[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

SmartOne

Xe tăng
Website
senmix.com
em đang dùng em này, cụ nào biết đánh giá giúp ạ
Chiếc đồng hồ đầu tiên em đeo là Claude Bernard, hãng này nhiều người chưa biết nhưng máy Swiss em đeo thấy ổn, em đeo tầm 2 năm ko thấy có vấn đề gì xong cho cậu em thấy bây giờ vẫn đeo tốt. Cụ vào mấy TTTM như Vincom, Times City, Royal... cũng có trưng bày quảng cáo của Claude Bernard này, nói chung là thương hiệu ko nổi tiếng ở VN nhưng Swiss tốt cụ cứ yên tâm.

davidhuy

Xe tăng
Chiếc đồng hồ đầu tiên em đeo là Claude Bernard, hãng này nhiều người chưa biết nhưng máy Swiss em đeo thấy ổn, em đeo tầm 2 năm ko thấy có vấn đề gì xong cho cậu em thấy bây giờ vẫn đeo tốt. Cụ vào mấy TTTM như Vincom, Times City, Royal... cũng có trưng bày quảng cáo của Claude Bernard này, nói chung là thương hiệu ko nổi tiếng ở VN nhưng Swiss tốt cụ cứ yên tâm.
tks cụ, máy ETA nên yên tâm.

hoangduc.sbr

Xe container
tks cụ, máy ETA nên yên tâm.
Máy Ronda rẻ (xưa hay gọi là máy Harley) cũng là máy Swiss mà các cụ, em tự mày mò nghịch tháo lắp, thay thế đh thì thấy g.trị thật cấu thành giá của bọn này khá thấp. Như máy cơ Miyota, Ronda loại phổ biến cũng chỉ same gần 1tr. Máy Eta, Seagull thì mắc hơn chút tầm 1t3-2tr (đây là em đang bàn những máy phổ biến lắp hàng loạt trên các dòng đh bình dân, tầm trung thôi ah).
Thực sự để lắp đc 1 chiếc đh n-b-r ko phải quá khó, vấn đề đa phần người chơi đh đều thích sự nguyên bản, đồng bộ, chính hãng nên đều chấp nhận chịu chi.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Máy Ronda rẻ (xưa hay gọi là máy Harley) cũng là máy Swiss mà các cụ, em tự mày mò nghịch tháo lắp, thay thế đh thì thấy g.trị thật cấu thành giá của bọn này khá thấp. Như máy cơ Miyota, Ronda loại phổ biến cũng chỉ same gần 1tr. Máy Eta, Seagull thì mắc hơn chút tầm 1t3-2tr (đây là em đang bàn những máy phổ biến lắp hàng loạt trên các dòng đh bình dân, tầm trung thôi ah).
Thực sự để lắp đc 1 chiếc đh n-b-r ko phải quá khó, vấn đề đa phần người chơi đh đều thích sự nguyên bản, đồng bộ, chính hãng nên đều chấp nhận chịu chi.
Cụ cũng hiếu động phết nhỉ ;)

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ cũng hiếu động phết nhỉ ;)
1 cách để rèn lại tính tình thôi cụ, em vốn nóng tính, hay ngứa mắt, hơi thiếu kiên nhẫn. Cơ mà từ cuối năm rồi bắt đầu tự mày mò nghịch ngợm món đh này thì thấy nó rèn tính nhẫn nại và cách luyện hơi thở để kiềm chế tính nóng khá tốt. Em cũng phá banh chành 3, 4 cái máy cơ mua về để tự nghịch rồi lại mang ra hàng cho thợ sửa để về phá lại:))
Ông nào lúc đang nóng, có chuyện bực, cứ mở mấy clip sửa chữa đh cơ trên Youtube rồi bật tăng tốc độ lên xem thợ nó lần mần ngồi sửa, giảm stress hơi bị nhanh:))

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
1 cách để rèn lại tính tình thôi cụ, em vốn nóng tính, hay ngứa mắt, hơi thiếu kiên nhẫn. Cơ mà từ cuối năm rồi bắt đầu tự mày mò nghịch ngợm món đh này thì thấy nó rèn tính nhẫn nại và cách luyện hơi thở để kiềm chế tính nóng khá tốt. Em cũng phá banh chành 3, 4 cái máy cơ mua về để tự nghịch rồi lại mang ra hàng cho thợ sửa để về phá lại:))
Ông nào lúc đang nóng, có chuyện bực, cứ mở mấy clip sửa chữa đh cơ trên Youtube rồi bật tăng tốc độ lên xem thợ nó lần mần ngồi sửa, giảm stress hơi bị nhanh:))
Em thì có cái ĐH nào là nâng niu lắm, tự tay em cắt dây chứ không mang ra thợ vì sợ...xước. Thế nên con Seiko 5 của em còn mới coong như vừa đập hộp, cháu nó đây

Vova

Xe container
Em thì có cái ĐH nào là nâng niu lắm, tự tay em cắt dây chứ không mang ra thợ vì sợ...xước. Thế nên con Seiko 5 của em còn mới coong như vừa đập hộp, cháu nó đây
Nhìn Seiko 5 chém cạnh đẹp long lanh quá. Cụ còn cái nào để bán không ạ? Em có cái cũ cũ, nhiều lúc muốn đem đi tân trang tẹo nhưng không biết chỗ nào làm ổn.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Nhìn Seiko 5 chém cạnh đẹp long lanh quá. Cụ còn cái nào để bán không ạ? Em có cái cũ cũ, nhiều lúc muốn đem đi tân trang tẹo nhưng không biết chỗ nào làm ổn.
Có cụ ạ, xanh đen và ghi xám có cả, full hộp

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Con này giờ giá cũng rẻ, quan trọng là giá trị lịch sử, sưu tầm. Cụ đem đi tân trang hay bảo dưỡng, lau dầu thì giá dịch vụ có lẽ bằng 1/3 tới 1/2 giá mua cả con mất rồi ;)

gaconlen6

Xe đạp
Nắp đáy, lug, vít y chang Edox. Con của cụ khả năng là homage của Edox
Không phải homage, mà nó là anh em nhà edox luôn. Nhãn hiệu edox hiện nay gồm edox là nhãn hiệu chính bán lẻ tầm 1500-3000 usd, thằng claude bán ở tầm 500-1500 usd

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Còn này của cụ lịch bơm hay lịch se ạ

745Lii

Xe điện
Người OF
Em cũng có con Technos lịch bơm.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Còn này của cụ lịch bơm hay lịch se ạ
Cám ơn Chã quan tâm. Nếu anh em thế hệ 6x, 7x và 8x đời đầu còn nhớ thì quãng những năm 93, 94 là thời hoàng kim của em Seiko này và nó cũng có mấy loại: lịch bơm, lịch se, đĩa lịch thép, đĩa lịch nhựa, cả quartz cũng có

Con của con của em lịch bơm, đĩa lịch bằng thép Chã ạ :)

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Sao lại gọi là lịch bơm ạ?
Nhấn cái núm đồng hồ là lịch thứ nhảy cụ ạ, như thao tác bơm vậy. Bơm là cách nói ví von. Cũng như "kính cơn" khi phiên âm Việt hoá từ A-me-ri-cơn vậy đó