Khoe xe Em liều chơi BMW E46(Hành Trình Rước V2 E46 325i-2004)

Paradise Bay

[Tịch thu bằng lái]
E rước e46 đc 2 năm nay
Trc đi mondeo chán chết
Nhất là cái hộp số nó k mượt như bê

Paradise Bay

[Tịch thu bằng lái]
Thân chào các cụ, các mợ
sau nhiều thời gian lên of ngắm nghía và tìm tòi dần dần tình yêu dành cho BMW đến lúc nào không hay.
Mình cũng như tất cả các newbie khác ban đầu rất lo ngại về nhiều khoản bảo dưỡng sửa chữa của BMW vì chắc biết mô tê gì về đồ đạc, gara ...vvv mà dòng E46 này các bimmer hay gọi "Gái già đỏng đảnh" Hay cho đi spa và nằm đường nên càng đọc càng run các bác ạ, mà mình lại mua xe lần đầu cũng chẳng quen ai chơi dòng này, và thợ thuyền để đi xem xe nên đành chơi liều ạ
Sau thời gian tìm hiểu em trên oS và đọc bài của bác dungviethp tình yêu và quyết tâm đã đến
1. Bài của bác NghiMi
https://www.otosaigon.com/threads/nhat-ky-hanh-trinh-voi-gai-gia-e46318i-p1-4-7-8-11-13-15-20-23-25-27-29-33.8648096/
--> Em kết em này lắm rồi nhưng thóc lúa thời điểm đó chưa tới lên không có duyên để rước em ấy về HN
2. Bài của Bác DungVietHP
https://www.otosaigon.com/threads/tinh-yeu-cho-bmw-325i-e46-qua-trinh-ruoc-em-no-ve-hai-phong.8713091/
--> Cảm ơn bác DungViethp đã tiếp nghị lực cho nhưng ae newbie như mình để dành chọn tình yêu cho bmw--> cuối tuần mà lên HN alo cafe nhé bác
Sau khi lỡ duyên với em 318 Sport màu dưa cải em lại bén duyên với 1 em ở Hà Nội và ngày này cũng đến
25/5/2016 em chính thức kết hôn với em E46 của cụ 30F-5846 biệt danh(Mập)
Cụ Mập này dành chơi dòng E46 này nên khi mua của cụ ấy cũng yên tâm hơn

Qua đánh giá của em thì V2 em nội thất cũng còn OK và ngoại thất có vài vểt trầy xước nhẹ( cái này đợi có bảo hiểm em xử)
+ Đèn pha kính hơi mờ do kính hoặc zoăng kính hở hay gì đó mà rửa xe xong toàn có hơi nước
Đây là phần nội thất

Cụ 30F-5846 cũng mới thay đôi giảm sóc sau do chảy dầu và thước lái

Do xe biển cũ ở Hải Phòng nên thủ tục lấy biển và rút hồ sơ gốc cũng mất mấy ngày
và cuối cùng em ấy cũng có số mới, Các bác sau này nhìn thấy xe em nhớ nhường em nhé. Lái mới xin các bác nhẹ tay ạ

Lấy xe về em cho đi spa nhẹ dọn dẹp lại cái nội thất trước đã

Mời các cụ ngắm mít V2 em trong đêm ạ

Nội thất trong xe mình thích nhất 2 món là cái Volant 3M và bộ loa Harman Kardon
Volant 3 chấu vần sướng các cụ ạ thêm cái nhạc Bộ loa Harman làm em càng hưng phấn khi nhấn ga

Sau 10 ngày cưỡi V2 em và vần cái volant em có vài cảm nhận về BMW như sau, không đúng các cụ chém hoặc ném đá nhẹ tay ạ
+ ngồi vào nghế cảm giác ghế ôm lấy lưng + thêm cái volant chắc nịch nên khi lái cảm giác đầm chắc và đánh lái rất chuẩn--> dù trước đó em cũng chỉ mới lái con vios nhưng cũng còn non vì mới lấy bằng ạ, nhưng khi cưỡi Bim thì cảm giác tự tin và như là mình đã biết lái lâu rồi ý, đánh đâu trúng đó căn thì chuẩn đến cm ạ,
+ Như các cụ Bimmer nói khi qua gờ giảm tốc xe qua kêu bịch bịch chắc nịch sướng vãi
+ Đặc biệt cảm giác dính ghế mới đã dù mới lái nhưng em thường xuyên dính ghế các bác ạ,
+ về xăng thì em chưa biết và đánh giá thế nào nhưng có lẽ mới lấy xe nên đi lại nhiều hay gì đó hoặc chân em to dính ghế liên tục mà từ hôm lấy xe về đên nay 10 ngày em đổ xăng hết 2tr6 các cụ ạ, về xăng thì em chẳng ngại vì đã đi BIM thì không thể kể về xăng cộ được, cảm giác thì tuyệt vời các cụ đang đi thì chắc quá hiểu ạ, còn cụ nào chưa lái thì nên lái thử để cảm nhận sướng vãi.
--> Do V2 em cũng 12 tuổi rồi thuộc loại "Gái già " nên chắc đỏng đảnh lắm, mà mấy cái khoản đồ đạc em vẫn mù tịt chả biết gì chắc phải học hỏi các cụ trên OF nhiều ạ(Ship đồ và Gara sửa chữa các kiểu ..VVVV).

* Nhân tiện vụ ship đồ em cũng muốn nhờ các cụ tư vẫn thêm, em mới làm cái thẻ master để mua hàng trực tuyến( theo các cụ có nên không hay nhờ qua dịch vụ ship đồ ạ) dịch vụ ship ở HN có chỗ nào uy tín các cụ đang dùng mật thư em nhé)
+ Về ngoại thất em sẽ cho sơn lại, thay bộ đèn pha mới+ đèn Hậu, Dán giấy carbon nội ngoại thất cho bắt mắt+ Bọc lại trần dù trần xe vẫn còn tốt.( Đợi bảo hiểm)
+ Trước mắt tháng sau cho thay bộ Phanh cho an toàn+ thêm bộ lốp mít Cái này thấy cần thiết trước đối với sự an toàn của bản thân và gia đình
Mà xe cụ chủ nuột quá

hunglawyer

Xe buýt
Xe cụ công nhận nhìn chất thật đấy, nhất là phần nội thất.

hunglawyer

Xe buýt
Riêng khoản dính ghế, từ 60km/h trở xuống thì em thấy Focus 1.8 của em dính chặt hơn :">
Cái này có thể do FF có 4 số, nước ga đầu cũng rất bốc. Nhưng chắc sẽ không mượt như BMW :)