Em mới lấy lai Morning Sport sản xuất 2011 form mới mặt hổ cho gấu ạ!

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
Trên gương nhà cụ vẫn có cái lẫy để gạt bằng cơm kia kìa :)
Thế theo cụ thì cái gương đấy nó phải thế nào với là auto vì em chưa đc thấy bao giờ, cụ cho em ví dụ minh họa với. hxx

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
So với giá xe mới của hãng mà theo em được biết thì nó thiếu mấy thứ quan trọng sau.
Em vào xem thì các Sale bảo là không có cửa sổ trời, mà cái này em rất thích.
còn về chất lượng và cải tiến cho phù hợp với việt nam, chắc em nghĩ TH nó hơn Hàn.
Còn tùy vào bản thân, người thì thích đồ nhập, ng thì k quan trọng là nhập hay liên doanh. Vì xưa nay câu cửa miệng của người việt : Em hàng nhập nguyên chiếc anh ạ, nghe nó sang miệng lắm, nếu nói là: Xe em liên doanh, lắp ráp ở Việt Nam ấy mà, là nó k sang miệng rồi.
Bản thân em đi Cam LD 2010 cũng gần 2 năm, về độ đầm và độ hao mòn các thiết bị thì thằng Nhập nó vẫn hơn, thằng LD phải thay nhiều hơn. kể cả tiếng đóng cửa, cùng đời xe, ban đầu tiếng LD đóng nó chắc cũng ngang cơ với thằng nhập LE, nhưng sau 4 năm sử dụng, em đảm bảo tiếng con LE êm ( Phập Phập) còn tiếng con LD ( xoảng xoảng) có xuất hiện tiếng rè rè không khít nữa.
Theo cảm nhận của em là thế, từ đấy suy ra cách để lựa chọn hàng nhập và hàng LD, cụ thử trải nghiệm và đưa ra lựa chọn nhé, như phân tích của em ở bài trên để lựa chọn nhập hay TH nhé.
Các cụ cho em hoi so với giá xe mới của hãng . sao không mua xe mới nguyên nhi.em hỏi that vì muốn mua một chiếc.em nghe nói xe nhap lo có xe moi.hic

tla

Xe điện
Thế theo cụ thì cái gương đấy nó phải thế nào với là auto vì em chưa đc thấy bao giờ, cụ cho em ví dụ minh họa với. hxx
Nó như thế này cụ nhé:

Trên gương không có lẫy gạt nữa mà chỉ có các mắt cảm biến ánh sáng

Công nghệ electrochromic giúp hạn chế ánh sáng phản xạ từ gương hậu chiếu tới tài xế, ngăn ngừa hiện tượng chói mắt vì đèn pha của xe phía sau.

Gương chiếu hậu giúp lái xe nhìn được các xe phía sau. Thật không may điều này lại tạo ra một vài rắc rối cho tài xế vào ban đêm, lúc mà tất cả các xe đều bật đèn pha, nhất là các xe đã độ lên xenon thì lại càng khó chịu.

Ánh sáng từ đèn pha của xe phía sau phản xạ qua gương, chiếu thẳng vào mắt tài xế. Chói mắt là một trong những nguyên nhân lớn gây mất tập trung vào ban đêm. Ánh sáng cường độ mạnh làm mắt mất khả năng quan sát, thậm chí hiện tượng này còn kéo dài tiếp tục trong vài giây sau khi nguồn sáng biến mất. Khoảng thời gian tích tắc đó đủ để những điều tồi tệ nhất xảy ra.

Ngày nay, một vài hãng xe như Mercedes, BMW hay Ford đã tạo ra những mẫu gương có khả năng làm mờ đi khi bị ánh sáng cường độ mạnh chiếu vào.

Làm sao để xe nhận biết được trời tối? Cường độ sáng từ xe phía sau? Và gương được làm mờ như thế nào?

Việc nhận biết trời tối cũng như cường độ sáng bên ngoài được giải quyết đơn giản thông qua cảm biến ánh sáng. Tại phía sau gương có 1 cảm biến nhận biết ngày và đêm.

Cảm biến ánh sáng ở phía lưng của gương
Phía trước gương có 1 cảm biến ánh sáng để nhận biết ánh sáng chiếu vào gương.​

Để làm mờ ánh sáng chiếu phản xạ lại, các hãng thường sử dụng công nghệ có tên gọi Electrochromic, đây là loại vật liệu đặc biệt có khả năng thay đổi màu dưới tác dụng của điện thế. Điện thế làm thay đổi lớp gen bên trong nằm giữa 2 tấm kính, nó có tác dụng ngăn cản ánh sáng truyền tới mặt phản xạ. Cường độ ánh sáng được giảm bớt đồng nghĩa với việc tia phản xạ cũng sẽ yếu hơn và tài xế không bị chói mắt.

Cấu tạo lớp Electrochromic giữa 2 lớp kính.​

Chỉnh sửa cuối:

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
Ô rứa là em không thể nói là Full kịch được rồi, cụ thông cảm nhé, em không biết cái vụ ni, tại em thấy trên cái gương nhìn hậu ấy, em thấy nhiều nút lắm, bấm lại còn nói tiếng tây nữa, em tưởng rứa là hiện đại hết sức rồi chứ
Nó như thế này cụ nhé:

Trên gương không có lẫy gạt nữa mà chỉ có các mắt cảm biến ánh sáng

[/CENTER]

mrspham

Xe đạp
E cũng đang tăm 1 e dáng mới k biết tầm 370 có mua đc k các cụ nhỉ? Option sẽ ntn thì tuong xung giá tiền các cụ chỉ giáo e với.

