em muốn mua xe spark số tự đông nhập khẩu 2013

prokinkin

Xe buýt
E lậy mấy cụ bảo xe nhập với xe lắp ráp xêm xêm nhau ạ ! Xe nhập 10 thì xe lắp ráp chỉ được 3 thôi ! E đi chán đời mấy con xe cỏ rồi em biết chứ ! Con matiz Super 2006 đập chết con Spark 2011 ạ ! Đều xe dân cả , e nói thật ! Vì e trải nghiệm rồi !
Chả ai nói như cụ, xe mới trong nước lắp ráp thì mua ytam hơn mua xe cũ nhập mà dùng nhiều thì ko yên tâm kể cả nhập lướt. Xe mới tinh thì ngu nhất cũng biết xe nhập ngon hơn nhiều. Cụ nói một 10 một 3 thì hơi quá vì nó tùy thuộc là sx trong nước kiểu gì ckd skd hay nội địa hóa đến mức 70%? Trường hợp spark đang nói là dạng ckd nên máy móc yên tâm, chủ yếu là vđ lắp ráp nữa có chuẩn ko thôi.

prokinkin

Xe buýt
Cụ lại hiểu nhầm, cụ chủ mua xe lần đầu nênkjhuyên cụ ấy mua xe mới tinh thôi, giá xe mới tinh thì cũng bằng xe nhập lướt đời cũ hơn.
Còn xe nhập hơn nhiều chứ cụ,nháất là về giá :)
Chuẩn đới cụ

Chả ai nói như cụ, xe mới trong nước lắp ráp thì mua ytam hơn mua xe cũ nhập mà dùng nhiều thì ko yên tâm kể cả nhập lướt. Xe mới tinh thì ngu nhất cũng biết xe nhập ngon hơn nhiều. Cụ nói một 10 một 3 thì hơi quá vì nó tùy thuộc là sx trong nước kiểu gì ckd skd hay nội địa hóa đến mức 70%? Trường hợp spark đang nói là dạng ckd nên máy móc yên tâm, chủ yếu là vđ lắp ráp nữa có chuẩn ko thôi.
Nói chung cũng nhiều tranh cãi về xe nhập vs xe trong nước.
Nói chung, tôi đã có time làm việc với toy Vn. Về Vn bắt buộ phải đạt được tỉ lệ nội địa hóa nên: thân vỏ, hàn , sơn, cao su..( ở toyvn những năm 2007-2008 có 5 công đoạn thôi) ngoài ra nhập hết, từ máy đến cãicần gạt nước mưa.
Thế nên ng ta hay chê xe trong nước ồn hơn, ko đầm hay đóng mở cửa ko chắc.. chứ ko bao h thấy so sánh về máy móc.
Nói một 10 một 3 là ẩu và ko hiểu biết. Ít ra 10/7 hay 10/8 :)

Khanhhqv

Xe buýt
nếu đời cao mà nhập giá = vs morning nhập đó cụ và nhập 1 chiếc sẽ giá đội lên rất cao