Thảo luận Em lắp lưới chống chuột Xpander

Truongban8x

Xe hơi
Lắp lưới ở cửa cân bằng áp này còn dễ hơn lắp ở cái ô ở khoang máy. Tháo mấy cái nút cài nhựa ở hốc lốp gỡ dần ra là xong (em xem youtube :D).

Thực ra nguy cơ bị chuột cắn dây điện trong khoang máy là cao nhất, mà cái này chưa có phương án phòng chống.
Cái khoang máy của Out nó rộng thênh thang, muốn chống chuột vào cũng khó. Hiện tại phương án của mình là dùng 6 chai Lavie có đổ ít dầu tràm treo vào 6 vị trí khác nhau trong khoang máy. Kết quả là hơn tháng nay chuột chưa vào mặc dù trước đó chuột nó làm loạn khoang máy của xe.

bubi

Xe buýt
Cái khoang máy của Out nó rộng thênh thang, muốn chống chuột vào cũng khó. Hiện tại phương án của mình là dùng 6 chai Lavie có đổ ít dầu tràm treo vào 6 vị trí khác nhau trong khoang máy. Kết quả là hơn tháng nay chuột chưa vào mặc dù trước đó chuột nó làm loạn khoang máy của xe.
Tôi dùng cái này, không mùi, 6 tháng xịt một lần, một bình xịt 2 lần vẫn còn dư. Cho đến nay rất hiệu quả, hơn hẳn băng phiến, cao sao vàng, dầu gió, dầu hôi...

B tham khảo cái này.

Truongban8x

Xe hơi
Tôi dùng cái này, không mùi, 6 tháng xịt một lần, một bình xịt 2 lần vẫn còn dư. Cho đến nay rất hiệu quả, hơn hẳn băng phiến, cao sao vàng, dầu gió, dầu hôi...

B tham khảo cái này.
Cái này em cũng đã tham khảo nhiều trên mạng và các diễn đạt. Nếu cách kia của em mất tác dụng thì cũng thử cách này của cụ

nq19832005

Xe tăng
Ý cụ là dầu tràm đổ 1 tí vào cái chai lavie mở nắp treo phải không?
Dầu tràm + chai nhựa để khoang máy vậy có nguy cơ cháy cụ ơi.

Cụ cho xin link dầu tràm em thử ạ.

Truongban8x

Xe hơi
Ý cụ là dầu tràm đổ 1 tí vào cái chai lavie mở nắp treo phải không?
Dầu tràm + chai nhựa để khoang máy vậy có nguy cơ cháy cụ ơi.

Cụ cho xin link dầu tràm em thử ạ.
Đúng rồi cụ, khi đi mình nhấc ra chứ cụ. Link dầu tràm để tối mình hỏi bà xã nhé :D

Truongban8x

Xe hơi
Ui thế thì lích kích quá, tưởng cụ treo cố định đó luôn
Cũng hơi lích kích 1 chút nhưng thời gian xử lý mỗi lần chưa quá 1 phút đâu bác. Cơ bản là em ko muốn gắn thêm đồ đạc j vào khoang máy khi xe đang chạy, cảm giác nó ko an toàn lắm.

Romany123

Xe đạp
Lắp lưới ở cửa cân bằng áp này còn dễ hơn lắp ở cái ô ở khoang máy. Tháo mấy cái nút cài nhựa ở hốc lốp gỡ dần ra là xong (em xem youtube :D).

Thực ra nguy cơ bị chuột cắn dây điện trong khoang máy là cao nhất, mà cái này chưa có phương án phòng chống.
Em lên youtube chỉ có video chỉ cách lắp khoang máy nên học lóm theo được thôi bác à. Còn vụ hạ cản sau không có clip hướng dẫn không dám liều, sợ gãy chốt thì xót lắm.
Chuột vào khoang máy thì em thấy chỉ có xịt mùi chuột nó ghét nó không vào, hoặc đánh bẫy chuột thôi. Dù sao thì loại trừ được chuột vào cabin xe là cũng đỡ lo nhiều rồi bác à.

DVDtrieubon

Xe điện

M.O.22

Xe đạp
Haha, hồi mới mua xe về chuột nó liên hoan luôn trên động cơ, mở nắp capo thấy cả cái bánh ăn dở chỗ gần bình ắc quy.
Chán ngán quá e làm như sau:
- Ra hãng (Mit PVĐ) làm chống chuột, cũng cân nhắc cái tấm như trong thớt nhưng ra hãng nó cắt lưới mắt cáo dán keo nên chống được côn trùng nhỏ hơn hoặc lá cây. Chi phí 2 chỗ trước capo sau cửa áp 1 củ. Cái này cho mình yên tâm nó k chui vào xe
- Mua rats away kiên trì xịt 1 tuần, sau đó thi thoảng nhắc lại, làm 3 túi nữa cho vào khoang máy (lúc đầu nó còn lên cắn cả túi)
Giờ chưa thấy chúng nó liên hoan lại nhưng thấy clip youtube chuột còn làm tổ cả ở bơm xăng xpander nên chả biết thế nào (5:38)

MrTuan2234

Đi bộ
Mùa dịch cô-vít, xe chạy ngoài đường thì ít, nằm nghỉ trong bãi thì nhiều. Cccm có tính lắp lưới chống chuột không?
Cái xe trước của tôi bị chuột chui vào làm tổ rồi chết trong đó, mùi khủng khiếp, phải đem ra gara dọn vệ sinh, tốn tiền mất thời gian, mà vẫn bị vương vấn cái mùi đó một thời gian mới hết.
Hôm nay tôi đem em Xpander nhà tôi đi lắp lưới chống chuột đây. Có 2 chỗ phải lắp: 1. Cửa hút gió điều hòa ở dưới nắp capo, bên trái.

Chỗ thứ 2 ở hông sau bên lái, là cửa thông gió, còn gọi là cửa cân bằng áp.

Thời gian lắp khoảng 20-30 phút, rất nhanh và đơn giản. Xong rồi thấy yên tâm hơn hẳn.
Cho mình xin địa chỉ lắp với giá khoảng bao nhiêu với. Mình cảm ơn!

theanhvnn

Xe hơi
Bên Long Biên có địa chỉ lắp chống chuột không các cụ ?

phantrong67

Xe tải
Cho Em xin địa chỉ lắp lưới chống chuột, em ở khu vực Thanh Trì, Hoàng Mai ạ.