[Funland] Em muốn đề nghị chuyển đường dây điện xa cửa sổ nhà em,nhờ cụ nào bên điện tư vấn dùm

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Cái trò:
1, Làm cột điện trước nhà dân
2, Làm hồ ga trước nhà dân
3, Làm cầu vượt cho người đi bộ
4, Làm giải phân làn
...
Là các bố ý có khi cố tình làm sai theo bản vẽ thiết kế để ăn tiền nhà nọ nhà kia (vì chả ai muốn cái hố ga hay cái cột điện trước cửa nhà mình), muốn phòng thì cứ phải yêu cầu bọn thi công cho xem bản vẽ thiết kế, đúng thì xuôi, còn sai cố tình ăn tiền thì kiện :D

chuot08

Xe lăn
Tiếc gì cụ ơi, kệ cái cửa sổ nó đấy, chuyển nhà!:P

Haisaoviet

Xe tải
Xin lỗi các cụ giờ mới trả lời các cụ được
Thứ nhất là thằng cu thợ điện đó chắc kém em chắc phải 15 năm có lẻ chả nhẽ em kính các cụ ở đây kính luôn cả mấy ông ngoài đường mà nó đang đòi làm tiền mình
Thứ 2 là như cụ nào đó ở trên đã nói , em cũng nói rõ rồi là nhà em trong ngoc và không có cột điện trước mặt chỉ là nó đi sát qua cửa sổ nhà em nên chỉ cần quay cái tay như cụ nào ở trên nói là xoay cái con sơn thì khắc cả cụm dây đó sẽ xa cửa nhà em khoảng 1m
Em hỏi xem nếu làm việc thì bao tiền cho thuơng vụ đó là hợp lý , cũng xác định là mất tiền hưng cũng vừa phải đer 2 bên đều có lợi
Còn vụ xưng hô thì em sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm lời lẽ dễ nghe hơn , ko phải có ý khinh như cụ nào trên đây nói vì thật là chỉ bằng tuổi cháu con nhà ông anh cả , dù sao cũng rút kn
Thank các cụ

hungdongvinh

Xe hơi
Chuyển cột điện thì căng đấy cụ ạ , không phải 2-3 củ đâu . Trước ông anh em kinh doanh cũng vướng quả cột trước cửa nên muốn chuyển cho thoáng các đồng chí bên điện đòi 30 củ , đành chịu . Nhà cụ không kinh doanh các đồng chí í có thể bớt nhưng chắc phải ngót chục .
Nhà em lại ngược lại .Vì xây nhà mới,mở cổng hướng khác vướng ngay cột điện.Nhà em gọi ông ghi công tơ trong xóm lại chọn hôm mát trời cắt điện cả xóm cộng thêm 5,6 ông thợ xây đào sẵn hố,chống sẵn dây chuyển đi cái rụp.Chi phí là cút rượu+mấy cái bánh đa.

Lexus 717

Xe điện
Cái trò:
4, Làm giải phân làn
...
Là các bố ý có khi cố tình làm sai theo bản vẽ thiết kế để ăn tiền nhà nọ nhà kia (vì chả ai muốn cái hố ga hay cái cột điện trước cửa nhà mình), muốn phòng thì cứ phải yêu cầu bọn thi công cho xem bản vẽ thiết kế, đúng thì xuôi, còn sai cố tình ăn tiền thì kiện :D

Đi khảo sát và thiết kế thi công thì cột điện hố ga luôn nằm ranh giới giữa 2 nhà. Nhưng khi thi công thực tế nhiều khi 1 bên không có nhà mà 1 bên giúi cho bọn thi công ít tiền là nó dịch vị trí là điều khó tránh.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Tuy nhiên còn 1 cách nữa có vẻ rẻ hơn mà em đã nghe nói ( thấy bà cô kể lại là nhà đứa bạn bà ý đã làm thế ) , đó là buổi tối thuê 1 con xe tải 2 tấn rưỡi cho nó mấy trăm, nó sẽ lùi đổ cái cột điện ở cửa nhà cụ rồi té.
Hôm sau điện lực xuống giải quyết, trồng lại cột mới thì cụ làm việc sẽ rẻ hơn vì lúc đó đằng nào chả trồng lại cột mới, coi như làm lại từ đầu, như thế dễ thương lượng hơn.
PA này máu phết, nhỡ dây đứt xuống người đi đường, rồi mất tiện toàn khu, ông lái xe tải chắc khó thoát, he he...

