[Funland] Em muốn học làm bánh mì

sieunhan_me

Xe tải
Nhân dịp đang thất nghiệp ,ngồi nhà lan man.Em tâm sự với mấy cụ .
Chả là e mở nhà hàng nhỏ ,làm chả ăn thua.Dịch bệnh đói kém,đóng cừa suốt ,mở ra chưa đc bao lâu lại đóng vì dịch,khách thưa thớt .Chưa hoàn hồn lại đóng .E chán quá .
Em muốn học làm bánh mì.Kiểu như bánh mì truyền thống,bánh mì chuột ,bông lan,ruốc kèm sốt,bánh gối ,hoa cúc..xong mình bán kèm pate gì đó ( cái này e tự làm được) thị hiếu khu e thì đơn giản vậy vì e ở vùng ngoại ô. nhà e cũng gàn chợ.Bán tại nhà vừa coi sóc nhà cửa ,vừa chủ động thời gian và chăm sóc con cái ...
Em ở nhà tự làm vui vui theo kiểu mini ăn thì cũng ok nhưng đê bán thì k ổn .tính ra đắt hơn đi mua
Cc có bít chỗ nào học làm các loại bánh mì ổn áp k thì giới thiệu cho e với . cc có kinh nghiệm gì khi đi học làm bánh bảo e với
E cam ơn cccm.

Chỉnh sửa cuối:

Tiểungưnhi88

Xe điện
Chúc mợ tìm đc chỗ học. Bán đắt hàng. Dưng mu em thích ăn xôi thịt đậm đà hơn.

ocean1

Xe điện
Nhân dịp đang thất nghiệp ,ngồi nhà lan man.Em tâm sự với mấy cụ .
Chả là e mở nhà hàng nhỏ ,làm chả ăn thua.Dịch bệnh đói kém,đóng cừa suốt ,mở ra chưa đc bao lâu lại đóng vì dịch,khách thưa thớt .Chưa hoàn hồn lại đóng .E chán quá .
Em muốn học làm bánh mì vì nhà e cũng gàn chợ.Bán tại nhà vừa coi sóc nhà cửa ,vừa chủ động thời gian và chăm sóc con cái ...
Em ở nhà tự làm vui vui theo kiểu mini ăn thì cũng ok nhưng đê bán thì k ổn .
Cc có bít chỗ nào học làm các loại bánh mì ổn áp k thì giới thiệu cho e với . cc có kinh nghiệm gì khi đi học làm bánh bảo e với
E cam ơn cccm.
Xem nơi nào dạy làm bánh, ghi danh học 1 khoá, vừa học, vừa thực hành. Như thế, sẽ học được vài loại bánh mình muốn. Và cũng xem coi mình có khiếu hay không . Làm ăn thì được, còn làm bán, thì cần phải có năng khiếu.

dongnat123

Xe container
Theo em xin học ở mấy lò bánh mì là nhanh nhất: Học được cách làm + nguyên vật liệu ---> giá thành bán hợp lý. Gấu em làm ở nhà toàn dùng nguyên vật lieu đắt, tính ra giá bang mua ở ngoài (nguyên lieu có chat lượng khác nhau đã là một vấn đề lớn)

sieunhan_me

Xe tải
Theo em xin học ở mấy lò bánh mì là nhanh nhất: Học được cách làm + nguyên vật liệu ---> giá thành bán hợp lý. Gấu em làm ở nhà toàn dùng nguyên vật lieu đắt, tính ra giá bang mua ở ngoài (nguyên lieu có chat lượng khác nhau đã là một vấn đề lớn)
thì đó ,e tự làm ở nhà đắt hơn đi mua .nếu bán thì lỗ chỏng vó

ocean1

Xe điện
Bột mì , để làm bánh mì đâu có đắt. Nhưng nếu nướng bằng lò điện nhỏ trong nhà, mỗi lần vài ổ, thì tính ra, sẽ đắt hơn là nướng cùng 1 lúc , mấy chục ổ bánh mì.

Hơn nữa 1 bao bột 25 kg, xài rất lâu mới hết

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Tùy mợ định hình phân khúc khách hàng mà làm. Nếu để đủ thu nhập và vừa chăm con được thì làm kiểu khác còn nếu chỉ chuyên tâm và xác định đại trà thì làm kiểu khác.
Giá thành đôi khi không phải là quyết định.

langtoilangtoi

Xe điện
Đơn giản là mợ qua BigC xin số điện thoại của anh làm bánh rồi học là xong

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Giờ bọn em đói lắm lương cơ bản lại hoãn tăng rồi, nên quan trọng là giá thôi.

Những năm đầu 90 sau đổi tiền bánh mỳ tầm 500 đ/ổ.

Mợ làm thế nào ra giá đấy thì làm là bán được đắt hàng, đằng nào với giá đấy bọn em cũng ăn đong từ giờ đến Tết luôn, ngày 3 ổ cho mợ.

Mí lại bán 500 đ để thu hồi số tiền lẻ 200....500...còn sót lại thì bank nó cũng cảm ơn mợ luôn.