[Funland] Em muốn cho bà xã sinh con bên Mỹ?

duyhh

Xe tải
TÌnh hình là thế này các bác ah,

Dạo này bà xã em đọc báo thấy bảo sinh con bên Mỹ để lấy quốc tịch ở bên đấy, em cũng thấy hay hay, sau này cho con cái nó giao lưu quốc tế dễ dàng hơn, em muốn hỏi xem sang bên đấy làm visa có khó không, mà có công ty nào hỗ trợ về dịch vụ này không các bác nhẩy?8-|
F1 nhà em sang học vừa sinh con được hơn tháng, nhưng chi phí bệnh viện rất đắt, F1 nhà em khai đi học không có nguồn thu nên được bao cấp hết từ khi khám thường kỳ theo dõi thai đến khi sinh, còn khi sinh thì em không dám kể sợ các cụ bảo bốc phét chứ thực ra thì tuyệt hiện nay cháu da được cấp số an sinh ( em nghe nói để sau làm quốc tịch) và hàng tháng được cấp sữa miễn phí cả con và mẹ (các cụ biết chất lượng sữa Mẽo như thế nào rồi) . Tóm lại nếu cụ có ĐK cho gấu đi nếu được F1 có quốc tịch mang về nếu có gì có khi SQ mẽo can thiệp giúp.b-)

fernbank

Xe tải
Mẽo thì em ko biết nhưng Úc thì éo có chuyện đó trừ khi bố mẹ có PR rồi nhé. Còn dạng đi du học rồi chửa đẻ bên đó thì nó phải mang quốc tịch VN thôi. Đừng mơ với mộng nhiều mà vỡ mộng cụ ơi.

MyMac

Xe điện
Quên đi cụ chủ ợ. Dễ như cụ nghĩ thì cái cột điện nó cũng đi roài. Ngay từ lúc điền đơn xin visa nó đã hỏi đang có thai hay không roài.

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
Cũng khó nhưng không phải là không có, các cụ việc gì phải sồn sồn lên.

Rốt cuộc toàn nói đểu, chém gió.

calvin_klein

Xe tải
Cái điều cụ chủ nghĩ thì lãnh sự mỹ cũng nghĩ ra từ rất lâu rồi. Ko bao giờ dễ dàng. Trừ khi gấu nhà cụ du học bên đó xong cụ sang thăm. Còn F1 nhà cụ được sinh ra bên đó chắc chắn mang quốc tịch mỹ cho dù bố mẹ là người nước nào. F1 2 quốc tịch rất thuận lợi cho bé sau này đó.

hotgame123

Xe buýt
bạn em sang mỹ học tiến sĩ , chồng sang trước vợ cũng theo đi học gì đó rồi đẻ luôn con đầu lòng bên đấy -->nhập được quoc tịch luon cho ông con

vutamhoan

Xe tăng
Giấc mơ Mẽo là giấc mơ của nhiều người, có nhiều người còn chưa biết đến ước mơ đó nên ném đá bươu đầu cụ chủ rồi :D

1. Khẳng định là trẻ em sinh ra ở Mẽo thì sẽ là công dân Mẽo (theo luật liên bang):
"All persons born or naturalized in the United States, and subject to the jurisdiction thereof, are citizens of the United States and of the State wherein they reside."
2. Cụ chủ muốn sinh con ở Mẽo là hoàn toàn được, nhưng phải xin được ở Mẽo trong suốt thời gian mang thai tới khi sinh. Vì thời hạn trên Visa chỉ là thời hạn được phép vào Mẽo, còn ở trong đó bao nhiêu lâu là do bộ An ninh nội địa (thằng kiểm tra nhập cảnh ấy) cho phép, với visa du lịch, thăm thân, công tác ngắn hạn, etc ... thì thường nó cho vào 1 tháng. Bởi vậy cụ phải kiếm cách đi học (ngon nhất) hoặc đầu tư hoặc xin việc cho gấu sang đấy làm. Lưu ý là cụ có thể bất chấp vi phạm luật của nó thì con sinh ra vẫn có quyền, tuy nhiên gấu nhà cụ có thể vĩnh viễn không bao giờ được vào Mẽo nữa. Hồ sơ nó lưu lại thì không chạy đâu được

3. Khi con cụ đã là công dân Mẽo thì mãi là công dân Mẽo, kể cả cháu về VN & lớn lên. Sau này 21 tuổi (không phải 18) cháu có thể bảo lãnh bố mẹ sang Mẽo theo diện đoàn tụ gia đình. Tuy nhiên, nếu cháu ở ngoài Mẽo phần lớn thời gian thì việc xin này có thể gặp khó khăn

4. Cụ nên cân nhắc giữa việc sinh con bên đấy với việc đầu tư (1M$) vào thì sẽ có thẻ xanh ngay lập tức (kèm một số điều kiện để xóa điều kiện trên thẻ xanh sau 2 năm)

5. Con cụ là công dân Mẽo, sinh ra tại Mẽo là đủ điều kiện có thể trở thành TT Mẽo, hơn hẳn những thằng khác con của bố mẹ Mẽo nhưng sinh ở nước ngoài (VN chẳng hạn) thì vẫn là công dân Mẽo nhưng éo bao giờ trở thành TT được =))
Trích hiến pháp Mẽo nguyên bản:
Người có đủ tiêu chuẩn được bầu làm Tổng thống phải là công dân sinh ra tại bản địa hoặc là công dân Hoa Kỳ trong thời gian thực hiện Hiến pháp này, từ 35 tuổi trở lên và đã có 14 năm cư trú ở Hoa Kỳ.
Chúc giấc mơ của cụ thành hiện thực.

