[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

richsea2222

Xe tải
Tầm tiền đấy nên mua dòng nào cụ?
Nếu là đồng hồ cơ (gồm cả tự động và lên cót) với mức tiền từ 15 trd trở lại nên mua các hãng Nhật (Seiko, Orient) hoặc dòng Thụy Sĩ qua sử dụng như Tissot. Từ 15-30trđ có thể chơi nomos, omega qua sử dụng. Đó là gợi ý của em còn về hãng đồng hồ thì nhiều và sở thích cũng tùy người nữa.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Omega còi của em cũng vừa check in VN.
Cứ Rô Ô Long mà chơi các cụ nhể, nhưng cẩn thận hàng fake hoặc dựng là được.
Em khoe lên tay thử vì chưa xén dây.

Loại này hàng fake nhiều lắm, khó phân biệt. Cụ mua làm gì

minh0075

Xe điện
Loại này hàng fake nhiều lắm, khó phân biệt. Cụ mua làm gì
Dạ, cụ dạy quả ko sai, rất chí lý và có hiểu biết.
Nhưng thích thì vẫn cứ phải tìm cách mua chứ chả lẽ mang xu đi gửi bank à?

minh0075

Xe điện
Nếu là đồng hồ cơ (gồm cả tự động và lên cót) với mức tiền từ 15 trd trở lại nên mua các hãng Nhật (Seiko, Orient) hoặc dòng Thụy Sĩ qua sử dụng như Tissot. Từ 15-30trđ có thể chơi nomos, omega qua sử dụng. Đó là gợi ý của em còn về hãng đồng hồ thì nhiều và sở thích cũng tùy người nữa.
Chuẩn cụ ợ, đh Nhật vẫn nhiều con đáng chơi hơn Thuỵ sỹ loại làng nhàng.
Em có 1 chú Orien Mk3 đeo rất thú vị. Thằng này là dây bản khá rộng nên đeo ôm tay và ổn định hơn hẳn... Rolex Submariner( thằng Rolex dây nhỏ, case lại nặng)

richsea2222

Xe tải
Chuẩn cụ ợ, đh Nhật vẫn nhiều con đáng chơi hơn Thuỵ sỹ loại làng nhàng.
Em có 1 chú Orien Mk3 đeo rất thú vị. Thằng này là dây bản khá rộng nên đeo ôm tay và ổn định hơn hẳn... Rolex Submariner( thằng Rolex dây nhỏ, case lại nặng)

Case đã nặng thì dây cũng thường phải nặng thì mới ổn định (tức là không văng lung tung trên mặt tay), tuy nhiên thực tế đã thấy có ông đeo đồng hồ rộng như dây chuyền ấy. Đồng hồ Nhật thì Seiko có tiếng là inhouse 100%, citizen nổi tiếng công nghệ năng lượng mặt trời. Đã nói chơi thì mỗi người thích 1 kiểu thì nó mới có chuyện hay để nói.

minh0075

Xe điện
Phong trào chơi ĐH có vẻ đang rộ, giống chơi cá rồng hay Audio dạo nào.
Cụ ấy thợ cứng lắm. Cụ ko phải lo đâu :D
Em chơi thôi cụ, nhưng em cũng biết chất thợ và hàng ở VN vì chơi thì phải có đội và phải lê la nhiều.
Đồng hồ ở mình, nhất là đồng hồ cũ thì né được cứ né, máu quá có khi tiền mất mà ĐH lởm lại mang.

matnickroi

Xe hơi
Phong trào chơi ĐH có vẻ đang rộ, giống chơi cá rồng hay Audio dạo nào.

Em chơi thôi cụ, nhưng em cũng biết chất thợ và hàng ở VN vì chơi thì phải có đội và phải lê la nhiều.
Đồng hồ ở mình, nhất là đồng hồ cũ thì né được cứ né, máu quá có khi tiền mất mà ĐH lởm lại mang.
hình như e và cụ gặp nhau ngoài rồi

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Đã cụ nào mua đồng hồ tại MrTienWatch chưa nhỉ, chủ thái độ bán hàng rất khệnh, hàng thì không biết có chuẩn không

Đã cụ nào mua đồng hồ tại MrTienWatch chưa nhỉ, chủ thái độ bán hàng rất khệnh, hàng thì không biết có chuẩn không
Trên này có lão @largokent bên Tốp Oách.
quất luôn ở đó có gì bắt đền :D

bleo

Xe tăng
Em thì thấy có hàng mẹ đâu. Đến cửa hàng thì lèo tèo vài con. Thái độ thì như bố đời kiểu méo cần khách. Khách hỏi nhiều thì cút :D