[Funland] Em muốn nâng cấp cái Laptop cụ nào hiểu về Laptop tư vấn em với

Tuấn Auto

Xe điện
Em k dùng Ai phôn nên k rõ. Chẳng nhẽ nó không cho đồng bộ sang ổ khác mà cứ nhất định phải ổ C (theo mặc định). Google Drive cho chọn thư mục đồng bộ ổ khác.
chắc nó có nhưng em ko biết

Tuấn Auto

Xe điện

Tuấn Auto

Xe điện
Cụ nên tìm hiểu hoặc nhờ bạn nào đó để đồng bộ sang ổ khác. Chứ đồng bộ với ổ C nhanh đầy, nặng máy và em thấy hơi nguy hiểm. Vì ổ C là cái hay được format nhất.
đúng rồi cụ

formen

Xe lăn
tức là phần mềm khi cụ cài đặt nó ở ổ C nhưng khi backup cuh set nó sang ổ D được ạ
cái cồng đó em trao đổi với cụ gì cồng trên về google driver cụ ợ.

về mặt nguyên lý thì cụ có thể đặt dữ liệu của cụ vào bất kỳ chỗ nào cụ muốn đều được chứ nó không ép cụ được - vì bao giờ lưu nó cũng hỏi để vào đâu? và khi lấy ra nó đều hỏi lấy từ đâu?

cụ nghiên cứu thêm cái phần mềm của cụ đang làm vừa chuyên sâu hơn mà biết đâu lại tích kiệm được mớ khỏi phải đổi ổ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nói chung ổ chạy Win mà 120Gb thì phù hợp đc với số đông chứ ko phải tất cả đâu cụ ạ.

Em Đông Tây y kết hợp google các kiểu mà ko sao chuyển đc việc lưu dung lượng gmail ra khỏi ổ C :( Kiểu như thằng Microsoft chơi đểu Google ấy, cay vãi mà ko làm gì đc.
Cụ hay xài Gmail thì mua cái gói G suite của Google ấy. Chứ xài nhiều mà dùng free ko ổn

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Sao ko đổi cả HDD thành SSD luôn cụ? Máy cụ thì mua ổ SSD 2.5 inch chuẩn SATA 3 là vừa. Ổ xịn thì mua Samsung 860 Pro 1TB cụ nhé.

vnthan

Xe buýt
Cụ hay xài Gmail thì mua cái gói G suite của Google ấy. Chứ xài nhiều mà dùng free ko ổn
Cụ ko hiểu ạ? Em nói đến việc cài account gmail lên Outlook và Window chỉ cho lưu dữ liệu trên ổ C chứ ko cho phép move đi chỗ khác cơ mà. Win đời trước thì đổi đường dẫn đc, chứ win10 là chịu thua nhà chúng nó luôn.

Còn đương nhiên gmail mà làm đầy đc ổ C thì em phải dùng gói tối thiểu 100gb rồi, cái gói 15gb thì sao làm tràn ổ C của em đc.

Arabia

Xe tăng
Lap này lắp được ổ Sata 3 với mSata, ko có nvme. Mua thì mua ổ Samsung đời mới là ok

Tuấn Auto

Xe điện
cái cồng đó em trao đổi với cụ gì cồng trên về google driver cụ ợ.

về mặt nguyên lý thì cụ có thể đặt dữ liệu của cụ vào bất kỳ chỗ nào cụ muốn đều được chứ nó không ép cụ được - vì bao giờ lưu nó cũng hỏi để vào đâu? và khi lấy ra nó đều hỏi lấy từ đâu?

cụ nghiên cứu thêm cái phần mềm của cụ đang làm vừa chuyên sâu hơn mà biết đâu lại tích kiệm được mớ khỏi phải đổi ổ.
vâng em cảm ơn cụ!

phongnq

Xe tải
Cụ ko hiểu ạ? Em nói đến việc cài account gmail lên Outlook và Window chỉ cho lưu dữ liệu trên ổ C chứ ko cho phép move đi chỗ khác cơ mà. Win đời trước thì đổi đường dẫn đc, chứ win10 là chịu thua nhà chúng nó luôn.

Còn đương nhiên gmail mà làm đầy đc ổ C thì em phải dùng gói tối thiểu 100gb rồi, cái gói 15gb thì sao làm tràn ổ C của em đc.
Cụ vào Setting của Account trên Outlook đổi được vị trí file dữ liệu mail đó cụ.
Có thể tên e nêu k đúng hẳn nhưng đúng cách làm như thế và chắc chắn đc vì e đã làm nhiều năm nay rồi.

vnthan

Xe buýt
Cụ vào Setting của Account trên Outlook đổi được vị trí file dữ liệu mail đó cụ.
Có thể tên e nêu k đúng hẳn nhưng đúng cách làm như thế và chắc chắn đc vì e đã làm nhiều năm nay rồi.
Vâng, em làm đc với mọi account email khác trừ google mail cụ ạ. Kể cả gỡ đi cài lại và set up lại từ đầu. Đặt mọi thứ sang vị trí khác rồi quay lại nó vẫn tạo ra 1 file dữ liệu ở vị trí cũ trong ổ C.

Ngày xưa cụ làm đc có thể vì cụ làm trên win cũ, em cũng mới phát hiện vấn đề này khoảng 1 năm trở lại đây thôi.

phongnq

Xe tải
Vâng, em làm đc với mọi account email khác trừ google mail cụ ạ. Kể cả gỡ đi cài lại và set up lại từ đầu. Đặt mọi thứ sang vị trí khác rồi quay lại nó vẫn tạo ra 1 file dữ liệu ở vị trí cũ trong ổ C.

Ngày xưa cụ làm đc có thể vì cụ làm trên win cũ, em cũng mới phát hiện vấn đề này khoảng 1 năm trở lại đây thôi.
Em dùng gmail trên Outlook và máy đang chạy Win 10

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua ổ HHD 2tb mà lắp vào. còn ổ ssd 120g chỉ để cài phần mềm thôi

htamit13

Đi bộ

mình chưa dùng outlook nhưng nghe có vẻ ko hợp lý chút nào, tất cả các phần mềm đều cho mình lưu chỗ nào tùy mình chứ, với lại khi lưu dưới máy mình thì mình muốn move đi đâu cũng dc mà

vnthan

Xe buýt
Em dùng gmail trên Outlook và máy đang chạy Win 10
Cụ thử vào lại thư mục Data file xem dung lượng file trên ổ C của cụ là bao nhiêu? Em có tạo kiểu gì nó cũng chạy về vị trí cũ trên ổ C.

mình chưa dùng outlook nhưng nghe có vẻ ko hợp lý chút nào, tất cả các phần mềm đều cho mình lưu chỗ nào tùy mình chứ, với lại khi lưu dưới máy mình thì mình muốn move đi đâu cũng dc mà
Ông chưa dùng thì suy luận linh tinh rồi phán nguyên tắc làm cái dở hơi gì thế.

JangScar

Xe hơi
Tốt nhất là mang thẳng ra thợ, ổ thì khảo giá sẵn trên mạng. Thợ bán ổ + thêm tiền công là xong.
Trên này lắm thầy nhiều ma, chả được việc đâu !