Thảo luận Em muốn mua giảm xóc chính hãng

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Chả là xe RAV4 e thợ báo nên thay giảm xóc trước. Đôi trước của em là của Toyota chính hãng từ Mỹ. Thợ báo giám xóc KYB Singapore và 1 loại nữa, em chọn KYB.
Thay xong xe đi xóc hơn giảm xóc cũ nhiều. Thợ bảo đi 1 thời gian nữa nó mới mềm ra.
Các cụ cho em hỏi:
1. Thay xong xe đi xóc hơn giảm xóc cũ nhiều. Thợ bảo đi 1 thời gian nữa nó mới mềm ra. Thế có đúng không ạ ?
2. E dự định đặt 1 đôi giảm xóc hẳn từToyota USA về. Liệ có sự sai khác về chất lượng nếu mua giảm xóc ở Toy VN không nhỉ ?

Rượu e rót sẵn mong các cụ giúp đỡ !

thuyphongthanh

Xe lăn
1. Thợ bảo đi 1 thời gian nó mới mềm ra là ngụy biện. Nhưng có thể do cảm giác của cụ hoặc giảm xóc là hàng không chuẩn.
2. Em nghĩ mua ở Mỹ hay Toy Việt Nam là giống nhau miễn nó đúng mã hiệu. Nhưng do thói quen hay nghi ngờ của dân ta thì cụ cứ đặt cái bên Mỹ về cho chắc cú.

kubi82

Xe điện
Cái món giảm xóc này e cũng tìm hiểu thì thấy KYB có cứng hơn gin đó ạ, nên vừa rồi e thay cũng thay hãng 1 lần cho yên tâm.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái món giảm xóc này e cũng tìm hiểu thì thấy KYB có cứng hơn gin đó ạ, nên vừa rồi e thay cũng thay hãng 1 lần cho yên tâm.
thế thì đúng rồi cụ nhỉ . Giờ e đi chắc nó cứng quá nên cảm thấy không êm ái như cái cũ, cứ đường hơi xấu tí là xe nó nhẩy nhong nhong như cưỡi ngựa. Mất toi gần 4 củ cho đôi giảm xóc của em. Dàn lốp thì cũng vừa thay từ đầu năm.

kubi82

Xe điện
thế thì đúng rồi cụ nhỉ . Giờ e đi chắc nó cứng quá nên cảm thấy không êm ái như cái cũ, cứ đường hơi xấu tí là xe nó nhẩy nhong nhong như cưỡi ngựa. Mất toi gần 4 củ cho đôi giảm xóc của em. Dàn lốp thì cũng vừa thay từ đầu năm.
ẹc nhiều cụ cũng rút ra kinh nghiệm là giảm xóc thì cứ phải hãng mặc dù KYB nó cũng OEM cho Toy nhưng chả hiểu sao lại vậy. En thay sedan mà đã 3161M/chiếc rồi, đau ví nhưng yên tâm.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
ẹc , thế là lại toi thêm 10 triệu cho 4 cái giảm xóc trong hãng , chưa kể công thay ạ.

Thai bp

Xe tăng
Chả là xe RAV4 e thợ báo nên thay giảm xóc trước. Đôi trước của em là của Toyota chính hãng từ Mỹ. Thợ báo giám xóc KYB Singapore và 1 loại nữa, em chọn KYB.
Thay xong xe đi xóc hơn giảm xóc cũ nhiều. Thợ bảo đi 1 thời gian nữa nó mới mềm ra.
Các cụ cho em hỏi:
1. Thay xong xe đi xóc hơn giảm xóc cũ nhiều. Thợ bảo đi 1 thời gian nữa nó mới mềm ra. Thế có đúng không ạ ?
2. E dự định đặt 1 đôi giảm xóc hẳn từToyota USA về. Liệ có sự sai khác về chất lượng nếu mua giảm xóc ở Toy VN không nhỉ ?

Rượu e rót sẵn mong các cụ giúp đỡ !
Cụ giống e, cam mỹ đi thay giảm xóc rẻ tiền, đúng là đi vào đường xấu nó nảy tưng tưng k êm như thụt theo xe. Theo e cứ để thụt cũ mà đi, cũng k ảnh hưởng lắm.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ giống e, cam mỹ đi thay giảm xóc rẻ tiền, đúng là đi vào đường xấu nó nảy tưng tưng k êm như thụt theo xe. Theo e cứ để thụt cũ mà đi, cũng k ảnh hưởng lắm.
Thụt cũ mà phụt dầu rồi thì để sao được cụ nhỉ. Có thể kết hợp bằng việc lấy lò xo của thụt cũ và chỉ thay ti thủy lực thôi nhỉ.

kubi82

Xe điện
Cả bộ theo hãng giá bao nhiêu bác, e đang đi cam le
Hạng D chắc đắt hơn xíu em hạng C thay đôi xóc trước là 6.8M cả công thay VAT nữa chắc hơn 7M. E vừa đi 5B êm và ổn định hơn kéo 130 vẫn ok, đường cua gom qua soát vé nhập làn cao tốc chạy 55-60 không bị nghiêng đầu xe như trước.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
xe gia đình thì nên thay hẳn cái mới, chứ khắc phục chỉ được 1 năm rồi vẫn phải thay.
Các cụ mua xe cung phải cẩn thận cái này.

Thai bp

Xe tăng
Thụt cũ mà phụt dầu rồi thì để sao được cụ nhỉ. Có thể kết hợp bằng việc lấy lò xo của thụt cũ và chỉ thay ti thủy lực thôi nhỉ.
Đương nhiên thay thụt thì chỉ thay ty chứ ai thay loxo hả cụ, trừ khi lò xo bị gãy.

agrimeco

Xe lăn
Đương nhiên thay thụt thì chỉ thay ty chứ ai thay loxo hả cụ, trừ khi lò xo bị gãy.
Em thấy có 2 loại giảm xóc, ty liền bát bèo thì sẽ đắt hơn nhiều loại ty rời. Thường ty liền bát bèo lắp phía trước, sedan như dòng cam thì cả 4 bánh đều giống nhau, rav4 em ko rõ có khác hay ko.