[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

Tamarind

Xe tải
Em đọc thấy có vài người bảo máy của TQ cụ ạ :(
Không phải đâu, nước Nga có lộ trình khôi phục ngành đồng hồ... họ hợp tác với các hãng đồng hồ danh tiếng của Thụy sĩ để có được bộ máy riêng của mình... đây mới là sự khởi đầu nhưng cũng không tệ... tuy dáng dấp còn thô, chữ ký hơ to để lấy danh tiếng nhưng chạy chính xác, bền bỉ...

Đào Tử Thi

Xe container
Vụ của cụ là thế nào? Lúc mang về đồng hồ vẫn chạy có biết đâu? Về vài hôm lấy lại giờ thì mới biết cụ ạ, chán thế
Montblanc dẫu biết chỉ là thời trang kính bút, chiếc này em được tặng nhưng đem lau dầu thì nó ép cho phát cái mặt như này, chụp ko lên được vì nó bóng loáng

DHa2015

Xe container
Không phải đâu, nước Nga có lộ trình khôi phục ngành đồng hồ... họ hợp tác với các hãng đồng hồ danh tiếng của Thụy sĩ để có được bộ máy riêng của mình... đây mới là sự khởi đầu nhưng cũng không tệ... tuy dáng dấp còn thô, chữ ký hơ to để lấy danh tiếng nhưng chạy chính xác, bền bỉ...
Cảm ơn cụ về thông tin này :)
Mua cũng khá đắt mà bị bảo hàng fake cũng chán :)

Tamarind

Xe tải
Cảm ơn cụ về thông tin này :)
Mua cũng khá đắt mà bị bảo hàng fake cũng chán :)
Mỗi lần nhìn thấy chiếc đồng hồ này, nhìn cái biểu tượng to đùng em lại nhớ tới những củ khoai tây to đùng, những người phụ nữ đông âu cũng to đùng nhưng rất tốt bụng và phúc hậu...

Đào Tử Thi

Xe container
Đây cụ, cái này cháu đặt bạn cháu mua xách về. Thông tin fake cháu chỉ nghe trên mạng, thực tế đeo chuẩn giờ, ko vào nước.

Hê hê No 09/50 phiên bản limited chiếc thứ 9 trong 50 chiếc đấy. Hình ảnh thế này thì cũng khó xem nhỉ, nhưng cảm quan ban đầu của em là hơi gờn gợn về con số 09/50 này, nếu limited thật thì nó rất đắt vì rất hiếm, cụ vồ được con limited này là may mắn. Còn máy thì dòm thấp thoáng khó nhìn, xem qua cũng có điều gì đó không được tinh xảo lắm, số má chữ nghĩa hoa văn đâu ráo? võ đoán là fake thôi chứ em không dám khẳng định.

CR-Vic

Xe container
Bác Ngaydoclap đổi sang nick Đào gì gì mà chả báo cáo anh em một câu :D

Vảo cái topic đồng hồ này gặp nhiều gương mặt thân quen quá :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái này của lão anh đẹp quá, đồng hồ những con giữ được thế này mới thích và đỉnh

Cháu có cái quả quýt lên dây này nữa, nhưng ít
mang theo

Chơi quả qúit khó vì phải đi theo đồ mặc, khung cảnh xung quanh.
Phần lớn để tự sướng trong ngăn kéo :P

Tamarind

Xe tải
Hê hê No 09/50 phiên bản limited chiếc thứ 9 trong 50 chiếc đấy. Hình ảnh thế này thì cũng khó xem nhỉ, nhưng cảm quan ban đầu của em là hơi gờn gợn về con số 09/50 này, nếu limited thật thì nó rất đắt vì rất hiếm, cụ vồ được con limited này là may mắn. Còn máy thì dòm thấp thoáng khó nhìn, xem qua cũng có điều gì đó không được tinh xảo lắm, số má chữ nghĩa hoa văn đâu ráo? võ đoán là fake thôi chứ em không dám khẳng định.
Không sao đâu...đó cũng là một thủ thuật của nhà soản xuất thôi mà... chiếc đồng hồ đó chính hãng đấy !

Patriots

Xe lăn
Montblanc dẫu biết chỉ là thời trang kính bút, chiếc này em được tặng nhưng đem lau dầu thì nó ép cho phát cái mặt như này, chụp ko lên được vì nó bóng loáng

Quá buồn luôn cụ nhỉ, nếu con này mà mạ vàng thì cụ ăn đủ.!Méo hiểu đầu chúng nó nghĩ gì nữa? Montblanc cũng là thương hiệu tốt, đồ da của nó cũng rất đắt.

Tamarind

Xe tải
Kính xịn mua về còn bị ông tự xưng là chuyên gia về kiếng bảo fake cơ mà :))
Hải Dương nhà cụ cú ông Cường cá, có một nhà đồng hồ Liên xô, có thể đến cả vài nghìn chiếc đấy nhỉ ... cụ vào đó chưa ?

DHa2015

Xe container
Không sao đâu...đó cũng là một thủ thuật của nhà soản xuất thôi mà... chiếc đồng hồ đó chính hãng đấy !
Người bán cam kết Auth, phát hiện fake có quyền trả bất cứ lúc nào cụ ạ :)

DHa2015

Xe container
:( :( :(
Thôi đeo tạm.

Tamarind

Xe tải
Nhìn cái biết ngay đồng hồ xịn !

Chúng ta thích đồng hồ, nhưng làm thế nào để nhìn cái biết ngay đồng hồ xin hay không ?

Đó là chiếc kim dây của đồng hồ... với đồng hồ ba kim ( hai kim thì chịu), khi chiếc kim giây của đồng hồ chuyển động mềm mại, uyển chuyển không bị dật cục đó là chiếc đồng hồ tốt...Đối với đồng hồ cơ, kim dây càng chuyển động mềm mại bao nhiêu đồng hồ càng tốt bấy nhiêu...