Em mới lấy xe muốn hỏi các bác mấy việc

ManRoland

Xe buýt
Em mới lấy xe, đi được 1000km rồi, em thấy bảo đi đc 1000Km là cho vào hãng để bảo dưỡng, các bác cho em hỏi bảo dưỡng bao gồm những công việc gì, cái gì cần thay, kiểm trạ Có người bào em là khi đi bảo dưỡng 1000Km thay dầu thay luôn cả lọc dầu, như vậy có đúng không? ngoài ra cần thay/ Bổ xung thêm những gì nữa, mong các bác chỉ giáo*-) . Cảm ơn các bác.

Chauffer

Xe đạp
Thay dầu và lọc dầu và kiểm tra lại những cái gì ghi trong cuốn sách hướng dẫn sử dụng đó, bác cứ mang vào gara người ta làm cho

henry tran

Xe buýt
ngoài thay dầu ra, xe mới chả phải làm gì đâu bác ơi. Cần thì bác bảo mấy thằng thợ honda nó lắp thêm cho cái lọc gió điều hòa (~400k VND), mịa ban đầu cứ đinh ninh là xe nó phải lắp đầy đủ cho mình rồi, chán vãi...

linhnd

Xe tải
Thì bác cứ vào cho nó kiểm tra. Free mà bác. À thay luôn lọ dầu bác nhé. Tốn tí tiền nhưng cứ thay cho yên tâm.

HUGO

Xe tải
1.thay dầu hộp số&máy
2.thay lọc dầu
3.thổi bụi lọc gió
4.Em chỉ biết thế ko hơn 3 mục trên

linhnd

Xe tải
Ack ack. 1000km mà thay dầu hộp số làm cái gì bác. Lại còn lọc dầu với lọc gió nữa. Cái đấy để 10.000km bác ơi.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác mở hướng dẫn sử dụng ra đọc đã nhé. Mọi thứ bác hỏi đã có trong đó(y)

Em mới lấy xe, đi được 1000km rồi, em thấy bảo đi đc 1000Km là cho vào hãng để bảo dưỡng, các bác cho em hỏi bảo dưỡng bao gồm những công việc gì, cái gì cần thay, kiểm trạ Có người bào em là khi đi bảo dưỡng 1000Km thay dầu thay luôn cả lọc dầu, như vậy có đúng không? ngoài ra cần thay/ Bổ xung thêm những gì nữa, mong các bác chỉ giáo*-) . Cảm ơn các bác.

AnAudi

Đi bộ
Xe mới cứ vào 46 Láng Hạ là yên tâm mà bác ơi

ManRoland

Xe buýt
ngoài thay dầu ra, xe mới chả phải làm gì đâu bác ơi. Cần thì bác bảo mấy thằng thợ honda nó lắp thêm cho cái lọc gió điều hòa (~400k VND), mịa ban đầu cứ đinh ninh là xe nó phải lắp đầy đủ cho mình rồi, chán vãi...
He he Cái này thì em lăp ngay roài vì trước khi mua xe em có tham khảo trên trang Honda VN mục "Phụ tùng tùy chọn" nó có cái lọc gió điều hòa ở ngăn để đồ (hay còn gọi theo kiểu honda là ngăn để găng tay). Khi mua em hỏi chúng nó mới khai ra. Em thắc mắc là cả cái xe gần nửa tỷ mà các bác tiếc cái lọc gió làm giề, thằng sale nó bảo em là vì khi sản xuất đã tính đủ tiêu chuẩn rồi nên để khách hàng tùy chọn thôi, mịa cái lũ chúng nó chứ ăn đồ kinh quá, bóc được cái gì là bóc... Đến bao giờ mới hết cái thời kỳ đồ đá này chứ hử8o|

nguyenhoangtam

Xe tải
Bác cứ theo sách hướng dẫn sử dụng và mang xe vào hãng mà làm nếu là xe liên doanh, nếu xe nhập thì cũng thế thôi nhưng bác phải chọn gara uy tín cho nó đảm bảo.

henry tran

Xe buýt
có ông bạn chạy con 2.0 hơn 1 năm ~2 vạn km mới biết xe thiếu cái của nợ này. Rồi lại trò khuyến mại chắn bùn nữa chứ.. đúng là Only in Hòn đá... :)

maz6

Xe tải
có ông bạn chạy con 2.0 hơn 1 năm ~2 vạn km mới biết xe thiếu cái của nợ này. Rồi lại trò khuyến mại chắn bùn nữa chứ.. đúng là Only in Hòn đá... :)
Chắc thằng bạn cuả Bác vưà trúng chứng đấy mà. Bảo nó cố phát huy nhé. Bác đã mua xe mơí chưa hay còn chờ bán nốt caí VMS rôì mua đấy(y)

vanessa

Xe tải
hê..hê...em đọc mà bùn cười vãi cả ấy... đúng là chỉ có ở Việt Nam các bác nhẩy.......mấy cái bọn tư bản nó đang vểnh râu cười vào mũi dân nhà mình , đau qua ,..nhục quá...Tại ai nhỉ...*-):^):)):)):)):))

