[Vì cộng đồng] Em muốn quyên góp quần áo trẻ em ạ

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org
Chào cccm. Em có ít quần áo trẻ em cả dài cả ngắn (new 100%) muốn quyên góp ko biết cần gửi đi đâu hay như thế nào ạ. Cụ/mợ nào có thông tin cho em biết với nhé.
Em ở Hà Nội nhé cccm
Cảm ơn cccm.

Chỉnh sửa cuối:

MrPerter

Xe tải
Mình cũng có 1 ít quần áo trẻ em từ 0-2 tuổi, cũng có cả mới lẫn cũ nhưng dùng tốt. Cụ mợ nào biết chỗ gửi thì nhắn lên để em mang qua, em ở HN ạ

NguyentranAudio

Đi bộ
Em cũng có ít đồ của người lớn mà cũng chưa biết cód dơn vị nào cần không?

Chào cccm. Em có ít quần áo trẻ em cả dài cả ngắn (new 100%) muốn quyên góp ko biết cần gửi đi đâu hay như thế nào ạ. Cụ/mợ nào có thông tin cho em biết với nhé.
Em ở Hà Nội nhé cccm
Cảm ơn cccm.
Mình cũng có 1 ít quần áo trẻ em từ 0-2 tuổi, cũng có cả mới lẫn cũ nhưng dùng tốt. Cụ mợ nào biết chỗ gửi thì nhắn lên để em mang qua, em ở HN ạ
Em cũng có chục bao quần áo muốn ủng hộ ạ.
Em quan tâm đến đồ mới, nếu các cụ mợ có đồ mới thì cho em xin để cuối năm đi SABC em chở lên Mường Tè luôn.
Hiện tại em cũng đang có 2 bao tải đồ mới chưa phân loại, em xin đồ mới của các cụ về đi giặt công nghiệp cả thể, sau đó đóng gói từng bộ vào túi nilong cẩn thận, ghi size bên ngoài, sau đó mới chuyển lên MƯờng Tè cho các nơi khó khăn.
Đồ cũ rất quý nhưng những nơi em từng đến thực sự là bà con cũng ko mặn mà lắm việc sử dụng đồ cũ của người xuôi, đó là bản sắc của họ.

MrPerter

Xe tải
Em quan tâm đến đồ mới, nếu các cụ mợ có đồ mới thì cho em xin để cuối năm đi SABC em chở lên Mường Tè luôn.
Hiện tại em cũng đang có 2 bao tải đồ mới chưa phân loại, em xin đồ mới của các cụ về đi giặt công nghiệp cả thể, sau đó đóng gói từng bộ vào túi nilong cẩn thận, ghi size bên ngoài, sau đó mới chuyển lên MƯờng Tè cho các nơi khó khăn.
Đồ cũ rất quý nhưng những nơi em từng đến thực sự là bà con cũng ko mặn mà lắm việc sử dụng đồ cũ của người xuôi, đó là bản sắc của họ.
Đồ quần áo bé nhà em thôi. Năm nay k vừa nên em tách ra.Nói chung chỉ đc tầm 70-80%. Bé nhà em ở nhà thì em vẫn cho mặc bình thường còn k biết trên đó họ chỉ lấy đồ mới zin thì em k có cụ ạ

ke_du_ca

Xe máy
Đúng là làm từ thiện bây giờ rất khó. Mang đồ cũ, bà con nhận, nhưng thật ra cũng chẳng mặn mà. Đi lên mấy vùng Tây Bắc, Hà Giang làm từ thiện mấy lần sau rút kinh nghiệm, chỉ dám tặng đồ quần áo mới hoặc đồ nhu yếu phẩm.

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org
chắc tiền là thực tế nhất cụ ạ
Có lẽ vậy cụ ah. Mở thớt quyên góp mấy tháng trời ko biết gửi đi đâu, hôm rồi phải mày mò lên fb mãi mới gửi dc 1 chị :)

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org
Đồ nhà em mới toanh ah, đợi mãi chẳng thấy cụ/mợ nào nên em phải lội qua fb nhờ và đã gửi được r ạ :) tks cụ

huruby

Xe hơi
mình có ông anh mỗi năm đi gửi áo ấm vùng cao vài chuyến, bạn quan tâm thì inbox mình gửi số nhé

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org

Dao Viet Dung

Xe đạp
em cũng hóng, nhà e cũng khá nhiều quần áo, chăn gối còn mới muốn mang đi từ thiện.

MrPerter

Xe tải
Có lẽ vậy cụ ah. Mở thớt quyên góp mấy tháng trời ko biết gửi đi đâu, hôm rồi phải mày mò lên fb mãi mới gửi dc 1 chị :)
Họ chỉ nhận mỗi đồ mới hả cụ? Cụ share cái link để A E ai có thiện ý thì họ tự liên lạc với

Bxhung

Xe buýt
Thật chứ làm từ thiện bây giờ cứ tiền cho đỡ rắc rối, 10 năm trước em cũng từng tham gia vào vài chương trình.
Quần áo họ lấy xong mang về có mặc đâu, cho bánh chưng muối mắm lại mang đi đổi rượu hết.

Van Troy

Xe hơi
Website
gianphoinhapkhau.org
Ở Hà nội mình bây giờ có một số điểm nhận quần áo, đồ cũ từ thiện tại các tủ từ thiện, cụ/mợ có đồ cũ/mới gì có thể mang tới để vào tủ gọn gàng, ai cần tới họ sẽ tự lấy ah. Em gửi một số điểm đặt tủ mà em tham khảo từ fb ạ.

XetăngT34

Xe buýt
Ở Hà nội mình bây giờ có một số điểm nhận quần áo, đồ cũ từ thiện tại các tủ từ thiện, cụ/mợ có đồ cũ/mới gì có thể mang tới để vào tủ gọn gàng, ai cần tới họ sẽ tự lấy ah. Em gửi một số điểm đặt tủ mà em tham khảo từ fb ạ.

Quý hoá quá, bây giờ em mới thấy cái list này. Trước em có để ở gần KTX đại học giao thông (Nguyễn chí thanh) và đối diện trường Nguyễn Tri Phương (Cửa Bắc) nhưng giờ thì không còn. Cám ơn cụ nhé.

hungthinh86hn

Xe hơi
Để e soạn lại đồ của bọn trẻ xem nếu có e sẽ soạn gửi ạh .