bướm mới vệ sinh , cụ biết bệnh gì mách e với

Maybach 62S

Xe tăng
cụ cho em hỏi.
điều hòa xe em dạo gần đây lâu lạnh và có hơi hướng kêu hơi to, em cũng đã bổ sung thêm ga nhưng được hơn 1 tháng là lại yếu dần dần. Bác có thể tư vấn giúp em không ạ?
Xe em santafe đời 2010, đã đi được hơn 4 vạn rồi ạ.

hai_phuc.autote

Xe tăng
cụ cho em hỏi.
điều hòa xe em dạo gần đây lâu lạnh và có hơi hướng kêu hơi to, em cũng đã bổ sung thêm ga nhưng được hơn 1 tháng là lại yếu dần dần. Bác có thể tư vấn giúp em không ạ?
Xe em santafe đời 2010, đã đi được hơn 4 vạn rồi ạ.
Chắc chắn bị hở,1 là đg ống,2 là phớt đầu lốc,nếu bị hở dàn nóng hoặc lạnh thì chỉ hôm trc hôm sau là hêt ga.hoặc bị thẩm thấu qua đg ống hạ áp,cụ thử sờ tay vào đg ống hạ áp xem có bị phồng lấm tấm như hạt gạo ko.

Huyndai3t5

Xe máy
Lắp máy nissan hoặc toyota.nhưng trc tiên hãy xem lại cái máy nguyên bản của xe đã cụ ạ.xem e nó bị như nào đã.xem khả năng khắc phục như nào.còn trg hợp thay máy thì khó cho bác lúc đi dăng kiểm thôi.q
Vâng ạ,cụ cho e hỏi làm hơi và thay gioăng thì hết khoảng bao nhiêu tiền hả cụ,e muốn làm thì ở đâu uy tín và chất lượng đảm bảo hả cụ,e nghe nhiều ng đã dùng và nói là ko ăn thua vẫn hay trục trặc ạ

fiatcoi

Xe tăng
Em đánh dấu trang này

TuanWish

Xe đạp
Bac chủ thớt chỉ giúp cách tháo phần (mảng) vỏ phía trước của xe toyota được ko ạ. Xe em leo lên lề nhưng gầm thấp, lúc lùi bị cạ gầm phía trước nên gãy mất mấy cái đinh chốt (nở) bằng nhựa. Em nghĩ có thể tự thay được nhưng loay hoay chưa biết mở ra thế nào. Bác có thể chỉ giúp cách mở ra (về cơ bản) hoặc có tài liệu hướng dẫn tháo mở thì cho em xin. Cám ơn bác.

tinhtran

Xe đạp
Cho e hỏi vios e 2013 giờ e vào số 1 , 2, và 3 có tiếng kêu két ket , e tháo cần số ra tra dầu thì chỉ đc vài ngày lại bị , có cách nào khắc phục triệt để ko

hai_phuc.autote

Xe tăng
Bac chủ thớt chỉ giúp cách tháo phần (mảng) vỏ phía trước của xe toyota được ko ạ. Xe em leo lên lề nhưng gầm thấp, lúc lùi bị cạ gầm phía trước nên gãy mất mấy cái đinh chốt (nở) bằng nhựa. Em nghĩ có thể tự thay được nhưng loay hoay chưa biết mở ra thế nào. Bác có thể chỉ giúp cách mở ra (về cơ bản) hoặc có tài liệu hướng dẫn tháo mở thì cho em xin. Cám ơn bác.
Cái này đơn giản mà cụ,chỉ cần cái tôvít 2 cạnh + 4 cạnh là xong.xe mới tháo thì dễ và rất nhanh.v2 cụ xe gì ạ.toyota nhiều dòng xe mà.cụ nói chung chung quá.innova,camry,altit,vios...v.v...

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cho e hỏi vios e 2013 giờ e vào số 1 , 2, và 3 có tiếng kêu két ket , e tháo cần số ra tra dầu thì chỉ đc vài ngày lại bị , có cách nào khắc phục triệt để ko
Cụ phải nghe chính xác xem tiếng kêu phát ra từ khu vực nào ạ,cần đi số hay tiếng kêu phát ra từ khoang động cơ.theo em thì cụ ko nên tra dầu mà lên tra mỡ tốt hơn.vì nhà sx cũng tra mỡ chứ đâu có tra dầu.dầu thì nó lại chảy đi hết vì nó loãng...cụ ktra lại nha.

tinhtran

Xe đạp
E tháo tay nắm số , phần da che , đẩy số vị trí số 1 , 2 , 3 , 4 , đẩy số sang trái sang phải kêu cót két ở ngay vị trí lò so e bơm rp7 vào các trục tròn tròn nhỏ phía dưới thì đỡ kêu hẳn còn mỡ thì không ăn thua gì , hay tại mỡ của e ko đứng chủng loại, ở gara quen thì bảo tra dầu máy còn nói gần như xe nào cũng bị thế

andang112

Xe tăng
Cụ cho em hỏi, em hay đến trường đón cháu sớm hơn giờ tan trường khoảng 30p. Em hay ngồi trong xe, có bật điều hoà , nghe nhac và vẫn nổ máy để chờ cháu. Không biết nổ máy không tải lâu vậy có hại và nóng máy không?

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ cho em hỏi, em hay đến trường đón cháu sớm hơn giờ tan trường khoảng 30p. Em hay ngồi trong xe, có bật điều hoà , nghe nhac và vẫn nổ máy để chờ cháu. Không biết nổ máy không tải lâu vậy có hại và nóng máy không?
Chẳng sao cụ ạ....chỉ hơi tốn xăng hoặc dầu tí thôi.đã có quạt tản nhiệt rồi mà cụ.