[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

xukthal

Xe lăn

FC Juventus

Xe buýt
Mẫu xác nhận có trong form online của trường cccm nhé.

Mytv

Xe điện
Thế cụ nhầm rồi :))
HT mà cụ dễ nói chuyện và dễ xin thế có mà loạn!
Ko có chuyện bảo vệ được bật đèn xanh để cho số HT đâu cụ ạ!
Xin dễ thế thì HT hơi đâu tiếp ạ! E thật!
Bản thân e đi xin cho con vào c1 tại quận HBT đây. Ngồi uống cafe thấy trường mới xây gần nhà. Vào thẳng nói chuyện với ht. Chị ht ok luôn. Pbi cảm ơn 10 củ.

E bày cách này cho ko ít ngừoi rồi. Có ngừoi dc ngừoi ko vì ko phải ht nào cũng đồng ý gặp.

Utopia79

Xe buýt
Giờ cõi OF còn có cả kinh doanh tiêu chuẩn vào các trường học. Hãi thật! :(

Eric Đỗ

Xe hơi
Cụ tào lao hết sức! Ở trên thì nói như rồng như phượng =))

Bản thân e đi xin cho con vào c1 tại quận HBT đây. Ngồi uống cafe thấy trường mới xây gần nhà. Vào thẳng nói chuyện với ht. Chị ht ok luôn. Pbi cảm ơn 10 củ.

E bày cách này cho ko ít ngừoi rồi. Có ngừoi dc ngừoi ko vì ko phải ht nào cũng đồng ý gặp.
Đúng rồi cụ! E ko phản đối, nhưng mà đây đang target trường CG ấy ạ!
Và với cả những trường ok 1 tí, thì khó lắm! HT họ đâu có tiếp được nhiều như thế :D

xebobabanh17201

Xe điện

Cách của Cụ em cững từng làm, được việc, nhanh chóng...Tuy vậy cũng cần có người giới thiệu.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ tào lao hết sức! Ở trên thì nói như rồng như phượng =))

Đúng rồi cụ! E ko phản đối, nhưng mà đây đang target trường CG ấy ạ!
Và với cả những trường ok 1 tí, thì khó lắm! HT họ đâu có tiếp được nhiều như thế :D
Cc í xin trái tuyến chưa gặp HT cứng, HT cứng có bút phê của trưởng PGD cũng từ chối thẳng thừng luôn, TP biết cười thôi chứ cũng chả dám gây sức ép gì cả. Nên câu chuyện xin số đt bác bv mà gặp xin dc thì nên nghe thôi chứ đừng làm theo kẻo mất công :))

Dacia90

Tháo bánh
Chu văn an cụ nào đi dưới 50tr em nể luôn nhé :))) đâu ra 10 - 20
Cỡ quan thì có ae cấp Bộ và Sở giúp. Cỡ bình thường thì tốn phí và chủ yếu kênh quan hệ bạn bè loanh quanh mấy nơi như Phòng GD quận, Sở, HT là đủ vào danh sách. Còn dân thường thì hỏi sđt của HT ở kênh bảo vệ, thày chùa, thày cúng ( vì HT cũng phải đi cúng bái dâng hương).

FC Juventus

Xe buýt
Sao em ko vào đc link này nhỉ? Còn trang của trường tìm ko thấy cái form. Cụ gửi em xin đường link cụ đang vào nhé.
Link ý mở ra sáng qua rồi khóa rồi cụ. Đành chờ đến đầu tháng 6 thôi hay thường xuyên vào web trường hóng cụ ạ. Nhiều người hỏi form cam kết thì trường có form cho ngay :))

Mytv

Xe điện
Cách của Cụ em cững từng làm, được việc, nhanh chóng...Tuy vậy cũng cần có người giới thiệu.
Có ngừoi giới thiệu thì chắc chắn gặp dc ht. Còn dc việc hay ko thì tuỳ khả năng. Với trường bt trở xuống vào gặp trực tiếp ht là phương án ko tồi. ht cũng cần xèng mà. Khách ít thì phải năng nhặt thôi:D

Còn trường khá trở lên thì ko có cửa đâu. Khách đuổi chẳng hết cơ mà.

