[Funland] Em muốn về quê đón con lên HN có được không

Lucas_lee

Xe tăng
Em gửi con ở quê, cũng ko dám về thăm. Giờ đợi đến 30/4 về 1 thể. Hi vọng chỉ dãn cách hết 15/4

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bẩm các cụ, chả là do em Cô Vi mà em phải sơ tán bớt 2 gái bé nhà em (đang học cấp 1) về ông bà ngoại ở Hải Phòng từ ngoài tết đến giờ. Do dạo này lớp 2 đứa phải học online mà ở quê thì ông bà ko biết gì về máy tính, 2 đứa thì chỉ game với youtube là thạo, chứ mấy cái thao tác học online toàn phải chỉ đạo qua đt. Rồi thì anh Zoom dạo này hay lỗi nên học lúc được lúc không. Cô giáo ở lớp thì bảo các con phải cố gắng theo chứ sau ko dạy lại nữa. Em lo quá, sợ chúng nó học kiểu này rồi thì không theo được ctr của lớp mất, đang tính về đón chúng nó lên để kèm cặp. Cơ mà tình hình như này không biết có về được không vì thấy bảo HP cấm xe tỉnh khác vào TP, rồi thì nếu vào được thì lúc lên có bị cấm vào HN không nữa (xe em biển Hải Dương ạ).
Có cụ nào biết thông tin thông não hộ em phát, em cảm ơn ạ
(P/S: Do không soát lỗi nên em thừa chữ "không" ở tiêu đề nên đọc nó hơi tối nghĩa, mong các cụ thông cảm)

Nhà em cũng đưa bọn trẻ về quê trước khi nổ ca 17. Tưởng cho nó về nghỉ hè sớm.
Sau đó thì nổ mấy ca liên tục nên phần vì sợ nguy cơ lây cho ở quê, phần vì sợ cách ly nhỡ công việc, lại k có ô tô riên nên hơn tháng nay chưa gặp chúng nó.
Học thì may bà chị ở quê cũng là giáo viên nên tạm ổn.

lhduong2002

Xe tăng
Em đọc tin thấy bảo xe con nếu không có lý do cấp thiết phải vào thì bị bắt quay đầu về hết ạ. Hơn nữa xe em lại biển Hải Dương, lúc quay về HN mà nó lại không cho vào nữa thì bỏ bu
HP đến hôm nay thì khó vào rồi, cụ nhờ ae ở trong Hp đưa hai đứa ra đến chốt kiểm dịch rồi đi bộ qua. Còn cụ thì đón ở bên này chốt nhé, hôm qua em đi QN giao hàng cũng định làm như vậy khi chốt Thuỷ Nguyên cho qua nhưng ko cho quay lại. Em nghĩ làm vậy thì được. Cụ cũng ko nên về nhà vì HP cho vào nhưng bế đi cách ly tự trả tiền 14n đấy

xe hoành

Xe tải
Không lẽ gửi chuyển phát à mà hỏi

ongxixeo

Xe máy
Mỗi tỉnh làm 1 kiểu chả b đâu mà lần ko biết qua 15 e có qua hp đi lam đc ko cơ quan e ở hải phòng

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

tuctuc2010

Xe điện
Có khó j đâu. Cụ bảo ông bà ngoại thuê xe chở lên đến trạm kiểm dịch. Cụ đi xe đến trạm đón người thôi. Xe ko vào địa phận là đc.
Cụ đến chốt rồi bảo người nhà đưa các bé đến là xong. Có thế mà cụ cũng phải nghĩ.
Bẩm cụ em cũng tính đến phương án này rồi, cơ mà em còn lăn tăn chiều về kia ạ. Nhưng e mới update là người nhà báo lại là Hải Dương, Hải Phòng cấm hết xe các tỉnh vào địa phận, không hiểu tình hình dư lào

tuctuc2010

Xe điện
Để cho yên ổn rồi về, thực hiện nghiêm chỉnh chỉ thị của bộ y tế đi
Vầng, nhà em cũng rất nghiêm túc thực hiện chỉ ăn với ngủ ở nhà chả đi đâu 12 ngày nay, cơ mà thấy 2 tuần nay các cháu không học được em sợ không theo kịp các bạn thì bỏ bu

tuctuc2010

Xe điện
Cụ về nếu không vào được thì nhờ người nhà đưa các cháu ra,đón rồi quay đầu thôi,còn không thì gắng qua 15 chắc sẽ đi lại ổn hơn.
Vâng chắc cũng ráng chờ thêm 3 hôm nữa xem sao ạ, co mà hôm nọ em thấy trên TV thông báo là TT yêu cầu giãn cách XH đến hết 30/4 ạ

