[Funland] Em lạy cụ bác sĩ 103

Trạng thái
Thớt đang đóng

thienphuc

Xe điện
Em thấy nhiều cụ tín nhiệm Bạch Mai nhỉ chẳng qua các cụ chưa nhìn thấy quan tài thôi em đi khám tim mạch bạch mai đây em bị huyết áp cao trong đơn thuốc có thuốc làm đẹp da của Hàn Quốc do thạc sĩ bác sĩ bệnh viện Bạch Mai kê cũng may cho em là thuốc đẹp da uống vào không làm sao cả chứ nó là một loại phản ứng với bệnh thì chắc ra A9 sớm

phongc2

Xe tải
Em thấy đau tai cho thuốc đau họng là bình thường mà. Mấy cơ quan đó gần nhau, cái này nhiễm thì cả cụm viêm nên khó trách được.
Riêng đơn thuốc mà có mấy thứ hầm bà lằng khác thì coi như bia kèm lạc thôi mà

K_Grab

Xe tải
Em thấy đau tai cho thuốc đau họng là bình thường mà. Mấy cơ quan đó gần nhau, cái này nhiễm thì cả cụm viêm nên khó trách được.
Riêng đơn thuốc mà có mấy thứ hầm bà lằng khác thì coi như bia kèm lạc thôi mà
Vâng, em cũng thường nghĩ thế và đinh ninh con bé nhà em viêm tai nên mới không để ý từ đầu.

Bất ngờ là ở chỗ tai nó hoàn toàn không viêm, và cũng chẳng có triệu chứng gì đau họng cả.

Tuổi F1 nhà em 15,16 đi học về thường quăng cặp ngủ nướng cả buổi chiều rồi tối lại thức khuya, sáng dậy đi học muộn nên chắc kiếm cớ ù tai, váng đầu. Qua vụ này em cũng muốn huấn luyện cho nó để sau có muốn trốn học thì tự cầm bảo hiểm vào viện xếp hàng mà khám. Cũng để nó hiểu là giữ việc tự bảo vệ sức khỏe của mình quan trọng hơn là việc khám chữa bệnh nhiều.

duytrong

Xe lăn
Ở HN em chỉ hay khám ở B V bạch mai.

zonet

Xe tăng
Lương y này đúng là như thủ quỹ

Phòng khám đối diện bệnh viện có chắc chắn là bs của viện ko ạ
Trường hợp của cháu nhà cụ em ko rõ, nhưng đúng là nhiều lúc đau tai nó liên quan đến đau đầu và đau dây thần kinh.

Phoco.com

Xe buýt
cụ dị ứng với bs thì ai khám chữa bệnh cho cụ? khám bảo hiểm cũng nó không chỉ đủ mà còn thừa đấy cụ ah, nhất là mấy viện tư.nguồn sống chính của hầu hết mấy bv tư vẫn là từ bầu sửa bảo hiểm y tế đấy.cuối cùng em chỉ muốn nói " không quan trọng bạn khám ở đâu, mà quan trọng ai là người khám chữa bệnh cho bạn".
Người bệnh đến với bs là để biết bệnh và chữa trị, họ không đi xin, và bs cũng không có quyền làm việc kiểu ban ơn cho người bệnh như cụ nghĩ đâu. A đã theo nghề a phải có trách nhiệm với nghề nghiệp ( lương tâm thôi cho bỏ sọt rác cũng được ), đừng nghĩ rằng người bệnh đến với a là a nghĩ a có quyền làm ntn thì làm nhé.
Còn vấn đề những bv tư lách cơ chế hay gì gì đó để " hút bầu sữa ngân sách" thì do cách và tầm quản lý của nn và lờ đờ, cái đó ta không bàn ở đây cụ nhé.

Pto tự chế

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cụ thật tắc trách,dược sĩ họ đưa thuốc cụ không xem từng loại à??mua cái gì cũng đòi xem kỹ mới trả tiền,sao thuốc lại hời hợt thế.
Tin gì thì tin,chứ thuốc mình phải xem cụ à.
Mua theo đơn của bác sỹ kê.
Cụ có có vẻ không hiểu nội dung thớt nói gì nhưng cũng vào còm lấy được.

Bigmoto

Xe container
Tai mũi họng dính liền nhau mà. Chuyên môn em chịu, nhưng ngày học phổ thông đi bơi sông hồ nhiều em cũng bị viêm tai giữa. Đi chưa bệnh bác sĩ dặn trong thời gian này nếu có triệu trứng ho hay viêm họng phải chữa dứt điểm ngay, vì viêm họng là tai cũng bị ảnh hưởng....ơn giời, mấy tháng dùng thuốc chữa tai em không bị viêm họng phát nào :))

haidongtay

Xe điện
Mua theo đơn của bác sỹ kê.
Cụ có có vẻ không hiểu nội dung thớt nói gì nhưng cũng vào còm lấy được.
em hiểu mà,mua theo đơn bác sĩ kê,nhưng khi dược sĩ lấy thuốc thì nên xem thuốc chứ,tại sao cụ ý biết là hoạt huyết dưỡng não khi về mở thuốc ra??cụ mới là còm lấy được.

