[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

scorp8x

Xe container
Em nghĩ thế này, cụ có tư tưởng nuôi con chỉ để sau con ghánh vác mình thì cụ không nên có con, thậm chí có vợ. Cụ cứ sống một mình, khoẻ thân, tiền cụ tích cóp về già tự thuê người chăm sóc cho. Thật đấy 😊
Tôi nghĩ thế này :D chả buồn nói với những còm thông minh thế này.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ông cậu ruột ngoài 60, có 3 miếng đất mặt đường cho 3 con, mệnh giá cỡ 3 tỷ 1 miếng.
Đứa lớn xấp xỉ 40 rồi, lúc vợ chồng nó cần tiền, xin bố mẹ sang tên hoặc cắm ngân hàng vay cho 1 tỷ làm ăn bố mẹ ko đồng ý. Tức là tao có cho nhưng bao giờ tao chết mới là của chúng mày. Ấy thế mà lúc xây nhà cho thằng em lại xin tiền thằng anh cả để xây.

Tóm lại, rất nhiều ông bà thế hệ cũ rất gia trưởng. Chuyên lấy miếng đất, cái nhà mà sau khi tao chết sẽ là của chúng mày ra làm cái bánh vẽ để phòng thân.

Trở lại vấn đề chủ thớt, giờ test rất dễ. Trước khi ly hôn chủ thớt thì thào với mẹ, mẹ sang tên ô đất cho riêng con nhé, chỉ riêng con thôi ko cho vợ. Dám ko? Đố dám. Kiểu gì cũng sẽ sợ con trai nghe vợ sau này mình trắng tay.
Bố mẹ làm thế chuẩn rồi. Cho trước để ra đường à? Mà giữ thế thì đến lúc chết vẫn của các con cả.
Có của bố mẹ để lại là may rồi, còn đòi bán đi hưởng trước? Cụ biết có bao nhiều nhà cho con cầm nhà đi làm ăn xong một thời gian lại báo nhà 1 khoản nữa không?
Trừ khi bố mẹ dư dả, còn nếu chỉ còn miếng đất thì nói thật lúc sống cứ đứng tên, chết thì theo di chúc mới là tốt với con. bung ra thì có khi chưa chết đã ra đường :D

Tengiduocnhi

Xe tải
Còn có cả món test mẹ đẻ cơ à, cụ nào định test thì thôi cầm dao xiên luôn đi là có đất, test làm gì?
Vâng. Of thì nhiều thánh chém lắm, ấy thế mà cả mớ thớt mẹ chồng con dâu chả thấy ông nào làm chồng mà hòa thuận được. Toàn thấy vote ở riêng. Thế mà nhà tôi lại ở chung hơn chục năm nay chưa 1 lời to tiếng đấy.

Test để cho mấy thằng tuổi dài não ngắn hiểu là nhà của mẹ là của mẹ, đừng lôi vào đây để chỉ trích cô con dâu ko biết điều. Có cho nó đếch đâu, toàn thấy ôm hết về mình rồi bắt nó phải biết điều.

Haolo1992

Xe tăng
Bố mẹ làm thế chuẩn rồi. Cho trước để ra đường à? Mà giữ thế thì đến lúc chết vẫn của các con cả.
Có của bố mẹ để lại là may rồi, còn đòi bán đi hưởng trước? Cụ biết có bao nhiều nhà cho con cầm nhà đi làm ăn xong một thời gian lại báo nhà 1 khoản nữa không?
Trừ khi bố mẹ dư dả, còn nếu chỉ còn miếng đất thì nói thật lúc sống cứ đứng tên, chết thì theo di chúc mới là tốt với con. bung ra thì có khi chưa chết đã ra đường :D
Nhưng thế thì đừng có đánh tiếng ‘cho’ :)
Em thấy buồn cười nhất là kiểu ‘chúng mày cứ giúp bố mẹ cái abc (ở đây là cho vay tiền), sau này của chúng mày tất’, chờ đến ‘sau này’ mới lòi ra cho anh chị em bạn bè chòm xóm, hoặc lỡ có gì dâu rể ra đường, trắng tay. :)

Tengiduocnhi

Xe tải
Em ko nói bố mẹ làm thế là sai.
Ý em chỉ muốn nói rằng, cái miếng đất bánh vẽ trong câu chuyện của ông thớt ấy cần phải gạt ra.
Chắc chắn ko cho thì cho vào câu chuyện làm gì?
Hay ý là tao cho mồm cả ô đất mặt đường mà con dâu ko biết điều?

