em mới đi đặt civic 2.0AT

minhthanhtb

Xe hơi
tình hình là em mới đi đặt 1 em civic 2.0 AT màu nâu vàng ở HD Mỹ Đình cùng với pa pa chiều nay các bác ah. Trước 10/4 giao xe. Lúc đầu pa pa định đặt altis 2009 LD nhưng mấy tên bên toy Mỹ Đình làm ăn chán quá thái độ ko tốt nên em nói pa pa sang lái thử CV 2.0 AT bên Mỹ Đình xem thế nào. Sang lái thử 1 vòng và nhìn thấy con 1.8 MT nâu vàng thế là cụ quyết luôn đặt con 2.0 AT nâu vàng đúng giá niêm yết và được tặng 3000k vnd tiền phụ kiện. các bác ném đá đi ah. Mừng nhà em sắp cưới Civic 2.0 AT nâu vàng lịch lãm. Tiện thể các bác cho ít kinh nghiệm để nhà em còn biết cách chăm sóc em nó cho được chu đáo, cẩn thận. Theo các bác nên lắp thêm phụ kiện j cho em nó đươc ah ? thank các bác nhiều!!! (b)(b)(b)(b)(b)

Trungmytu

Xe điện
Trước tiên là màn hình, âm ly, thay loa cánh cửa, sub hơi!Sau đó là bodykit, vành 18 inch, thay đèn projector, đèn hậu led, đuôi cá...e mới nhớ được có từng đấy thôi ạ, khi nào bác lắp đủ thì e nói tiếp!

spiderman

Xe tăng
tình hình là em mới đi đặt 1 em civic 2.0 AT màu nâu vàng ở HD Mỹ Đình cùng với pa pa chiều nay các bác ah. Trước 10/4 giao xe. Lúc đầu pa pa định đặt altis 2009 LD nhưng mấy tên bên toy Mỹ Đình làm ăn chán quá thái độ ko tốt nên em nói pa pa sang lái thử CV 2.0 AT bên Mỹ Đình xem thế nào. Sang lái thử 1 vòng và nhìn thấy con 1.8 MT nâu vàng thế là cụ quyết luôn đặt con 2.0 AT nâu vàng đúng giá niêm yết và được tặng 3000k vnd tiền phụ kiện. các bác ném đá đi ah. Mừng nhà em sắp cưới Civic 2.0 AT nâu vàng lịch lãm. Tiện thể các bác cho ít kinh nghiệm để nhà em còn biết cách chăm sóc em nó cho được chu đáo, cẩn thận. Theo các bác nên lắp thêm phụ kiện j cho em nó đươc ah ? thank các bác nhiều!!! (b)(b)(b)(b)(b)
Bác đã lái thử Altis AT mới chưa, em nghĩ chắc ko thua Civ 2.0 ! Có điều mỗi người một sở thích.
Chúc mừng bác có xe mới ưng ý !

Turong

Xe hơi
Chúc mừng bác có vợ mới. Bác cho em hỏi là nó bán cho bác giá niêm yết là giá tiền USD hay VND vậy bác. Chính xác là bao nhiêu hả bác? Thanks bác

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Trước tiên là màn hình, âm ly, thay loa cánh cửa, sub hơi!Sau đó là bodykit, vành 18 inch, thay đèn projector, đèn hậu led, đuôi cá...e mới nhớ được có từng đấy thôi ạ, khi nào bác lắp đủ thì e nói tiếp!
Úi xời,
Bác chủ thớt nghe mấy tay chơi này làm gì. xe 2.0 là xịn lắm rồi, bác lắp thêm mấy đồ trên vào vừa tốn tiền vừa ... vẫn thế.

Có một số cái thiết yếu cần lắp thôi: thảm lót sàn, chắn bùn trước, sau, khay lót khoang hành lý. cùng lắm lắp thêm cái nẹp bậc cửa của Honda. mấy cái đấy thường là đại lý cũng tặng luôn.

Bây giờ lấy xe phải đợi lâu thế ạ, em may mắn lấy trước đây 1 tháng nên có xe ngay. :)

Bác chủ thớt nghe em, cứ để nguyên bản xe mà dùng, lắp linh tinh vào mất zin :21:,

À Bác nào trong này biết cách lót hay chèn cái tấm che của nóc cho đỡ kêu lạch cạch khi vào đường sóc thì cho em biết nhé. hôm rồi vừa đi xe vùa nghe mấy bản nhạc êm êm nhẹ nhẹ, khi vào chỗ gờ giảm tốc thấy loành xoành tưởng cửa chưa đóng chặt, hóa ra tìm mãi mới thấy cái tấm đấy. :102:

ken

Xe tải
em cũng thích Civic 2.0 . nhưng hôm nay đi xem Mazda 3 1.6 nhập khẩu , lại thấy nó chăc chắn , dày dạn , và lại đắn đo các bác ạ , mà bác chủ thớt mua chĩnh xasc bao nhiêu thế?

duanhngheo

Xe máy
Đúng rùi, bác cứ để nguyên bản cho nó zin. Lắp thêm cái cánh lướt gió, và nẹp cửa và viền che mưa là được rùi. Cái gì được khuyến mại thì lắp hết.

Civic: Có góc chữ A làm mất tầm nhìn đi rất khó chịu, ở hànoj tai nạn xảy ra lại toàn Civic, ngồi trong khoang không nhìn thấy đầu em nó đâu hết, cửa kính thì hay bị kẹt.