K_Grab

Xe tải
Phòng khám đối diện bệnh viện có chắc chắn là bs của viện ko ạ
Trường hợp của cháu nhà cụ em ko rõ, nhưng đúng là nhiều lúc đau tai nó liên quan đến đau đầu và đau dây thần kinh.
Em cũng biết là đau gì cũng có thể quy về thần kinh hết, nhất là đầu và khu vực xoang mũi, xoang tai. Nhưng em không biết khám thần kinh kiểu ấy thì khám thế nào? Ù tai, váng đầu soi không thấy viêm thì làm gì tiếp trước khi kết luận?

Và quan trọng là có nên kê thuốc ấy cho trẻ con đang tuổi ăn tuổi lớn, tuổi vận động hay không?

Em nhiều lúc hơi lười và hay hấp tấp chủ quan. Nhưng cũng không đến nỗi gà lắm ạ. Phòng khám ấy đây, quầy thuốc thẳng giữa cửa tầng 1 ạ.

http://www.benhvien103.vn/vietnamese/khoa-phong/cac-bo-mon-khoa-doc-lap/khoa-kham-benh-theo-yeu-cau/78/

Baolongkub

Xe tăng
:)) thế thì người ta mới có câu
Nhất Y Nhì Dược =))

hoangminhquang

Xe tải
F1 nhà em lớp 10, nay nó cứ kêu đau tai ù tại. Con bé có có tiền sử viêm tai hồi xưa hay đi bơi nên em đinh ninh là nó viêm lại.

Chiều tiện đường vất nó ra phòng khám " Quân dân y" đối diện 103. Cho nó tự lên khám cho quen. Bác sĩ chuyển sang phòng soi tai soi họng đàng hoàng, lấy ảnh màu nét đét đẹt đưa về rồi mới kê đơn phán bệnh.

Thuốc mua ngay tại quầy dưới phòng khám, tổng gần 1.5tr. Về em mở ra xem thấy cụ ấy kê cho con em hai lọ hoạt huyết dưỡng lão, loại xịn, dùng cho bệnh nhân đột quỵ.

Cũng một vỉ kháng sinh cực xịn nữa, kèm hộp thuốc ... bổ gan.

Em mơ hồ quá, mới nhấc máy gọi lại cho cụ ấy. Cụ tràng giang đại hải hươu vượn một hồi. Nhưng chốt lại hỏi cháu có bị viêm tai không thì khẳng định là ... không.

Mới hỏi sao kê kháng sinh cho cháu thì bác nói là phòng ... viêm họng.

E làm nghề y nhưng không phải chuyên khoa này. Tuy nhiên cũng tham gia vài ý kiến như sau:
1) Con cụ, cháu có tiền sử viêm tai giữa (như cụ nói), bệnh này rất dễ tái phát bởi các nguyên nhân như các viêm nhiễm đường hô hấp. Để đề phòng tái phát thì cần giữ vệ sinh mũi họng cho cháu, hạn chế tối đa việc bị các bệnh về đường hô hấp, viêm mũi họng, để tránh lây sang tai.
- Kết qủa soi tai mũi họng là có biểu hiện của viêm họng.
Việc kê kháng sinh Pricefil được chi định điều trị cho các bệnh nhân bị nhiễm khuẩn gây bởi các chủng vi khuẩn nhạy cảm có lẽ phù hợp vì chỉ định của thuốc là:
  • Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Viêm họng, viêm amidan, viêm xoang và viêm tai giữa cấp.
  • Nhiễm khuẩn đường hô hấp dưới: Viêm phế quản và viêm phổi cấp.
  • Giá bán thuốc S: 450000 VNĐ (tham khảo)
2) Cháu có ù tai( có thể hậu quả của viêm tai giữa) hoặc do căn nguyên mạch như kết luận của Bs
nên Bs kê thuốc Smaxtra chỉ định: Tai biến mạch não cấp tính & bán cấp (thiểu năng tuần hoàn não, xuất huyết não, nhũn não); Chấn thương sọ não. Bệnh não mạn tính: Thoái triển tuổi già (gồm có bệnh Alzheimer), Sa sút trí tuệ do thoái hoá nguyên phát, Sa sút trí tuệ do nhồi máu đa ổ, Di chứng tai biến mạch não, Chấn thương sọ não, Phòng ngừa biến chứng sau phẫu thuật thần kinh
Giá bán thuốc Smaxtra tính theo đơn vị Lọ là: 335000 -375000 VNĐ /Lọ (tham khảo)
3) Việc kê đơn thuốc bổ gan có thể là do Bs kê kháng sinh cho cháu rồi nên mới kê thêm
Philurso dùng để hỗ trị điều trị các bệnh gan mãn tính: gan nhiễm mỡ, viêm gan siêu vi, xơ gan. Ngoài ra, nó còn giúp tăng cường sức khỏe, cải thiện tình trạng uể oản toàn thân, mệt mỏi, chứng khó tiêu, chán ăn do những rối loạn đường mật.
Giá bán thuốc Philurso tính theo đơn vị Viên là: 4100 VNĐ /Viên (tham khảo).