Mzc

Xe điện
Vào những môi trường toàn quái thú ntn mà chen ngang (học ko tốt) thì bách nhục
Bọn trẻ con bh nó quái lắm học phát nó biết ngay
Cộng thêm áp lực cực kì căng thảng
Dễ trầm cảm tâm thần
Công nhận. Nhiều đứa học làng nhàng bố mẹ cứ xin bằng đc vào chuyên chọn, sau thì cũng chỉ để vào ĐH trong nước.
Nếu k đủ giỏi, đủ trâu bò và k xác định thi đội tuyển, xác định xin hb du học thì vào chuyên chọn làm gì. Học khá là cũng vào vào ĐH top khá trở lên thậm chí top đầu rồi.

NNS

Xe ngựa
Cc í xin trái tuyến chưa gặp HT cứng, HT cứng có bút phê của trưởng PGD cũng từ chối thẳng thừng luôn, TP biết cười thôi chứ cũng chả dám gây sức ép gì cả. Nên câu chuyện xin số đt bác bv mà gặp xin dc thì nên nghe thôi chứ đừng làm theo kẻo mất công :))
e nghĩ ko phải vấn đề ở chỗ cứng hay mềm, mà đơn giản là nhà trường nó có kẹt chỉ tiêu trái tuyến hay ko mà thôi, gặp trường nó còn đầy chỗ, thì dĩ nhiên nó dễ nhận, phí lót tay cũng ít thôi, trường nào chả có 1 số suất để ra mỗi năm học để cả quan hệ cả cải thiện cho anh em gv.....
còn trường điểm, lại diện duy nhất độc tôn tại 1 khu vực thì có thư tay cốp vừa vừa HT nó cũng phải sozy chứ nhét vào chỗ éo nào đc
ví dụ các cụ đang nhắc đến khu vực quận HBT, em đưa số đt của HT trường tiểu học như Lê Văn Tám, các cụ đỡ phải xin ... bảo vệ rồi gọi xin trái tuyến coi nó có nhận ko nhé =))

phuongmit

Xe cút kít
e nghĩ ko phải vấn đề ở chỗ cứng hay mềm, mà đơn giản là nhà trường nó có kẹt chỉ tiêu trái tuyến hay ko mà thôi, gặp trường nó còn đầy chỗ, thì dĩ nhiên nó dễ nhận, phí lót tay cũng ít thôi, trường nào chả có 1 số suất để ra mỗi năm học để cả quan hệ cả cải thiện cho anh em gv.....
còn trường điểm, lại diện duy nhất độc tôn tại 1 khu vực thì có thư tay cốp vừa vừa HT nó cũng phải sozy chứ nhét vào chỗ éo nào đc
ví dụ các cụ đang nhắc đến khu vực quận HBT, em đưa số đt của HT trường tiểu học như Lê Văn Tám, các cụ đỡ phải xin ... bảo vệ rồi gọi xin trái tuyến coi nó có nhận ko nhé =))
Nói chung là cứ vào việc thì mới biết dc cụ ạ, kể trên này cũng sơ sơ thế thôi đi vào chi tiết nó nhiều thứ lắm :))

my.eb

Xe điện
Nói chung là cứ vào việc thì mới biết dc cụ ạ, kể trên này cũng sơ sơ thế thôi đi vào chi tiết nó nhiều thứ lắm :))
Thật, cứ phải vào việc mới biết, GS nhở, >:D<
Em là em nhất trí từ đầu đến cuối với GS. Gì chứ cái bài xin số đt từ bảo vệ rồi lao vào phòng HT, tay cầm A4, tay kẹp phong bì, xưa lâu xưa lắc dồi, từ khi em đi xin cho con học mẫu giáo trường cũng hon hót gần hồ GV, em đã phải thất thểu đi về, giờ mà đòi bài đấy lao vòa phòng HT Chu với Hân với CG thì em cũng ạ ^:)^^:)^^:)^