Em muốn phát động phong trào: Để số điện thoại trên kính xe khi đỗ

gnoudman

Xe tăng
Cứ đi hoài không đỗ thì khỏi cần các cụ ạ :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nên để lại cái số cầm chân bởi lẽ: Nói dại chớ. Nhỡ cháy còn có người gọi cho mờ chạy ra xem còn cái giề nhặt được thời nhặt :))

checkout_2k

Xe hơi
Chuyện là như này, em có lần để xe trong cùng, sau lúc ra bị xe khác chắn mà không biết làm thế nào, xoay sở đủ kiểu, hỏi han khắp nơi mà ko biết chủ xe là ai. Cũng bực mình. Và bản thân em cũng vài lần dính vào tình huống để xe trước nhà người khác, sau bị họ nói khá khó nghe. Nay em muốn trao đổi các cụ có nên phát động 1 phong trào là để lại thông tin trên kính xe để hạn chế tối đa các tình huống như trên không. Em đi tiên phong và đã làm 1 cái như này vừa kinh tế, vừa thẩm mỹ: Em in ra nội dung "Please call: 09.xxxxxxx" trên bìa giấy màu xanh ( loại làm bìa quyển đóng sau khi làm tài liệu ấy ạ) sau đó ép plastic. Xong, để phía trong cả kính lái và kính hậu (cả 2 phía cho dễ nhìn).
Cái này hồi mua xe cách đây 3 năm em có làm rồi .... nhưng đến bây giờ may mà chưa ai gọi cả chưa ai gọi!, hình như nó chưa thành lệ nên ít ai biết.
Vừa rồi gia đình có đi chơi bên biển có bác đi quanh khắp nơi, may mà tìm được em để de cái xe cho bác ấy nhờ. Đến khi em chỉ cho cái số điện thoại để trên xe bác í mới ớ người ra.
Nếu phổ biến cái này cho mọi người biết thi anh em cánh lái mình cũng đỡ khổ.

sudoku

Xe buýt
Cái này nên nhân rộng, bác nào sợ nháy máy chơi thì làm thêm súng nữa phục vụ mục đích này :P

Lavender79

Xe đạp
Nên để lại cái số cầm chân bởi lẽ: Nói dại chớ. Nhỡ cháy còn có người gọi cho mờ chạy ra xem còn cái giề nhặt được thời nhặt :))
Cụ còm men hài quá. Ý tưởng này hay thật, em về làm một cái mới được. Thanks cụ chủ.

anhpc4

Xe máy
ý bác này hay đoá, mình cũng dính mấy lần như thế. Gọi mãi ko đc.

Mr Cute

Xe tải
Cái này hồi mua xe cách đây 3 năm em có làm rồi .... nhưng đến bây giờ may mà chưa ai gọi cả chưa ai gọi!, hình như nó chưa thành lệ nên ít ai biết.
Vừa rồi gia đình có đi chơi bên biển có bác đi quanh khắp nơi, may mà tìm được em để de cái xe cho bác ấy nhờ. Đến khi em chỉ cho cái số điện thoại để trên xe bác í mới ớ người ra.
Nếu phổ biến cái này cho mọi người biết thi anh em cánh lái mình cũng đỡ khổ.
Cụ cứ làm cái to to một tí, kích thước bằng 1 cây Vina (nằm ngang), để lên kính lái thì ai đi qua cũng bị cái biển đó đập vào mặt =))

htlongbien

Xe điện
Việc này em cũng thường làm, có lúc đỗ nhờ cửa nhà nào đó mà họ đi vắng khoá ngoài, em còn ghi rõ là cảm phiền và vui lòng gọi khi cần mở cửa nữa cơ. Mình hay là một tế bào văn minh lịch sự để góp phần nhỏ bé cho xã hội văn minh hơn!