Lexus 717

Xe điện
PA này máu phết, nhỡ dây đứt xuống người đi đường, rồi mất tiện toàn khu, ông lái xe tải chắc khó thoát, he he...

PA này cho lưới điện nông thôn cột trồng bằng cây chuối thì được chứ ở thành phố nó trồng bằng cột bê tông cốt thép đường kính 30cm thì xe nào húc cho đổ? Nếu có đổ thì tiền sửa xe chắc có lẽ hơn tiền chi cho bọn điện lực để di chuyển.

thanhvd

Xe tăng
Em ở Hoàng Mai đây. Mới làm đầu năm nay.
Lắp thêm xà lệch để tách dây điện ra xa tường nhà, hết 3,5tr (mặc dù tự làm trộm thì ko đến - em vốn là dân thi công xây lắp điện giải nghệ nên việc này đơn giản như đan dổ). Cứ lh mấy a thợ điện khu vực là ok, chứ tự sướng thì các a nâng quan điểm phạt phiếc, cắt điện này nọ lại mệt. Biết mình có nhu cầu các a theo dõi sát sao lắm.
Chuyển cột ko dưới 30tr. Cần nhất là bí mật bất ngờ, vì các a ấy sợ nhất hàng xóm cụ có ý kiến.

polizia

Xe container
PA này cho lưới điện nông thôn cột trồng bằng cây chuối thì được chứ ở thành phố nó trồng bằng cột bê tông cốt thép đường kính 30cm thì xe nào húc cho đổ? Nếu có đổ thì tiền sửa xe chắc có lẽ hơn tiền chi cho bọn điện lực để di chuyển.
Hehe cụ chưa xem mấy vụ ô tô tông đổ cột điện rồi, cột nó ko chắc như cụ tưởng đâu.

thanhcong88

Xe máy
Thôi bít luôn cái cửa sổ đi cho nó rẻ và lành bác ah

polizia

Xe container
Cái trò:
4, Làm giải phân làn
...
Cái này đúng 100%.
Vụ nhà em là em rất cú.
Hồi đấy nhà em mới mua đất chứ chưa xây, lâu lâu mới đảo qua ngó nghiêng 1 tý. Tự dưng có hôm xuống chơi thì thấy cái cột điện đang ở nhà bên kia đã nhảy tót sang bên nhà mình rồi, khốn nạn vcđ. Trong khi chúng nó hoàn toàn có thể trồng vào vị trí giáp ranh 2 nhà. Nếu hôm đó mà nhà em có mặt ở đấy là ra ngăn cản ko cho nó trồng ở vị trí đấy.
Cách đây mấy tháng chỗ nhà em lại có vụ trồng cây, tự dưng công ty công viên cây xanh đi trồng 1 loạt bằng lăng ở vỉa hè, bọn nó lại tương đúng chỗ thẳng cửa đi định đào hố, may hôm đấy thế nào bà gia em đi chợ về nhìn thấy ra bảo ko đc trồng ở đây, trồng dịch sang 1 bên chứ trồng như thế ô tô ko vào đc nhà.
Tất nhiên là cây thì dễ chặt hơn cột điện, chặt cây thì nó có phạt mình vẫn chạy được vì chả tóm đc cái gì của mình chứ tự hạ cột điện mà để nó biết thì nó cắt điện là móm
Bọn đấy nói chung rất bửn.

fernbank

Xe tải
Chả là sát cửa sổ tầng 2 nhà em có 1 bó dây điện từ công tơ kéo sang các nhà trong ngõ , mà nó sát ngay cửa sổ nhà em , em sợ nguy hiểm nên đã mua ống nước nhựa bọc lại ,dùng que chống cho xa cửa sổ nhà em , nhưng em cũng sợ đứt dây hoặc nóng dây lúc quá tải vì em chống dây rất căng . Em mới chuyển về ở đây , trước đây đã vậy rồi , vậy các bác nghành điện cho em hỏi liệu có đề nghị chuyển cụm dây đó ra xa khỏi cửa sổ nhà em được ko ạ . Thằng phụ trách điện thì nó cũng ngỏ ý xoay cái tay cột lại thì cả cụm đó sẽ xa ra khỏi cửa sổ nhà em khoảng 1 m cũng đỡ nguy hiểm lúc mưa gió hoặc trẻ em với tay , cửa sổ nhà em phải làm cửa trượt , ko dám làm cửa mở vì sợ mở vướng dây , em
cụ đang còn phải nhờ vả các cụ làm bên ngành điện mà gọi là thằng này thằng nọ thế này em nghĩ nó không được lọt tai cho lắm