Nhưng đi Civic em rất khoái, vì biết em nó có góc chữ A lớn nên lúc nào em cũng nâng cao tinh thần quan sát. Nhờ em nó làm cho tay nghề em đỡ hơn trước. Đi nhiều sẽ quen cụ ạ, sau này lái em nó thấy rất thoải mái và dễ chịu, ghế ngồi rất thoáng, ngồi lái rất sướng. Em rất khoái Civic --->Cảm nhận riêng của em.

Chỉnh sửa cuối:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Chúc mừng Bác chủ thớt. Theo em Bác chọn HONDA là quyết định đúng đắn, Bác xem Altis thì bác biết, Vô cùng chán.

Vịt

Xe máy
Bác chủ thớt ơi, như vậy là giá $36,7K bớt 3 mil? Bác confirm cho anh em vụ giá cả cái nhỉ?

MrKien_Trung

Xe điện
Giá rổ thế thì tăng so với trước nhiều thật các cụ nhỉ

thehai

Xe tải
Đề nghị bác lắp DVD đi,nhìn cho nó sang và trc khi ném quả CD 6 đĩa vào thùng rác thì báo:101: e để e xuống rước(k)(k) về lắp cho con MT "đồ giả" nhà e! Mừng bác gia nhập vào gia đình Civic,lựa chọn đúng đắn cho tương lai (kiểu dáng altis dù mới ra nhưng mà cũ rích):P

Sheva

Xe hơi
Chúc mừng bác sắp có xe mới, cùng tầm tiền đó thì CV 2.0 ăn đứt Altis 1.8AT, khỏi phải suy nghĩ. (b)

bum

Xe buýt
Bác đặt chậm mấy ngày nên bị đắt. Hai tuần trước xe tính tiền việt và giảm 15 đến 25tr so với giá niêm yết.

cothaonguyen

Xe đạp
chúc mừng bác .box honda thêm 1 người thường xuyên press

minhthanhtb

Xe hơi
thank các bác (b)(b)(b)(b)(b)
em đặt xe sau 1/4 mới được lấy và giá bán được tính vào thời điểm giao xe sau 1/4 ; niêm yết bằng OBAMA "đồng". Sau 1/4 nếu hãng có quyết định giảm giá thì em cũng được thơm lây, nhưng nhân với tỷ giá OBAMA bi jo thì em nghĩ chắc là nó cũng tương đương thôi. Mấy em sell bên Mỹ Đình nói được giảm khoảng 3% x 36,7k = 1100 $. Nếu vậy thì giá xe lúc đó là 36,7k - 1,1k = 35,6k x 17.500 = 623.000.000 vnd gần tương đương so với giá niêm yết vnd thời điểm trước. Tiếc là không được tặng con wave anpha mà để cạnh em 2.0 AT. hì. Tại ngày trước em cứ đắn đo đòi lấy altis bây giờ mới bén duyên với CIVIC vừa không được khuyến mại vừa phải chờ xe. Hơi ấm ức :'(:'(:'( Nhưng cũng mừng, GIẤC MƠ SẮP THÀNH HIỆN THỰC rồi các bác ah.

Ah mà nhân thể là các bác truyền cho em ít kinh nghiệm để em biết mà chăm sóc cho em nó được chu đáo, cẩn thận.

Em mà lắp phụ kiện thì em lắp mấy cái cần thiết thôi. Âm thanh + Bodykit + Cánh lướt gió là 3 cái em ko thích. Em chỉ lắp thêm lọc gió điều hoà, nẹp gương, thảm sàn. Dư dả thì em làm quả màn hình DVD. Còn đèn projec thì em còn xét. HID nghe nói cũng tạm ổn rồi.

THank các bác(b)(b)(b)(b)

minhthanhtb

Xe hơi

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Chúc mừng gia đình cụ nhé, cưới được vợ mới sướng quá. (b) (b) (b)

Xuan Son

Xe buýt
thank các bác (b)(b)(b)(b)(b)
Ah mà nhân thể là các bác truyền cho em ít kinh nghiệm để em biết mà chăm sóc cho em nó được chu đáo, cẩn thận.

Em mà lắp phụ kiện thì em lắp mấy cái cần thiết thôi. Âm thanh + Bodykit + Cánh lướt gió là 3 cái em ko thích. Em chỉ lắp thêm lọc gió điều hoà, nẹp gương, thảm sàn. Dư dả thì em làm quả màn hình DVD. Còn đèn projec thì em còn xét. HID nghe nói cũng tạm ổn rồi.

THank các bác(b)(b)(b)(b)
Kinh nghiệm sử dụng à. hi hi...
Hạn chế gạt mưa vì nhanh bị bập bập trên kính
Hạn chế chỉnh kính lên xuống vì hay bị kẹt
Hạn chế phóng nhanh khi rẽ trái vì dễ va quệt do cái thanh chữ A nó to
Không nên làm nẹp bảo vệ gương vì vừa xấu xe vừa dễ bị vặt cả cụm
Nếu lắm DVD thì nên chọn JVC 805 (Vì sao thì em ứ biết :D )
Khi đi 1000 Km thì nên thay dầu để kiểm tra mức đọ bẩn của dầu, đừng tiếc vụ thay dầu này.
Phần còn lại thì cụ nộp 200K cho cái cụ có nick là Trungmytu (để làm gì thì em cũng chả rõ, nghe phong phanh là nộp 200K phí dịch vụ tư vấn sử dụng xe lâu dài của cả một Hội gì gì đó ý :P)
:6::6::6: