[Thảo luận] Em Mẹc đi tắm hồ trúc bạch

anhtho

Xe ngựa
Phải bẩm nút để mở thì không nói, đó không phải là chế độ hỗ trợ khẩn cấp!
Chẳng cần xe quá xịn, có mấy vụ xe xuống hồ hay xuống sông thì người trong xe đã thoát ra bằng cửa nóc rồi...!
Còn cái Mẹc này thì cửa kính bên lái và phía sau bên lái lúc được cẩu lên vẫn đóng (trong cái ảnh sau cùng)!!!
Nếu phải bấm nút mở cửa thì xe nào chả làm được ? Lúc này cần sự nhanh trí, bình tĩnh của tài xế.
Cách đây mấy năm em nhìn thấy 1 em Matiz lao xuống mương ở đường từ cao tốc PV-CG nối vào tt Thường tín. Nước ngập sát nóc, thấy chú tài ngồi chồm hỗm trên nóc xe. Xe này thì chắc chẳng có gì, thậm chí kính còn quay tay, thế mà chú tài vẫn thoát ngon lành !
Xe hịn, nếu tính tới trường hợp lao xuống hồ là phải có óp sừn bung phao các cụ nhỉ :).

coolpix8700

Xe ngựa
Cái xe của em họ chỉ quảng cáo ở khoá cửa thôi (chắc tại vì nó chẳng có cửa nóc)!
Bình thường sau khi khởi động tốc độ xe vượt quá 30km/h là khóa các tự động chốt lại, nhưng khi xuống nước (chẳng cần phải xuống nước mà chỉ cần xịt nước mạnh vào dưới gương hậu) là các chốt cửa tự mở!
Nhiều người theo đà, ngay cái topic chê vỏ Fò Tủn mỏng nữa.
Cái xe trâu bò này nếu chê nó chạy nhanh rồi cua gấp dễ lật thì chẳng sai tẹo nào, nhưng đem so thân-vỏ với nó thì rất ít xe dưới 9 chỗ so được với nó!

vankhanh903

Xe tải
Phải bẩm nút để mở thì không nói, đó không phải là chế độ hỗ trợ khẩn cấp!
Chẳng cần xe quá xịn, có mấy vụ xe xuống hồ hay xuống sông thì người trong xe đã thoát ra bằng cửa nóc rồi...!
Còn cái Mẹc này thì cửa kính bên lái và phía sau bên lái lúc được cẩu lên vẫn đóng (trong cái ảnh sau cùng)!!!
Lúc trục với thì cứu hộ phải đóng cửa chứ cụ ơi
Em nó ra chợ lại khổ người ít tiền mua lại rồi X_XX_X
các cụ nhớ biển em nó nhé, lúc ra chợ còn ngả giá
30H - 3737.. Tam thất nên đen quá..

anhtho

Xe ngựa
Lúc trục với thì cứu hộ phải đóng cửa chứ cụ ơi
Cái này thì chưa chắc. Xe bị ngâm lâu, điện mất thì kéo kính vào mắt.
Nếu cụ nói cửa chính (ko phải kính) thì một khi xuống nước, không xe nào có thể mở được đâu trừ phi nước đã vào đầy trong xe.

dungphp

Xe điện
Cái này thì chưa chắc. Xe bị ngâm lâu, điện mất thì kéo kính vào mắt.
Nếu cụ nói cửa chính (ko phải kính) thì một khi xuống nước, không xe nào có thể mở được đâu trừ phi nước đã vào đầy trong xe.
Em nhớ đọc đâu cái câu các cửa tự bung ra mà ? Hoá ra em bị loè à ?

anhtho

Xe ngựa
Em nhớ đọc đâu cái câu các cửa tự bung ra mà ? Hoá ra em bị loè à ?
Cửa tự bung có thể là trên cạn. Xuống nước rồi, lực ép vào mỗi cánh cửa có thể lên cả trăm kg, cái gì có thể làm cửa tự bung được ?

dungphp

Xe điện
Cửa tự bung có thể là trên cạn. Xuống nước rồi, lực ép vào mỗi cánh cửa có thể lên cả trăm kg, cái gì có thể làm cửa tự bung được ?
Thấy cụ nào bảo đáng đồng tiền bát gạo, em nghĩ cửa tự bung dưới nước thì đáng thật. Em đi mấy đời Mer rồi nhưng chưa dám thử chế độ cửa tự bung kiểu này :D

anhtho

Xe ngựa
Thấy cụ nào bảo đáng đồng tiền bát gạo, em nghĩ cửa tự bung dưới nước thì đáng thật. Em đi mấy đời Mer rồi nhưng chưa dám thử chế độ cửa tự bung kiểu này :D
Không thể bung cửa được. Trừ phi cửa kính và cửa nóc tự kéo xuống thì OK.
Mà cụ đừng có thử, để cho xe nó zin :)).

Revox

Xe máy
Sao hôm nay lại thế nhỉ, chọn hồ để đi. Nhiều hôm trời nắng rõ to, mình đi sau 1 con mẹc chạy rề rề đã thế còn nghênh ngang. Tức anh ách.