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
Tầm tiền này em sợ khó lấy được bản nhập lướt, hy vọng cụ có thể lấy được em Base đã có biển. nhưng cũng khó cụ ạ, em thấy các show rao giá bản Base cũng 3 trăm 8 mấy. khó cụ ạ
E cũng đang tăm 1 e dáng mới k biết tầm 370 có mua đc k các cụ nhỉ? Option sẽ ntn thì tuong xung giá tiền các cụ chỉ giáo e với.

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn

mrspham

Xe đạp
Tầm tiền này em sợ khó lấy được bản nhập lướt, hy vọng cụ có thể lấy được em Base đã có biển. nhưng cũng khó cụ ạ, em thấy các show rao giá bản Base cũng 3 trăm 8 mấy. khó cụ ạ
Em cũng chỉ mơ bản Base đã có biển cũng k mong cao xa, nói chung nhà e cứ gói gọn 400 quay đầu đầy đủ mọi thứ để lăn bánh chắc được k cụ.

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn
Nhà cụ ở HN hay là tỉnh lẻ như em ạ. tỉnh lẻ như em sang tên thì có 5,6tr gì thôi, nhưng mà xe có biển rồi hiếm lắm cụ ạ.
Riêng con xe của em, mua lại mà còn phải tranh nhau, đặt tiền, rồi phân trần mãi không là mấy bác khác còn mang cả tiền đến đặt luôn cơ, em còn phải dựa vào chút quan hệ rộng với cướp đc xe đấy, còn các bác bán xe này bây giờ, như kiểu bơm bong bóng ấy, bán xe lại mà toàn hét 450, 460 có biển rồi ấy cụ, cụ nào nhẹ nhàng thì cũng 430. đúng là em đi tìm xe mà toát mồ hôi với cách hét giá. Hóa ra là xe này còn giữ giá hơn cả Toy thần thánh
Em cũng chỉ mơ bản Base đã có biển cũng k mong cao xa, nói chung nhà e cứ gói gọn 400 quay đầu đầy đủ mọi thứ để lăn bánh chắc được k cụ.

mrspham

Xe đạp
Nhà cụ ở HN hay là tỉnh lẻ như em ạ. tỉnh lẻ như em sang tên thì có 5,6tr gì thôi, nhưng mà xe có biển rồi hiếm lắm cụ ạ.
Riêng con xe của em, mua lại mà còn phải tranh nhau, đặt tiền, rồi phân trần mãi không là mấy bác khác còn mang cả tiền đến đặt luôn cơ, em còn phải dựa vào chút quan hệ rộng với cướp đc xe đấy, còn các bác bán xe này bây giờ, như kiểu bơm bong bóng ấy, bán xe lại mà toàn hét 450, 460 có biển rồi ấy cụ, cụ nào nhẹ nhàng thì cũng 430. đúng là em đi tìm xe mà toát mồ hôi với cách hét giá. Hóa ra là xe này còn giữ giá hơn cả Toy thần thánh
Nhà em Hn ạ, nghe cụ nói e cũng toát mồ hôi hột. Cuối tuần chắc e phải đi ngó nghiêng sâu rom xem tình hình ra làm sao còn liệu. Thank cụ!

Drhung84

Xe hơi
Nhà cháu thấy trên bonbanh có mấy con base mới đề 375 không biết sao. Ms pham xem xe có gì thông tin lại để em hóng với nhé. Em cũng đang ngó nghiêng mà tầm tiền cũng như cụ . Khác là em ở tỉnh.

Morning 15a

Xe điện
Chưa full đâu, gương chống chói bằng cơm kìa :)
Dòng Mn này full kịch thì vẫn là gương cơm thôi mà bác

Ô rứa là em không thể nói là Full kịch được rồi, cụ thông cảm nhé, em không biết cái vụ ni, tại em thấy trên cái gương nhìn hậu ấy, em thấy nhiều nút lắm, bấm lại còn nói tiếng tây nữa, em tưởng rứa là hiện đại hết sức rồi chứ

chihuongcao

Xe tải
Gấu nhà cụ xinh thế!
Ps: Cụ mua "kiểu mặt hổ cho gấu" (Hổ + gấu ==> cụ không sợ à? hehe
Tình hình là như tiêu đề, em mới lấy chiều nay cho nó đẹp ngày, xe em nó đã có biển cùng thành phố em rồi.
Giá mang em về là 435tr cứng luôn. em dự là đắt quá nhưng mà vì ngày đẹp nên lấy luôn.
Bản của em màu be ( sao trong đăng ký lại ghi là màu trắng) sản xuất 2011.
Option xe em gọi là full kịch kim luôn, không thiếu bất kể thứ gì. từ cửa sổ nóc, ABS, phanh đĩa 4 bánh, form mới 2013, sấy vô lăng, sấy ghế, đèn bi/led auto, khóa cửa điện tử, đề nổ bấm nút, đồng hồ số, màn hình Navi xem video như hình, 6 túi khí.
Hôm nay em chỉ chụp tạm được cái nội thất, mai sáng trời em chụp nốt khoe các cụ ạ

đấy, Màn Navi theo xe các cụ bảo k xem được video mà em vật nó ra xem được luôn đấy.

cua dong

Xe buýt
Xe cùng thành phố, đã đóng đường bộ đến 4/2015 rồi. nên em để thế đi thôi, giấy tờ đã xong, tiện thì sang tên cũng đc cụ ạ, chắc mất thêm 5tr sang tiên nữa là thành 440 luôn
Với 1 em full option thì cụ nên sang tên để iu nó dài dài

Bin_no

Xe tải
quá ngon cho 2 cuộc tình,nhìn v1-v2 của cụ đều full phè phè :)) :))

CamVuong

Xe tải
Website
shopso.vn

milano9009

Xe hơi
cụ khoe xe hay khoe gấu thế ạ ;)