Chỉnh sửa cuối:

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Em cũng thích đi bển sinh con lắm nhưng nói dại nhỡ lúc đang bên đó bọn khủng bố nó cho quả bom đúng bệnh viện thì tỏi :-s
Còn cụ chủ thích cho con sau này học trường Quốc tế Mẽo thì chỉ cần cụ thừa điều kiện tài chính thì nó chả cấm con cụ học.

vutamhoan

Xe tăng
E có biết được 1 vài trường hợp sinh con bên đó và đứa trẻ được mang quốc tịch Mỹ. Nhưng Cụ ơi đa số đến 99,99% là do vợ chồng họ công tác bên đấy nên việc chửa và sinh con bên đấy hoàn toàn hợp lý. Còn vấn đề mục đích sang đấy đẻ để con có quốc tịch thì e là rất khó. Trước kia Mỹ cho visa 6 tháng (tức là tính từ ngày nhập cảnh vào Mỹ thì sau 6 tháng là phải xuất cảnh ra ngoài Mỹ sau đó muốn quay lại thì xin visa tiếp) nhưng nay Mỹ cho visa có 3 tháng thôi. Như vậy ít nhất phải có bầu 6 tháng rồi thì sang mới hy vọng đẻ bên đấy được. Việc phỏng vấn visa cực khó, nó thấy vợ Cụ có bầu to tướng rồi thì còn lâu nó mới cho. Mà những trường hợp bị từ chối cấp visa rồi thì coi như rất khó xin tiếp. Nói chung quốc tịch Mỹ có được thì cũng tốt nhưng đâu quan trọng. Cụ nuôi con cho tốt sau này cho du học Mỹ rồi nó lấy chồng(vợ) bên Mỹ thì vẫn có thể đưa bố mẹ đi như thường thôi.
Phần lớn visa ngắn hạn đều được Mẽo cấp 1 năm, mutil entries (ra vào nhiều lần). Nếu có gì đặc biệt nó mới cấp 3 tháng hoặc Single entry. Và thời hạn trên Visa là thời hạn để được nhập cảnh vào Mẽo, tức là ngày mai visa hết hạn thì hôm nay vẫn có thể vào Mẽo.

Vấn đề là khi vào Mẽo bọn nó sẽ tùy theo tính chất của Visa mà cho phép ở lại Mẽo bao lâu, với visa ngắn hạn thì thường là nó đều cho ở 1 tháng. Có lý cả nhé: có thời gian tiêu tiền ở Mẽo =)). Và đặc biệt là nếu nó nghi ngờ hoặc cụ khai báo cái gì không khớp là nó tống cổ về luôn, chứ không phải cứ có visa là được vào nhé.

Mr.Lex

Xe buýt
Ơ sao cụ chủ lại thích bỏ xứ thiên đường mà sang giãy chết ạ :-|

vutamhoan

Xe tăng
Ơ sao cụ chủ lại thích bỏ xứ thiên đường mà sang giãy chết ạ :-|
Thiên đường thì cũng phải có cái giá của nó, mà tất nhiên giá ở thiên đường thì phải xứng tầm chứ :))

ngoisaokhue

Đi bộ
TÌnh hình là thế này các bác ah,

Dạo này bà xã em đọc báo thấy bảo sinh con bên Mỹ để lấy quốc tịch ở bên đấy, em cũng thấy hay hay, sau này cho con cái nó giao lưu quốc tế dễ dàng hơn, em muốn hỏi xem sang bên đấy làm visa có khó không, mà có công ty nào hỗ trợ về dịch vụ này không các bác nhẩy?8-|
Em cũng đã từng sinh hai cháu bên đó rồi, em qua đó thông qua một dịch vụ của thằng bạn em, có gì thắc mắc cứ email cho em theo email sau: haxuanbosevn@gmail.com nha hoặc gọi tới số này: 01298130990. Em sẽ giúp bác thực hiện giấc mơ Mẽo:D Hồi đó em qua dịch vụ này mất khoảng hơn 3 ngàn usd, sang bên đấy thì y tế hiện đại lắm, bác sĩ nó cũng nhiệt tình, quan tâm như người nhà vậy.

Quân Đuôi

Xe điện
Ông chú và bà dì em lấy nhau ở VN rồi qua đó du học ( Theo diện học bổng nhà nước tài trợ cho ông chồng bà vợ theo chồng thôi chi phí học hành phải tự lo ) . Rồi đẻ con bên đó ( Giờ thằng cháu đúng là có 2 quốc tịch ) . Nhưng em thấy kiểu tính của cụ chủ thì có cách rễ nhất là gả Gấu nhà cụ cho một ông Mẽo thế là có quốc Tịch luôn đỡ phải sang tận nơi , hoặc tính ngồi trên máy bay đẻ cho nó nhọc ra .

mesyl

Xe hơi
Đúng là không ai đánh thuế giấc mơ. Trước kia em chỉ ước giá mà mình sinh con ở bển thì sau này khi khai hồ sơ, chỗ Nơi sinh nhìn rất oách, ví dụ như Tokyo, Berlin. Em thì không am hiểu về visa Mỹ, nếu bé sinh ra ở Mỹ nhưng lớn lên hoàn toàn ở Việt Nam (trừ trường hợp năm nào cũng bay sang Mỹ có người thân bên đó) thì đến lúc 18 tuổi có đương nhiên được nhận quốc tịch Mỹ không hay cũng lại phải xét.
Nếu F1 mang quốc tịch Mỹ thì việc học hành ở Việt Nam có khó khăn không?