Em muốn lắp loa sub cho Buổi Sáng ạ

lamchiluan

Xe tải
Tình hình là e đang nghía con Sub Blaupunkt XLF180A giá về tay rất ngon nhưng giá lắp tại mấy hàng thì lại hơi chát ạ..nên e định tự mua về lắp. E định lắp thế này ạ:
Dây nguồn chính e đưa ra ắc quy, bọc gen co nhiệt phần nằm trong khoang máy về lâu về dài dây nóng có bị giòn nứt cũng yên tâm.
Dây Acc e lấy từ dây tẩu thuốc
Dây tín hiệu âm thanh e lấy ngay 2 loa taplo trước kéo xuống luôn, còn lại mát bắt ốc chân ghế.
Vậy e ko cần tháo đầu dvd ra luôn.
Có bác nào rành về chuyện này xem giúp e thế có ổn ko ạ
Dòng loa này nếu lấy tín hiệu trực tiếp thế có hay ko hay phải qua cục chuyển line out để đổi sang Low level để vào loa bằng dây RCA ạ
Thanks các cụ đã đọc bài, mong được giúp đỡ ạ

babyboyhn84

Xì hơi lốp
Morning dùng sub chính hãng cho ngon cụ ơi

babyboyhn84

Xì hơi lốp

babyboyhn84

Xì hơi lốp
E muốn dùng sub gầm cho nó tiện chứ sub hơi chiếm diện tích quá..với lại ngân sách có hạn nên e chỉ ngắm được vài e giá tầm 3tr đổ lại thôi cụ
con này chưa có công lắp đã 4 triệu 5 mà nó là sub điện , xe morning để rất vừa và gọn bass 20 cm
nó là hàng chính hãng vì vậy khá đắt

lamchiluan

Xe tải
con này chưa có công lắp đã 4 triệu 5 mà nó là sub điện , xe morning để rất vừa và gọn bass 20 cm
nó là hàng chính hãng vì vậy khá đắt
Có bác trên này đang định đổi sub hơi kêu để lại e 2tr..nhìn ngon nghẻ lắm có cái e chưa biết lắp thế nào..mấy hàng gần nhà e nó đòi công 1tr mới lắp

DT dieu hoa

Xe hơi
Có bác trên này đang định đổi sub hơi kêu để lại e 2tr..nhìn ngon nghẻ lắm có cái e chưa biết lắp thế nào..mấy hàng gần nhà e nó đòi công 1tr mới lắp
Cụ cứ làm thế đi .nge ổn thì ko cần phải line uot đâu.

babyboyhn84

Xì hơi lốp
công lắp người ta phải bỏ dây rắc thi công ra , chắc bác không biết về âm thanh nội thất oto , lắp sub hơi phải có ampli đánh sub hơi

lamchiluan

Xe tải
công lắp người ta phải bỏ dây rắc thi công ra , chắc bác không biết về âm thanh nội thất oto , lắp sub hơi phải có ampli đánh sub hơi
Ý e là sub điện mua sẵn rồi ra nhờ lắp đã đủ hết dây rắc phụ kiện, công đấu nối là 1tr đấy bác, còn e nói là có bác đổi sub hơi nên để lại sub điện cho e, đủ dây nguyên hết, mà ra nó đòi 1tr. Nên e định nghiên cứu tự lắp, nguyên lý thì e biết chỉ có cái e ngại cắt trích dây sau đầu dvd ấy

MrSandman

Xe đạp
Con này shopee hoặc chợ giời bán mới BH 12 tháng có 2t6 thôi bác ơi, ko biết con cũ của bác kia dùng bao lâu rồi, nếu hết BH mà bán 2tr vẫn hơi đắt ấy chứ :))) Chỗ nào bảo chính hãng 3t5 hay 4t5 chưa công lắp đều bố láo hết, hàng ở thị trường mình nguồn như nhau cả thôi. Nhưng nếu mới dùng vài tháng mua 2tr cũng đc, về lắp mất 1tr tổng 3 củ vẫn hời. Con này nghe ổn lắm.

lamchiluan

Xe tải
Con này shopee hoặc chợ giời bán mới BH 12 tháng có 2t6 thôi bác ơi, ko biết con cũ của bác kia dùng bao lâu rồi, nếu hết BH mà bán 2tr vẫn hơi đắt ấy chứ :))) Chỗ nào bảo chính hãng 3t5 hay 4t5 chưa công lắp đều bố láo hết, hàng ở thị trường mình nguồn như nhau cả thôi. Nhưng nếu mới dùng vài tháng mua 2tr cũng đc, về lắp mất 1tr tổng 3 củ vẫn hời. Con này nghe ổn lắm.
Bác nói nghe chí phải..chắc e phải nghiên cứu thêm..nhưng ý e là cách e muốn lắp vậy có ok ko bác