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ chủ có thay đâu, là con vợ nó bỏ về nhà ngoại, viết đơn li dị trước mà. Cuộc sống có người thì độc thân đã thành đạt, có người lấy nhau mới thành đạt. Sao cứ phải đợi giàu có mới lấy vợ hả cụ.
Em có nói cụ chủ đâu, em đang rep của cụ, tại cụ bảo cho con vợ nó lướt ở còm trước nữa của cụ thì em bảo thế.
Thực ra, trong gia đình, người đàn ông rất quan trọng. Nhiều khi không phải giàu có gia đình mới ổn áp, cái chính là sự khéo léo giải quyết xung đột giữa các thành viên trong gia đình, chứ cứ hơi tí là lướt lướt rồi yêu cầu vợ phải thế này thế kia thì rất khó để hôn sự lâu bền được. Em thì lúc nào cũng đứng ở khía cạnh người đối diện để có sự thông cảm và chia sẻ với họ.
Chị dâu em có lúc còn ghét gia đình bên chồng, chỉ vì ông chồng mải chăm lo cho gia đình lớn nên đôi lúc không khỏi có những lúc buột miệng nói này kia. Người khác chắc cũng có bực khi nghe thấy nhưng em thì thấy thương chị ấy vô cùng nên thi thoảng có dịp là em gửi chị ấy chút chút, bảo chị có nhiều việc phải lo. Chị thấy em cũng biết điều nên căng thẳng với chồng cũng vì thế mà bớt đi.

doquocbinh

Xe buýt
Khó thật, cái gì đã qua gọi là quá khứ. Mọi việc sẽ tốt

thien.tn

Xe tải
Cái từ định ấy là bánh vẽ thôi ak.
Tiền thật với vàng thật thì đã cầm rồi.
Mà có là thật đi chăng nữa, mẹ chồng bán đất mua nhà rồi di chúc cho riêng con trai, có ly hôn con dâu vẫn nhịn nhé.

Cuộc chơi mà mình nắm hết đằng chuôi thế, chơi 1 mình đi ak.
Em là bà mẹ chồng mà có con cái như cụ em cũng méo bao giờ cho nhé, cho dù em đã định.
Cụ chê người ta thích cầm đằng chuôi mà chính cụ cũng đang đòi cầm chuôi kìa.

Leanh65

Xe container
Em nhớ có thớt cụ nào hỏi về yêu single mom. Thì cc đa phần đều quan điềm, phụ nữ một lần đò chỉ nên quen để chịch, qua đường thôi, chẳng cần biết nguyên nhân. Rồi có lần ngồi nhậu với thằng bạn, nó cũng nói mấy đứa single mom, rồi bỏ chồng li dị đều là dạng cáo. Tự cảm thấy thương cho phụ nữ nói chung và bản thân nói riêng.
Mợ nhầm rồi, thớt đó là do cụ thớt là trai tơ nên các cụ mới khuyên vậy. Chứ cùng rổ rá cạp lại thì bình đẳng như nhau hết.

Jewish

Xe đạp
Em ko nói bố mẹ làm thế là sai.
Ý em chỉ muốn nói rằng, cái miếng đất bánh vẽ trong câu chuyện của ông thớt ấy cần phải gạt ra.
Chắc chắn ko cho thì cho vào câu chuyện làm gì?
Hay ý là tao cho mồm cả ô đất mặt đường mà con dâu ko biết điều?
Thế méo nào cụ phán như đúng rồi nhỉ, ntn là bánh vẽ. Tất cả e và các cụ ở đây đều nghe câu chuyện từ thớt, mà nhà thớt còn có mình thớt là con trai kiểu gì thì bà mẹ cũng cho thớt chứ giữ làm gì, sau này bà già yếu thì trông nhờ vào thớt chứ cô con gái đi lấy chồng là hết. Thế bà giữ đất làm gì.

Tengiduocnhi

Xe tải
Em là bà mẹ chồng mà có con cái như cụ em cũng méo bao giờ cho nhé, cho dù em đã định.
Cụ chê người ta thích cầm đằng chuôi mà chính cụ cũng đang đòi cầm chuôi kìa.
Cụ đọc lại còm của em xem em cầm đằng chuôi cái j?
Nhà, đất, xe, sổ tiết kiệm tên bố mẹ 2 bên hết. Nhà đất của bố mẹ em có từ trước chưa bao h em thèm nhòm ngó đến chứ ko thèm nói đến sang tên.

blackpaint

Xe container
Cũng chỉ tại cụ ko có xèng chứ e đưa con vợ đủ 8tr đảm bảo 2 vc bình đẳng và tiền còn lại làm gì kệ bố. Rỉ tai mẹ cụ là có chuyện gì u cứ nói với con, là con mà để xảy ra chuyện tế nhị thế thì ko ổn.

