Em muốn hỏi về các đồ bổ trợ cần thiết có thêm trong xe.

Muon_biet

Xe cút kít
Các bác cho em hỏi về các đồ dùng trong xe khi xảy ra tình huống mất an toàn khẩn cấp có quy định bắt buộc hay không ( Cái này ở nước ngoài thường xuyên bị kiểm tra và phạt )
1 - Hộp đựng đồ cứu thương ( Còn hạn sử dụng ). Rất có ích trong mọi trường hợp.
2 - Tam giác phản quang ( Chặn sau xe khoảng 50 m khi xe bị sự cố trên đường cao tốc ).
3 - Dao thụt lưỡi, búa hai đầu gắn cố định ( Dùng sử lý cắt đai an toàn khi kẹt và phá kính thoát hiểm nhanh ) Dùng để đưa người mắc trong xe thoát nhanh ra ngoài trước khi có cứu hộ.
Em hỏi thế vì VN mình đã có đường chạy xe cao tốc rồi. Có lẽ cũng cần các bác nhỉ. Đôi khi những đồ vật tuy nhỏ nhưng rất hữu dụng khi gặp sự cố.
Em có đôi điều tâm sự mong các bác chỉ giáo...
Phương tiện cứu hộ xe như: cáp kéo, dây nối ắc quy, bộ vá xe, bơm hơi, bình chữa cháy cho xe ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
KeosGió theo cái toilet. di động là tiện nhất ...

QuangDuong304

Xe buýt
Cái vụ bình chữa cháy xe con cá nhân có cần không các Cụ.

emtaplai oto

Xe tăng
- cái mục đo đỏ mà bác gặp mấy anh 141 thì ...vui phải biết ; có khio được lên phường uống nước chè thì khổ
Cụ có sợ 141 thì cũng sợ vừa vừa thôi, sợ hết cả phần của người khác thế
Em đã từng vài lần va với 141 và lần nào trong xe cũng có cái đo đỏ ấy mà chẳng làm sao cả.

mitsu94

Xe tải
Sói nhà cụ mà dùng đc chai lavie ah. E tưởng tượng mãi ko ra

Chai lavie rỗng cài ở cửa xe ạh ^^
Hoặc "ba con sói" ^^
1 lần tắc đường ở Trường Chinh, sói nhà em đã phải dùng đến :)) :)) :))

blutooliver

Xe hơi
Em bổ sung thêm Bóng đèn. Hình dung cụ bắt đầu đi từ Hà Nội lúc 6h tối và cháy đèn trên đường mòn lúc 9h tối.

contrai9x

Xe tải
Trên xe cháu luôn thường trực mấy thứ sau!
- 1 đôi bóng đèn sơ cua (thự ra là từ ngày thay bóng tăng sáng Bosch, thừa đôi zin mới có món này :D ).
- 1 tam giác phản quang gấp gọn (cho trong 1 cái hộp nhựa dài dài rất hợp lý).
- 1 túi nc rửa kính.
- 1 đôi tổ ong nghìn lỗ, để nhỡ có ướt giày thì có cái xỏ vào :D
- Vài chai nc lọc.
- Giấy ăn và giấy ướt.
- Túi nilon để.. nôn.
- Cái đèn pin con con.
- Cái khăn lau.
- Kick+ lốp sơ cua (Tất nhiên rồi).

Liệt ra thì nhiều như lợn con tnay, chứ trong xe nhét mỗi thứ 1 xó, cũng ko thấy lỉnh kỉnh j :D

Chỉnh sửa cuối:

phong27

Xe tải
Chai lavie rỗng cài ở cửa xe ạh ^^
Hoặc "ba con sói" ^^
1 lần tắc đường ở Trường Chinh, sói nhà em đã phải dùng đến :)) :)) :))
Nếu tắc đường mà sói nhà chị đau bụng thì sao nhỉ? Em fun tí. Hihi.

tratida

Xe container
xe con mang theo cái tam giác phản quang lỉnh kỉnh quá. em là em thích dùng cành cây :))
Hôm nọ có cụ có dừng bên trái đường trên cao ko ? em suýt đâm vì ko thấy xi nhan, ko cảnh báo, lại còn người đứng gần *** xe nữa. Lạy các cụ luôn, lúc đấy em đang mát ga 80

civicfd2

Xe tải
mấy đồ của bác rất là cần thiết, trừ con dao vì bây giờ haybij mấy bạn 141 kiểm tra:)

duyhhhh

Xe đạp
Em cứ làm cái bình bọt cứu hỏa loại 4kg để ở cốp sau cho chắc ăn nữa.

Kenvelo

Xe buýt
Nên có những thứ đó, nó rất hữu ích trong trường hợp khẩn cấp
Chuẩn đấy cụ ạ.
Các cụ đã bao giờ chứng kiến chỉ vì không có hộp cứu thương mà có những người không thể cầm máu được khi bị những mảnh kính vỡ cắt đứt động mạch chủ chưa ạ.
Và cũng chỉ vì đâm phải một con hươu nên dừng xe xuống kiểm tra két nước nhưng vì vội quên đặt Tam giác phản quang và bật Hazard nên đã bị xe khác đâm thẳng vào *** xe của mình và người tài xế bị chính xe của mình quật đập ngửa đầu xuuống đường tử vong chưa.
Xe lật lộn nhào trên xa lộ nhưng không thể thoát ra được vì hệ thống Pas bị kẹt cứng đành dính chặt vào ghế lái ngước mắt nhìn xăng chảy và từ từ bắt vào tia lửa điện chưa ạ.
Trời tuyết phủ đóng băng xe trơn trượt quay tít mất phương hướng lao qua lan can cầu rơi xuống hồ trong khi chốt cửa mất tác dụng mở, rồi mình chìm dần cùng xe mà không có dụng cụ phá kính thoát hiểm...
Đó chỉ là những ví dụ minh họa cho những đồ bổ trợ tuy nhỏ nhưng rất hữu ích các cụ ạ.
Bản thân em cũng đã mất đi một người bạn là một trong những minh chứng có thật và đã từng xảy ra....

Chỉnh sửa cuối:

tienlq

Xe buýt
ngoài tam giác phản quang là tam giác xuôi ra còn cần cái "tam giác ngược" nữa ạ