[Thảo luận] Em Mẹc bị xe tải hun mông trong hầm KL

Truongcb86

Xe tải

Tại hiện trường, chiếc Mercedes-Benz bị xước toàn bộ phần đuôi phía sau xe, 2 đèn hậu bị vỡ.

Chiếc Mercedes bị xước đuôi và vỡ đèn hậu.
Anh Thắng, tài xế bus mang BKS 29N - 7954 cho biết, khi đang đi từ hướng Kim Liên sang đường Đại Cồ Việt, đến hầm Kim Liên thì thấy chiếc xe Mercedes bị xe tải va quệt và dừng giữa đường. Tình huống xảy ra quá bất ngờ khiến anh phải phanh gấp và lùi về phía sau.
“Tôi có lùi xe lại, nhưng không biết có lùi vào chiếc xe máy SH đi phía sau hay không. Khi xuống xe thì thấy chiếc SH đã đâm gọn vào đuôi xe buýt”, anh Thắng cho biết.

Vụ tai nạn đã khiến hầm Kim Liên tắc cục bộ hàng giờ liền.
Sau vụ va chạm với chiếc SH, xe bus nằm luôn trên đường khiến cho hầm Kim Liên bị tắc cục bộ hàng giờ đồng hồ.

(Coppy by Autopro)

Cụ nào tinh mắt nhìn hộ e xem đây là Mec C hay E couper ạ? Nhưng sao k thấy ảnh ông xe tải đâu nhỉ? Khổ nhất vụ này chắc là ông SH rùi vì đợi bus đền thì mút chỉ (:|

Chỉnh sửa cuối:

ryannguyen712

Xe máy
Em dự đoán là xe tải đã chuồn :D

IMEV

Xe tăng
MEC_C mừ 250 thì phải ợ.

PhanhGap

Xe điện
Hầm đường bộ dành cho ô tô và xe máy. mối ông 1 làn, cứ thế mà đi, xe máy cứ thích chạy sai làn thì gắng mà chịu. Mệt lắm. Tiện thể E kể chuyện hôm kia đi đăng kiểm ở gần trạm ĐK DH GTVT. E rẽ vào cổng, xi nhan đầy đủ, có 2 thằng ranh con chạy xe máy trong làn trong cùng dành cho xe thô sơ và xe đạp, chúng nó phóng 70-80 km/h, rõ ràng nhìn mình đang chuyển làn từ xa xi nhan rồi, vòng qua lối mở qua giải phân cách, đưa đầu xe cắt vào 1/3 đường làn trong cùng mà nó vẫn cố phóng lách qua, E đành phải phanh lại, thằng ngồi sau đi qua còn dơ tay chỉ mình, E trợn mắt dơ tay vẫy lại, 2 thằng chọi con líu dám hàng quay, vẫn phóng như điên, kiểu gì chẳng có ngày 2 thằng đấy ăn mứt cho mà xem. [-X

haivanphe

Xe container
Đi 4B vào Hầm Kim Liên là phải bật đèn pha và còi liên tục, sướng nhất là trong hầm còi vang to lắm. Em dự là quả Mẹc phanh gấp để tránh xe 2B tạt đầu rồi ông Hung thần đang lấy đà để lên dốc không kịp phanh nên húc vào đuôi xe Mẹc.

billnantes

Xe container
có xe đẹp đi ở HN cũng sợ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Hầm đường bộ dành cho ô tô và xe máy. mối ông 1 làn, cứ thế mà đi, xe máy cứ thích chạy sai làn thì gắng mà chịu. Mệt lắm. Tiện thể E kể chuyện hôm kia đi đăng kiểm ở gần trạm ĐK DH GTVT. E rẽ vào cổng, xi nhan đầy đủ, có 2 thằng ranh con chạy xe máy trong làn trong cùng dành cho xe thô sơ và xe đạp, chúng nó phóng 70-80 km/h, rõ ràng nhìn mình đang chuyển làn từ xa xi nhan rồi, vòng qua lối mở qua giải phân cách, đưa đầu xe cắt vào 1/3 đường làn trong cùng mà nó vẫn cố phóng lách qua, E đành phải phanh lại, thằng ngồi sau đi qua còn dơ tay chỉ mình, E trợn mắt dơ tay vẫy lại, 2 thằng chọi con líu dám hàng quay, vẫn phóng như điên, kiểu gì chẳng có ngày 2 thằng đấy ăn mứt cho mà xem. [-X
Theo em thì trong những trường hợp như vậy cụ nên nhường. Mình rẽ phải rẽ trái là mình phải xinhan, theo nghĩa dân gian là "xin đường", đôi khi họ chưa "cho đường", mình cũng không nên cố.