meotamthe

Xe cút kít
Không tán thành chuyện ly hôn thì phải làm thế nào hả Mèo? Vợ Cụ chủ thớt đã làm và ký đơn ly hôn, thu quần áo bỏ về nhà bố mẹ đẻ. Đây là những hành động nặng nề nhất của 1 cuộc hôn nhân rồi.
Người ta không yêu mình, níu kéo làm gì? Giữ người mà không giữ được lòng phỏng ích gì?
Chưa ra Toà thì còn giải quyết được mà

Tengiduocnhi

Xe tải
Thế méo nào cụ phán như đúng rồi nhỉ, ntn là bánh vẽ. Tất cả e và các cụ ở đây đều nghe câu chuyện từ thớt, mà nhà thớt còn có mình thớt là con trai kiểu gì thì bà mẹ cũng cho thớt chứ giữ làm gì, sau này bà già yếu thì trông nhờ vào thớt chứ cô con gái đi lấy chồng là hết. Thế bà giữ đất làm gì.
Chờ lúc chết mới cho thì coi như món đó ko có cho xong. Tỷ lệ ly hôn giờ cao lắm, có ai chắc nắm tay nhau đến tối đâu mà chờ. Ngay như cô con dâu trong câu chuyện này đấy, bỏ là tự ôm quần áo mà về, hay đợi họp chia tài sản xong đã.

Các cô con dâu thứ 2, thứ 3, thứ n vẫn điệp khúc tương tự thôi. Cứ cống hiến đi, bao giờ tao chết sẽ là của chúng mày. Bố mẹ chồng thuộc thế hệ cũ, tính cách same same nhau. Quan trọng là cách hành xử của thằng con zai trong câu chuyện này thôi.

Haolo1992

Xe tăng

lội lại thớt cũ của thớt xong thấy một điều là mẹ thớt hiền lành em thớt ngoan ngoãn thớt sống biết điều CHỈ NHÕN CON VỢ THỚT LÀ XẤU XA THÔI :))) còm nào chửi vợ là cụ vod nhiệt tình :)))
Tầm này ký đơn là phải rồi còn gì nữa thôi xong cho con ngta đỡ khổ chứ lấy phải mấy ông văn vở như này khổ lắm....

Chỉnh sửa cuối:

Jewish

Xe đạp
Chờ lúc chết mới cho thì coi như món đó ko có cho xong. Tỷ lệ ly hôn giờ cao lắm, có ai chắc nắm tay nhau đến tối đâu mà chờ. Ngay như cô con dâu trong câu chuyện này đấy, bỏ là tự ôm quần áo mà về, hay đợi họp chia tài sản xong đã.

Các cô con dâu thứ 2, thứ 3, thứ n vẫn điệp khúc tương tự thôi. Cứ cống hiến đi, bao giờ tao chết sẽ là của chúng mày. Bố mẹ chồng thuộc thế hệ cũ, tính cách same same nhau. Quan trọng là cách hành xử của thằng con zai trong câu chuyện này thôi.
E thấy thớt nói sang năm mua nhà rồi, thì có lẽ cũng đang rao bán hoặc cũng chuẩn bị rồi. ko đến mức đợi bà cụ qua đời mới được đâu. Nói chung là ở trong cuộc thì mới rõ được, mình nghe cũng chỉ biết phán xét trên những dữ kiện ô thớt đưa ra chứ ko nên suy đoán đi xa quá

Kuu

Xe lăn
Chưa ra Toà thì còn giải quyết được mà
Ko, đừng...
Giữ người muốn ở chứ không giữ người muốn đi.
Giờ có quỳ lạy thì người ta sẽ càng lên nước và thêm coi thường mình thôi.

thien.tn

Xe tải
Cụ đọc lại còm của em xem em cầm đằng chuôi cái j?
Nhà, đất, xe, sổ tiết kiệm tên bố mẹ 2 bên hết. Nhà đất của bố mẹ em có từ trước chưa bao h em thèm nhòm ngó đến chứ ko thèm nói đến sang tên.
Ở ngoài cụ thoáng mát thế sao cụ lại chê bà mẹ chồng kia? Tuy nhiên thử đặt vị trí của mình vào bà mẹ chồng xem: chồng mất sớm ở vậy nuôi 2 con ăn học, có miếng đất mặt tiền cũng định cho con trai nốt, thì lúc khó khăn bà có hỏi vay con trai được không hay phải đi vay người dưng?
Lúc bố mẹ nuôi con có tính toán gì đâu mà bố mẹ hỏi VAY có hơn chục triệu lại tính toán thế?
Tất nhiên bà hỏi riêng qua con trai là không được khéo léo cho lắm nhưng em vẫn đánh giá cô con dâu trong bài này ích kỷ, nhỏ nhen