MrSandman

Xe đạp
Bác nói nghe chí phải..chắc e phải nghiên cứu thêm..nhưng ý e là cách e muốn lắp vậy có ok ko bác
Vụ lắp thì em chịu bác ạ, toàn ngồi khểnh cho thợ lắp hộ thôi, mò cái gì ở ngoài thì được chứ chui trong xe luồn luồn cúi cúi mệt lắm =)))

lamchiluan

Xe tải
Vụ lắp thì em chịu bác ạ, toàn ngồi khểnh cho thợ lắp hộ thôi, mò cái gì ở ngoài thì được chứ chui trong xe luồn luồn cúi cúi mệt lắm =)))
E thì có cái máu thích khám phá..tự làm được cái j nó thích lắm bác ạ..mặc dù có những cái ra thợ làm nó lại rẻ hơn tự làm..hehe

Ha Phong Lam

Xe tải
E thì có cái máu thích khám phá..tự làm được cái j nó thích lắm bác ạ..mặc dù có những cái ra thợ làm nó lại rẻ hơn tự làm..hehe
Lắp thế cơ bản là đúng rồi nhưng cần cụ thể hơn như sau:
- Dây nguồn + loa: Lấy trực tiếp từ ắc quy (đi dây vào khoang qua chổ gioăng cao su bó dây điện của xe), dây này phải lớn size 8 AGW (khoảng bằng chiếc đũa), trên dây nguồn này gắn 1 cầu chì có thông số theo hướng dẫn của loa (như loa JBL hình như là cầu chì 25A), cầu chì gắn cách cọc ắc quy khoảng 25cm.
- Dây - của loa: to bằng dây +, nối vào khung xe.
- Dây công tắc hay còn gọi là dây remote, dây REM: Dây này lấy nguồn từ dây Amp/Ant của đầu DVD, nếu không tháo đầu ra thì có thể câu nguồn vào ACC cũng được. Dây này là dây của rơ le cấp nguồn cho loa, nếu loa không có dây này (dây REM) thì cần phải gắn rơ le ngoài cấp nguồn cho loa, vì loa cần công suất lớn, không nên dùng công tắc trực tiếp mà phải có rơ le phù hợp.
- Dây tín hiệu: Tốt nhất là dùng tín hiệu Sub out từ đầu DVD, nếu không có đường tín hiệu này thì cũng có thể dùng tín hiệu của loa cánh. Lưu ý nguồn tín hiệu khác nhau thì cách nối dây vào Sub khác nhau, tài liệu của loa có hướng dẫn.

Chỉ như vậy thôi.

lamchiluan

Xe tải
Lắp thế cơ bản là đúng rồi nhưng cần cụ thể hơn như sau:
- Dây nguồn + loa: Lấy trực tiếp từ ắc quy (đi dây vào khoang qua chổ gioăng cao su bó dây điện của xe), dây này phải lớn size 8 AGW (khoảng bằng chiếc đũa), trên dây nguồn này gắn 1 cầu chì có thông số theo hướng dẫn của loa (như loa JBL hình như là cầu chì 25A), cầu chì gắn cách cọc ắc quy khoảng 25cm.
- Dây - của loa: to bằng dây +, nối vào khung xe.
- Dây công tắc hay còn gọi là dây remote, dây REM: Dây này lấy nguồn từ dây Amp/Ant của đầu DVD, nếu không tháo đầu ra thì có thể câu nguồn vào ACC cũng được. Dây này là dây của rơ le cấp nguồn cho loa, nếu loa không có dây này (dây REM) thì cần phải gắn rơ le ngoài cấp nguồn cho loa, vì loa cần công suất lớn, không nên dùng công tắc trực tiếp mà phải có rơ le phù hợp.
- Dây tín hiệu: Tốt nhất là dùng tín hiệu Sub out từ đầu DVD, nếu không có đường tín hiệu này thì cũng có thể dùng tín hiệu của loa cánh. Lưu ý nguồn tín hiệu khác nhau thì cách nối dây vào Sub khác nhau, tài liệu của loa có hướng dẫn.

Chỉ như vậy thôi.
E cảm ơn bác nhiều ạ

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]
Sub Blaupunkt cụ lên lấy lệnh av xuống nghe sẽ hay hơn và k bị yếu loa cánh cụ câu dây
Nếu gầm qua em lắp cho
Công em lấy 1 nửa và đã có dây av

lamchiluan

Xe tải
Sub Blaupunkt cụ lên lấy lệnh av xuống nghe sẽ hay hơn và k bị yếu loa cánh cụ câu dây
Nếu gầm qua em lắp cho
Công em lấy 1 nửa và đã có dây av
E ở trong nam cụ ạ..gần chỗ e thì tầm 50km mới có cửa hàng làm..nên e định tự làm..con đầu dvd theo xe ko có cổng av nên e mới đấu loa cánh ạ

minhhuy8300

Xe hơi
Xe nhỏ ko nên lắp loa sub làm gì cụ ah