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng trong tình trạng cụ chủ. Nhưng theo dõi ở lớp các cháu thì thấy kể cả lên HN học trên zoom vẫn chập chờn, chẳng mấy tác dụng

Doinhucaitoi

Xe buýt
Bẩm các cụ, chả là do em Cô Vi mà em phải sơ tán bớt 2 gái bé nhà em (đang học cấp 1) về ông bà ngoại ở Hải Phòng từ ngoài tết đến giờ. Do dạo này lớp 2 đứa phải học online mà ở quê thì ông bà ko biết gì về máy tính, 2 đứa thì chỉ game với youtube là thạo, chứ mấy cái thao tác học online toàn phải chỉ đạo qua đt. Rồi thì anh Zoom dạo này hay lỗi nên học lúc được lúc không. Cô giáo ở lớp thì bảo các con phải cố gắng theo chứ sau ko dạy lại nữa. Em lo quá, sợ chúng nó học kiểu này rồi thì không theo được ctr của lớp mất, đang tính về đón chúng nó lên để kèm cặp. Cơ mà tình hình như này không biết có về được không vì thấy bảo HP cấm xe tỉnh khác vào TP, rồi thì nếu vào được thì lúc lên có bị cấm vào HN không nữa (xe em biển Hải Dương ạ).
Có cụ nào biết thông tin thông não hộ em phát, em cảm ơn ạ

Cụ vào đây hỏi MR Lâm nhé.

King Neptune

Xe tải
học online cũng có cái dở
cô giáo nói thế có hơi thiếu trách nhiệm, sau dịch đi học lại đáng lẽ phải tổ chức cho học sinh ko theo kịp ôn lại bài
việc chẳng được thì cụ có gắng đợi sau dịch thì đưa các cháu lên, lách nọ lách kia lại rách việc
cô giáo ko ôn lại thì mình tự ôn cho cháu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Haha ban e hn về lượn cả tuần r mới bảo cách ly :)) lây vho cả xã r xong bị rích mới yêu cầu cách ly đúng kiểu dân túy máy móc hâh
Bạn cụ HN về mà lượn lờ nhà này nhà nọ cả tuần thì nên cho 1 gậy què chân.

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn cụ HN về mà lượn lờ nhà này nhà nọ cả tuần thì nên cho 1 gậy què chân.
Lượn ý là lượn thoii chứ về quê lấy đâu thơid giab mà đi chơi này kia ý nói cái quy trình cách ly vớ vẩn tỉnh k bắt xong về chán chê mây ông hàg xóm rích mấy ông xã mới đến :))

tuctuc2010

Xe điện
Lượn ý là lượn thoii chứ về quê lấy đâu thơid giab mà đi chơi này kia ý nói cái quy trình cách ly vớ vẩn tỉnh k bắt xong về chán chê mây ông hàg xóm rích mấy ông xã mới đến :))
Quê vợ em chỉ cần về đến nhà, 30p sau có y tế xã đến ngay

tuctuc2010

Xe điện
Cụ vào đây hỏi MR Lâm nhé.
Vụ đấy được lên báo rồi cụ ei

Huthasa

Xe lăn
Bẩm cụ em cũng tính đến phương án này rồi, cơ mà em còn lăn tăn chiều về kia ạ. Nhưng e mới update là người nhà báo lại là Hải Dương, Hải Phòng cấm hết xe các tỉnh vào địa phận, không hiểu tình hình dư lào
Thì cụ lên đc khắc về được chứ sao.