anhtho

Xe ngựa
Theo các cụ, quả xe bus lùi vào SH thì có phải đền không?
Lúc đó đang có tai nạn, mọi người ko thể đi đúng làn, mà tại sao cái ông ấy lại lùi bất cẩn thế nhỉ !

tuanzs

Xe container
Theo các cụ, quả xe bus lùi vào SH thì có phải đền không?
Lúc đó đang có tai nạn, mọi người ko thể đi đúng làn, mà tại sao cái ông ấy lại lùi bất cẩn thế nhỉ !
Hung thần lùi trúng SH thì sai rồi nhưng xe SH sao lại đi sau Hung thần chỗ của SH có phải ở đấy đâu?

doremifason

Xe máy
Đi 4B vào Hầm Kim Liên là phải bật đèn pha và còi liên tục, sướng nhất là trong hầm còi vang to lắm. Em dự là quả Mẹc phanh gấp để tránh xe 2B tạt đầu rồi ông Hung thần đang lấy đà để lên dốc không kịp phanh nên húc vào đuôi xe Mẹc.
Pó tay với nhà cụ ^:)^^:)^^:)^
Hôm nào cụ thử đi 2b vào đấy xem sao nhé!
Khổ nhất là những ai phải chở F1 bằng 2b qua hầm, chẳng mấy mà thủng màng nhĩ.
Cụ xem lại dùm,
TKS

doremifason

Xe máy
Hung thần lùi trúng SH thì sai rồi nhưng xe SH sao lại đi sau Hung thần chỗ của SH có phải ở đấy đâu?
Xe sau bám cũng phải đảm bảo khoảng cách an toàn chứ cụ?
Vấn đề ở chỗ Bus lùi bao xa ợ

PhanhGap

Xe điện
Theo em thì trong những trường hợp như vậy cụ nên nhường. Mình rẽ phải rẽ trái là mình phải xinhan, theo nghĩa dân gian là "xin đường", đôi khi họ chưa "cho đường", mình cũng không nên cố.
Cụ đọc vẫn chưa kỹ à? E rẽ phải từ đường dành cho o tô xe máy vào cổng đăng kiểm, phải đi cắt qua giải phân cách, đến khu vực làn đường dành riêng cho xe đạp và xe thô sơ, 2 thằng chọi con đấy đi xe máy phóng nhanh 70-80km/h trong làn đường dành cho xe đạp và xe thô sơ. Nó sai lè lè, đáng ra nên đạp thêm ga cho chết cụ chúng nó đi chứ. May mà nó không gặp xe tải vào đăng kiểm đấy, nếu không chúng nó thành cô hồn lang thang đến tận tháng ngâu sang năm cơ cụ ạ. Cụ phải biết trừ gian diệt bạo thì mới để phúc cho ngàn đời sau chứ. Cái loại bố láo đấy sớm muộn gì cũng đi trộm cướp giết người cho mà xem.

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
Xin các cụ, vào trong hầm thì chịu khó ko bấm còi nhé ... nghe khó chịu lắm :-s lẽ ra trong hầm phải làm các kiểu tiêu âm như phòng Karaoke thì mới hay các bác nhỉ ;))

lavoiture

Xe tải
Em ghét nhất ai đi trong hầm bấm còi, bất kể dù lý do gì.

[K]evin[T]rinh

Xe tải
ủa, hôm nay e cũng đi qua chỗ đó, cũng thấy vụ tai nạn này nhưng ko thấy xe tải đâu, chỉ thấy bác Mec đang ngồi trong xe gọi điện, con mợ đi SH đang chửi ông xe Bus, lúc e mới đến đầu hầm thì thấy vụ này rùi, nhưng ko thấy xe kẹt nhiều đằng sau. chắc vụ này mới xảy ra

Chỉnh sửa cuối:

BátSách

Xe hơi
Em nghĩ là đền được xe buýt thì cũng còn lâu........chỉ đau ông đi mẹc thôi.