kien_tlc

Xe đạp
Đúng lịch bảo dưỡng là 1000km vào cho hãng kiểm tra, cái này Free, còn 5000km bác vào thay dầu và bảo dưỡng hôm vừa rồi em cũng bảo dưỡng 5000km, thay hộp dầu hết 147K, công bảo dưỡng 60K, tiền mấy con ốc hết 12K, cộng thuế vào tổng của em là 231K, thực ra cái tiền 60K là tiền ngu bác ạ, cái này không cần phải mất, bác ra chỗ rửa xe người ta cũng thay đc, xe mới thì chẳng việc gì, bỏ ra 60K chỉ mua cái tâm lý thôi, hôm em vào bảo dưỡng mấy chú kỹ thuật có làm cái quái gì đâu, cho xe lên giá lấy calê vặn vặn mấy con ốc - xong, cho xe xuống ngồi lên xe nổ máy bật điều hoà xem các cửa có gió không, kính cửa xem có kẹt không - xong, mang xe ra rửa kết thúc công đoạn bảo dưỡng thịt mình 60K, nếu 60k mua cho bác sự an tâm thì bác vào đó cũng đc, gỡ gạc đc cái khâu rửa xe (rửa xong mang ra nắng để loang loang toàn xà phòng, thà không dửa còn sạch hơn)

bibom

Xe đạp
Đúng lịch bảo dưỡng là 1000km vào cho hãng kiểm tra, cái này Free, còn 5000km bác vào thay dầu và bảo dưỡng hôm vừa rồi em cũng bảo dưỡng 5000km, thay hộp dầu hết 147K, công bảo dưỡng 60K, tiền mấy con ốc hết 12K, cộng thuế vào tổng của em là 231K, thực ra cái tiền 60K là tiền ngu bác ạ, cái này không cần phải mất, bác ra chỗ rửa xe người ta cũng thay đc, xe mới thì chẳng việc gì, bỏ ra 60K chỉ mua cái tâm lý thôi, hôm em vào bảo dưỡng mấy chú kỹ thuật có làm cái quái gì đâu, cho xe lên giá lấy calê vặn vặn mấy con ốc - xong, cho xe xuống ngồi lên xe nổ máy bật điều hoà xem các cửa có gió không, kính cửa xem có kẹt không - xong, mang xe ra rửa kết thúc công đoạn bảo dưỡng thịt mình 60K, nếu 60k mua cho bác sự an tâm thì bác vào đó cũng đc, gỡ gạc đc cái khâu rửa xe (rửa xong mang ra nắng để loang loang toàn xà phòng, thà không dửa còn sạch hơn)

Bác nói thế còn thiếu để em bổ xung nhá :
Trà lipton hay la dimatl gì đóuongs xả láng hết lại có ly mới , xem TV đọc báo miễn phí suft net vô tư ko lo tính thêm tiền , WC cũng thoải mái luôn chỗ đó tính ra cũng phải 59k rồi bác ạ bác cứ tính toán quá làm gì. Hơn nữa lại ko cần bo hoặc típ cho mấy anh thợ như ở ngoài gara , riêng vụ rửa xe thì bác cứ phải là lưu ý khi nào vợ mình bị 1 thằng nó lôi ra khu vực tắm rửa thì bác phải chạy theo ngay chịu khó lại gần chỉ chỏ loạn lên ui bẩn chỗ này chỗ kia... xà phòng còn chỗ này chỗ kia.... nó nói gì cũng kệ vì bọn rửa xe ko phải dân của HD mà chỉ là tụi lao công thuê làm thêm thôi nên chúng nó làm kiểu vớ vẩn lắm.

ManRoland

Xe buýt
to bác bibom: Ơ cái vụ rửa xe này fun quá bác nhể, tốt nhất là em ứ rửa ở đó nữa mang ra mấy hàng quen rửa cho nó yên tâm. Chứ cái kiểu free như thế rửa xong mang về lại thấy xe xước sát tùm lum điên lém

bãolụt

Xe đạp
Thay dầu máy ở 1000km đầu thì đúng rồi,thay luôn cái lọc nhớt thế thôi. sau này cứ 4000km thì thay nhớt, hai lần thay nhớt thì thay lọc nhớt, lọc gió cứ vệ sinh thổi bụi khi thay nhớt, tầm 20000km thì đã thay.vào hãng nó bảo phải lam đủ thứ chịu o nổi,để tiền đó mà nhậu

Trungmytu

Xe điện
Thay dầu máy ở 1000km đầu thì đúng rồi,thay luôn cái lọc nhớt thế thôi. sau này cứ 4000km thì thay nhớt, hai lần thay nhớt thì thay lọc nhớt, lọc gió cứ vệ sinh thổi bụi khi thay nhớt, tầm 20000km thì đã thay.vào hãng nó bảo phải lam đủ thứ chịu o nổi,để tiền đó mà nhậu
Bác moi cái thớt từ năm 2007 lên làm em tưởng ông ManRL lấy thêm xe nữa!:69:

Huy08

Xe buýt
Bác moi cái thớt từ năm 2007 lên làm em tưởng ông ManRL lấy thêm xe nữa!:69:
:)) E cũng vậy, trông xe hắn dán xanh, dán đỏ roài lại còn lên cả vành 17 roài....lại tưởng hắn lấy CV 09. hix...