Gửi cụ chủ tham khảo!

Matxech

Xe container
Bh phải làm ng tiêu dùng thông thái
Ng bệnh thông thái
Và còn những ji thông thái nữa nhỉ
Với cá nhân e ko bh mua thuốc ở nhà thuốc bv
( trừ khi ra ngoài ko có cái này cũng là mẹo của bs kê đơn . Có thể chọn loại khác tên cùng hoạt chất )
Bs mà bảo e mua thuốc về tôi hướng dẫn thì coi chừng :D:D:D
Còn đơn thuốc bao h cũng phải lọc ra cái ji cần cái ji ít cần hoặc nhà mình đang còn
Nhiều khi giảm được khối tiền đấy

K_Grab

Xe tải
E làm nghề y nhưng không phải chuyên khoa này. Tuy nhiên cũng tham gia vài ý kiến như sau:
1) Con cụ, cháu có tiền sử viêm tai giữa (như cụ nói), bệnh này rất dễ tái phát bởi các nguyên nhân như các viêm nhiễm đường hô hấp. Để đề phòng tái phát thì cần giữ vệ sinh mũi họng cho cháu, hạn chế tối đa việc bị các bệnh về đường hô hấp, viêm mũi họng, để tránh lây sang tai.
Việc kê kháng sinh Pricefil được chi định điều trị cho các bệnh nhân bị nhiễm khuẩn gây bởi các chủng vi khuẩn nhạy cảm có lẽ phù hợp vì chỉ định của thuốc là:
  • Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Viêm họng, viêm amidan, viêm xoang và viêm tai giữa cấp.
2) Cháu có ù tai( có thể hậu quả của viêm tai giữa) hoặc do căn nguyên mạch như kết luận của Bs
nên Bs kê thuốc Smaxtra chỉ định: Tai biến mạch não cấp tính & bán cấp (thiểu năng tuần hoàn não, xuất huyết não, nhũn não); Chấn thương sọ não. Bệnh não mạn tính: Thoái triển tuổi già (gồm có bệnh Alzheimer), Sa sút trí tuệ do thoái hoá nguyên phát, Sa sút trí tuệ do nhồi máu đa ổ, Di chứng tai biến mạch não, Chấn thương sọ não, Phòng ngừa biến chứng sau phẫu thuật thần kinh
Giá bán thuốc Smaxtra tính theo đơn vị Lọ là: 335000 -375000 VNĐ /Lọ (tham khảo)
3) Việc kê đơn thuốc bổ gan có thể là do Bs kê kháng sinh cho cháu rồi nên mới kê thêm
Philurso dùng để hỗ trị điều trị các bệnh gan mãn tính: gan nhiễm mỡ, viêm gan siêu vi, xơ gan. Ngoài ra, nó còn giúp tăng cường sức khỏe, cải thiện tình trạng uể oản toàn thân, mệt mỏi, chứng khó tiêu, chán ăn do những rối loạn đường mật.

Gửi cụ chủ tham khảo!
Đa tạ cụ đã bỏ công gõ/copy dài thế trả lời em. Tóm lại, cháu không viêm tai, viêm họng thì em không thạo đọc phim nhưng chẳng có triệu chứng gì. Vẫn uống kháng sinh được đúng không ạ.

Còn cái thuốc thần kinh kia, cứ uống cũng ok, phỏng ạ?

Becho

Xe tải

Gửi cụ chủ tham khảo!
-Cụ lí giải quá phải luôn ạ, tuy nhiên theo cái lý của cụ em đề nghị chỉ định thêm vài xét nghiệm và thuốc cho đã luôn
cháu bé có đau đầu, phải chụp CT, MRI, chụp động mạch não nữa, biết đâu có u não, phình dị dạng mạch não...mà CT phải 320 dãy nhá
-Các loại xét nghiệm máu sinh hoá, vi sinh...hormon
Sau đó kê thêm một số thuốc khác nữa chứ
- khác sinh phải dùng vài loại cho nó phòng vi khuẩn kháng thuốc
- Thuốc bổ thì kê vô tư luôn, bổ mà, không vào chỗ nọ thì vào chỗ kia
- Đừng quên vài hộp Đông trùng hạ thảo nữa.
Các cụ thầy thuốc kiểu này chả trách đi khám 1 lần là hết bệnh luôn!

Chỉnh sửa cuối:

Hưng2112

Xe hơi
Chắc thấy trẻ con nên kê bừa ăn hoa hồng thuốc

Dontask

Xe máy
Sao cụ ko chụp cái địa chỉ và tên ông bác sĩ này lên để còn tránh cho cccm khác?

Xe gòng

Xe điện
hay nhỉ!! kiểu kê thuốc oánh toàn thân kiểu j cũng trúng chăng. Đọc cái đơn xong thì cụ chủ uống cái hoạt huyết dưỡng não đc rồi đấy!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng