Đánh giá Em muốn tìm cụ nào đang đi Forturner 2023 ạ, em muốn làm 1 cái video so sánh với Everest 2023

BMV_HN

Xe điện
Tiêu chí so sánh của em là:độ bền, chăm sóc sau bán hàng, sửa chữa thì em sẽ loại ông Everest đầu tiên.
Còn bảo chọn xe Toy làm dịch vụ thì em thấy đúng với xe vios thôi chứ For và Everest ít người mua chậy dịch vụ như nhau

caisua

Xe lăn
Tiêu chí so sánh của em là:độ bền, chăm sóc sau bán hàng, sửa chữa thì em sẽ loại ông Everest đầu tiên.
Còn bảo chọn xe Toy làm dịch vụ thì em thấy đúng với xe vios thôi chứ For và Everest ít người mua chậy dịch vụ như nhau
Fortuner và Everest với em nó như chọn kỳ nghỉ 5 sao hay 3 sao, chọn gái cá tính hay nhu mì, chọn sung sướng hay bình yên là tùy mỗi người.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hình như quên mất 1 điều là cảm giác "an toàn" cho mỗi chuyến đi, cái này 4tuner của Toyota ăn đứt ;))

caisua

Xe lăn
Các cụ hình như quên mất 1 điều là cảm giác "an toàn" cho mỗi chuyến đi, cái này 4tuner của Toyota ăn đứt ;))
An toàn là ko sợ nằm đường, về bằng xe cứu hộ à cụ?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
An toàn là ko sợ nằm đường, về bằng xe cứu hộ à cụ?
Vâng, ví dụ phơi 2 con xe này dưới cái nóng gần 50 độ của mùa hè, rồi khởi động thử thì khả năng chưa nổ máy vội phần nhiều thuộc về con Everet :D
Nói "tin cậy" thì đúng hơn, nhưng "an toàn" cũng không hẳn sai.

Vâng, ví dụ phơi 2 con xe này dưới cái nóng gần 50 độ của mùa hè, rồi khởi động thử thì khả năng chưa nổ máy vội phần nhiều thuộc về con Everet :D
Nói "tin cậy" thì đúng hơn, nhưng "an toàn" cũng không hẳn sai.
Tin cậy thì em nghĩ giờ các xe cũng như nhau thôi ... còn an toàn thì khác ạ ..cụ nghe thương hiệu "thánh lật" bao giờ chưa :D

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Tin cậy thì em nghĩ giờ các xe cũng như nhau thôi ... còn an toàn thì khác ạ ..cụ nghe thương hiệu "thánh lật" bao giờ chưa :D
Trọng tâm cao vào cua nhanh nên lật - em đánh giá do kỹ năng lái xe kém chứ ko phải do cái xe. Em còn xem clip bọn Malay với Indo tụi nó dùng 4tuner làm được những điều Everet ko làm được và làm ko tốt bằng :D
Độ tin cậy cũng chưa thể như nhau được, từ bao nhiêu lâu nay Toyota nói chung và 4tuner nói riêng đã tạo cho người Việt ấn tượng quá tốt, nên để lật đổ tượng đài cần nhiều thứ hơn ngoài thời gian.

Trọng tâm cao vào cua nhanh nên lật - em đánh giá do kỹ năng lái xe kém chứ ko phải do cái xe. Em còn xem clip bọn Malay với Indo tụi nó dùng 4tuner làm được những điều Everet ko làm được và làm ko tốt bằng :D
Độ tin cậy cũng chưa thể như nhau được, từ bao nhiêu lâu nay Toyota nói chung và 4tuner nói riêng đã tạo cho người Việt ấn tượng quá tốt, nên để lật đổ tượng đài cần nhiều thứ hơn ngoài thời gian.
Đến thời điểm này thì nó phản ánh bằng doanh số thôi cụ ạ. Còn về tỉ lệ lật thì thấy rõ rồi bao năm nay ko tự nhiên đc phong thánh :D

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đến thời điểm này thì nó phản ánh bằng doanh số thôi cụ ạ. Còn về tỉ lệ lật thì thấy rõ rồi bao năm nay ko tự nhiên đc phong thánh :D
Đợi con 4tuner hoàn toàn mới ra so doanh số mới chuẩn chứ cụ, phong độ Everet nhất thời thôi ;))

Đợi con 4tuner hoàn toàn mới ra so doanh số mới chuẩn chứ cụ, phong độ Everet nhất thời thôi ;))
Vâng, và em đoán khả năng nó cũng sẽ như Hilux với Ranger thôi ... mặc dù Hilux bền bỉ, hình thức cũng ok nhưng mà vì Toyota coi thường người tiêu dùng Việt Nam quá nên đến giờ thì Ford tóm hoàn toàn thị trường bán tải rồi

Bopbun

Xe điện
Thánh lật là có thật. Tỷ lệ xe Fortuner bị lật so với xe hãng khác chắc là cao hơn nhưng tỷ lệ xe bị lật so với tổng số xe đã mua thì quá nhỏ không đáng kể. Cho nên việc bổ túc tay lái quan trọng hơn là lo thánh lật. Thêm nữa, gần đây khung gầm TGNA sẽ giúp Fortuner ổn định hơn nhiều.
Nhưng tổng thể thì Everest vẫn lợi thế hơn. Ngoại hình, độ êm ái, chức năng mọi cái đều hơn.
Nhưng vấn đề hay dính lỗi của Ford vẫn cao đấy. Một chút lỗi vặt thì không sao. Sửa lại ngon thì khách hàng vẫn vui vẻ hài lòng, nhưng lỗi thường xuyên thì cả một vấn đề điên đầu. Sợ nhất là mua mới không sao, qua bảo hành mới dở chứng thì thực sự nó có đẹp mấy ngon mấy êm mấy cũng là đồ của nợ.
Tâm lý con người nói chung là sau vài lần xách xe đi lại sửa cái nọ sửa cái kia thì dù là con xe mỹ miều, êm, ngon mấy cũng thấy chán hơn là con xe bình bình nhưng ổn định, tin cậy. Cả cỗ xe phức tạp mà chỉ có biểu hiện nho nhỏ như khó vào số, có tiếng gõ nhẹ, khó nổ máy, điều hòa không mát là cảm thấy ăn không ngon ngủ không yên.
Qua vài năm mà Everest vẫn ngon lành không lỗi lầm gì thì lúc đó mới nói chuyện Fortuner xách dép. Còn bây giờ vẫn phải tính kỹ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Vâng, và em đoán khả năng nó cũng sẽ như Hilux với Ranger thôi ... mặc dù Hilux bền bỉ, hình thức cũng ok nhưng mà vì Toyota coi thường người tiêu dùng Việt Nam quá nên đến giờ thì Ford tóm hoàn toàn thị trường bán tải rồi
Ford quá mạnh ở phân khúc bán tải cụ nhỉ :)) vô đối