[Luật] Em muốn đi theo nghề để mở gara oto

hoangelectro

Đi bộ
Các bác ơi cho em hỏi ạ
Em hiện vẫn đang làm sv năm 2 nhưng em thấy giờ học hành sau này ra khó xin việc vì thế em muốn chuyển hướng sang làm dịch vụ sửa chữa và bán phụ tùng sau đó mở Gara oto. (Em chưa biết gì về sửa chữa oto cả)
Vì thế em đăng bài này cânf các bác góp ý kiến giúp em về việc đầu tư 1 gara thì chi phí sẽ hết tầm bao nhiêu và diện tích sẽ phải như nào để cho vừa với số tiền đầu tư vào gara đó. Và cho em hỏi cái chính là giờ em chưa biết gì mà muốn học sửa chữa oto thì tối thiểu hết bao nhiêu t/g để mình có đủ tay nghề đảm bảo ạ
Em rất mong mng cho em 1 ý kiến chính xác và hợp lí để em xác định hướng đi đúng đắn cho tương lai ạ
Em cảm ơn các bác nhiều ạ

Du_don

Xe điện
Học làm thợ đã, không có nghề thì tụi nó cũng bíp cho mất nghiệp thôi!
Đi học nghề và làm thuê độ chục năm lấy kinh nghiệm rồi quay lại đây tư vấn tiếp về mở gara! ;)

lioaboy

Xe hơi
Xin vào mấy gara mà xin học việc cụ trẻ ah, vừa học sửa, vừa biết 1 gara thì cần có gì, vừa biết cách quản lý nhân viên, đồ đạc, phụ tùng, vừa biết giá cả... Mới sinh viên đã có ý định mở gara chắc đã có tiền rồi thì sợ gì thất nghiệp nhỉ. Có tiền thì mở cái quán rửa xe, dọn nội thất thay dầu nhanh... cũng là ngon rồi.

hoangelectro

Đi bộ
Giờ 1 gara thì tầm bao nhiêu hả bác

hoangelectro

Đi bộ
Học làm thợ đã, không có nghề thì tụi nó cũng bíp cho mất nghiệp thôi!
Đi học nghề và làm thuê độ chục năm lấy kinh nghiệm rồi quay lại đây tư vấn tiếp về mở gara! ;)
Chục năm hả bác. Em tưởng chỉ mất 2,3 năm. Thế là suy nghĩ của em còn nông cạn r. Bác cho e hỏi đàu tư gara giờ mất tầm bao nhiêu ạ

leminhtan

Xe tải
học việc trc r hãy làm

dangicungchoi

Xe hơi
Muốn kinh gì thì phải hiểu nghề, tập làm thợ đi rồi mới làm chủ dc. Nhiều ng cứ thích làm chủ chứ làm thợ còn sướng hơn. Mở ra phải chục tỷ là ít, nhà có dk thì cũng phải làm trong giới 1 thời gian để quen mg này ng kia tìm thợ giỏi có tâm mới mong làm ăn phát đạt dc.

VNNGUYEN

Xe máy
Sinh viên năm 2 thì cứ lao đầu mạnh mẽ lên en ơi, muốn mở gara thì em nên xin đi bán xe oto học cách tiếp xúc khách hàng và hiểu nhu cầu. Học khoảng 2 năm thì đi tìm cái gara nào đang tuyển thợ lại cắm mặt vào học 2 năm tiếp. Vừa học vừa làm có chút vốn, rồi suy nghĩ lớn lên thì về nhà xòe đồng lương ra cho các cụ đi vay tiền thì mới có 50% cơ hội thành công dược.